`
←  Blue Dragon
Logo
»

มีเรื่องอยากถามหน่อยนึงครับ

spidey's Photo spidey 08 Jun 2007

คือก่อนที่เราจะไปที่ รถสว่าน ที่จะดำดินลงไปนะครับ หลังจากที่ฆ่า มังกร สี่ขา ใน ทะเลทรายนะครับ

คือผมสงสัยว่า เราสามารถ เดินไป lago village ของ มารุ ได้เลยหรือเปล่า เพราะ ตอนหลังพอเราเดินออกมา มันอยู่ใกล้กันมากๆๆ เลยอยากรู้ว่าตอนแรกมันมีอะไรกั้นอยู่เหรอเปล่าครับ อยากรู้จิงๆครัย ขอบคุณครับ

genwaii's Photo genwaii 08 Jun 2007

View Postspidey, on Jun 8 2007, 01:06 PM, said:

คือก่อนที่เราจะไปที่ รถสว่าน ที่จะดำดินลงไปนะครับ หลังจากที่ฆ่า มังกร สี่ขา ใน ทะเลทรายนะครับ

คือผมสงสัยว่า เราสามารถ เดินไป lago village ของ มารุ ได้เลยหรือเปล่า เพราะ ตอนหลังพอเราเดินออกมา มันอยู่ใกล้กันมากๆๆ เลยอยากรู้ว่าตอนแรกมันมีอะไรกั้นอยู่เหรอเปล่าครับ อยากรู้จิงๆครัย ขอบคุณครับ

เท่าที่มองจากมุมสูงแล้ว ก็ไม่ใกล้กันเท่าไหร่นะครับ
ที่แน่ๆเดินผ่านไปเลยไม่ได้ครับ มันเป็นเนื้อเรื่อง แค่โฉบไปใกล้ๆต้องตัดเข้าอีเวนท์ก่อนแล้วล่ะ

คำตอบคือ สิ่งที่กั้นไว้ไม่ใช่ระยะทางหรืออุปสรรคตามธรรมชาติ แต่เป็นสะพานแห่งมิตรภาพของชูกับมารุมารุครับ

Kisame's Photo Kisame 08 Jun 2007

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไปไม่ได้เพราะเดินไปใกล้ๆรถขุดมันจะเข้าเนื้อเรื่องเลยอ่ะครับแล้วเ
ราก็เข้ารถไป ก็ยาวไปเลยจน หายาเสร็จถึงจะมาถึงหมู่บ้านใช่หรือเปล่าหว่า :her

spidey's Photo spidey 10 Jun 2007

ผมไปเก็บของรอบๆๆนั้นได้นะครับ แล้วก็ตายเยอะด้วย เพราะ ศัตรูยากเหมือนกัน แต่สงสัย เพื่อนๆ คงเข้าเนื้อเรื่องเลยมั้งครับ ไม่เปนไร ขอบตุณครับ

tiger oud's Photo tiger oud 11 Jun 2007

ไม่ได้ครับ เพราะมันจะมีกองหินกั้นทางเข้าไปหมู่บ้านอยู่

ต้องเข้าไปในรถก่อน ถ้าสังเกตุดีๆ ตอนรถพุ่งขึ้นมา มันจะไปชนกองหินที่ขวางอยู่ ทำให้ทางเปิด

spidey's Photo spidey 11 Jun 2007

ขอบคุณคุณ tiger oud มากๆครับ ผมเกือบ จะลองเล่นใหม่แล้วนะครับ
ขอบคุณครับ

blue_key's Photo blue_key 12 Jun 2007

View Postgenwaii, on Jun 8 2007, 06:25 PM, said:

คำตอบคือ สิ่งที่กั้นไว้ไม่ใช่ระยะทางหรืออุปสรรคตามธรรมชาติ แต่เป็นสะพานแห่งมิตรภาพของชูกับมารุมารุครับ
:555 :555