`

Jump to content

มีเรื่องอยากถามหน่อยนึงครับ

6 replies to this topic

#1 spidey

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 June 2007 - 01:06 PM

คือก่อนที่เราจะไปที่ รถสว่าน ที่จะดำดินลงไปนะครับ หลังจากที่ฆ่า มังกร สี่ขา ใน ทะเลทรายนะครับ

คือผมสงสัยว่า เราสามารถ เดินไป lago village ของ มารุ ได้เลยหรือเปล่า เพราะ ตอนหลังพอเราเดินออกมา มันอยู่ใกล้กันมากๆๆ เลยอยากรู้ว่าตอนแรกมันมีอะไรกั้นอยู่เหรอเปล่าครับ อยากรู้จิงๆครัย ขอบคุณครับ

#2 genwaii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 June 2007 - 04:25 PM

View Postspidey, on Jun 8 2007, 01:06 PM, said:

คือก่อนที่เราจะไปที่ รถสว่าน ที่จะดำดินลงไปนะครับ หลังจากที่ฆ่า มังกร สี่ขา ใน ทะเลทรายนะครับ

คือผมสงสัยว่า เราสามารถ เดินไป lago village ของ มารุ ได้เลยหรือเปล่า เพราะ ตอนหลังพอเราเดินออกมา มันอยู่ใกล้กันมากๆๆ เลยอยากรู้ว่าตอนแรกมันมีอะไรกั้นอยู่เหรอเปล่าครับ อยากรู้จิงๆครัย ขอบคุณครับ

เท่าที่มองจากมุมสูงแล้ว ก็ไม่ใกล้กันเท่าไหร่นะครับ
ที่แน่ๆเดินผ่านไปเลยไม่ได้ครับ มันเป็นเนื้อเรื่อง แค่โฉบไปใกล้ๆต้องตัดเข้าอีเวนท์ก่อนแล้วล่ะ

คำตอบคือ สิ่งที่กั้นไว้ไม่ใช่ระยะทางหรืออุปสรรคตามธรรมชาติ แต่เป็นสะพานแห่งมิตรภาพของชูกับมารุมารุครับ

#3 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 08 June 2007 - 11:43 PM

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไปไม่ได้เพราะเดินไปใกล้ๆรถขุดมันจะเข้าเนื้อเรื่องเลยอ่ะครับแล้วเ
ราก็เข้ารถไป ก็ยาวไปเลยจน หายาเสร็จถึงจะมาถึงหมู่บ้านใช่หรือเปล่าหว่า :her

#4 spidey

Posted 10 June 2007 - 02:55 AM

ผมไปเก็บของรอบๆๆนั้นได้นะครับ แล้วก็ตายเยอะด้วย เพราะ ศัตรูยากเหมือนกัน แต่สงสัย เพื่อนๆ คงเข้าเนื้อเรื่องเลยมั้งครับ ไม่เปนไร ขอบตุณครับ

#5 tiger oud

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 June 2007 - 01:21 PM

ไม่ได้ครับ เพราะมันจะมีกองหินกั้นทางเข้าไปหมู่บ้านอยู่

ต้องเข้าไปในรถก่อน ถ้าสังเกตุดีๆ ตอนรถพุ่งขึ้นมา มันจะไปชนกองหินที่ขวางอยู่ ทำให้ทางเปิด

#6 spidey

Posted 11 June 2007 - 11:44 PM

ขอบคุณคุณ tiger oud มากๆครับ ผมเกือบ จะลองเล่นใหม่แล้วนะครับ
ขอบคุณครับ

#7 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2007 - 09:46 AM

View Postgenwaii, on Jun 8 2007, 06:25 PM, said:

คำตอบคือ สิ่งที่กั้นไว้ไม่ใช่ระยะทางหรืออุปสรรคตามธรรมชาติ แต่เป็นสะพานแห่งมิตรภาพของชูกับมารุมารุครับ
:555 :555