`

Jump to content

ใครมีที่เก็บ exp ดีๆบ้างครับ?

16 replies to this topic

#1 JROCoNe

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 06 June 2007 - 12:38 PM

ตอนนี้ได้ยานแล้วครับอยากเก็บ Lv ตัวละครอ่ะครับ (ไม่ใช่ SPนะ) มีตรงไหนที่ศัตรูให้ exp เยอะๆบ้างครับ? ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ ได้ตังเยอะเลย ใส่ตัว gold x2 ไปด้วย ปลด achievement gold 1,000,000 เรียบร้อยแล้วครับ ว่าแต่มีที่ไหนแนะนำสำหรับ exp บ้างครับ :kanoiyom

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 06 June 2007 - 01:02 PM

ผมก็เก็บตรงนั้นเหมือนกันครับ ผมว่ามันเยอะสุดแล้วละ ใครมีที่ดีกว่า ช่วยแจ้งด้วยครับ
ใส่ Lei เข้าไปด้วย เพิ่ม exp 50%
crown of king ghost เพิ่มเงิน
hermes shoes ได้โจมตีคนแรกชัวร์
poo bangle ฟันขี้ตาย

แต่ผมว่ามันออกมาช้าไปหน่อยเนอะ add stink แล้ว มันก็ดูเหมือนจะโผล่มาน้อยอยู่ดี

#3 JROCoNe

Posted 06 June 2007 - 01:07 PM

ลอง add stink ให้มากกว่า 1 ตัวซิครับ ผมว่ามันออกมาเยอะขึ้นนะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว

#4 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 06 June 2007 - 02:27 PM

ตอนผมเล่นมันก็โผล่มาทีล่ะตัวน่ะ
ที่นี่น่าจะเร็วสุดแล้วน่ะ ใส่ Lie ทุกตัวสิครับ exp+50%

#5 JROCoNe

Posted 06 June 2007 - 03:47 PM

Lei ผมมีอยู่อันเดียวเองอ่ะ เอามาจากไหนหลายๆอัน???

#6 vitty

Posted 06 June 2007 - 06:43 PM

ผมมี2แล้วครับ :aha:
ขโมยจากมังกรอันนึง อีกอันรู้สึกจะเปิดหีบที่มีบาเรียสีอะไรจำไม่ได้
ว่าแต่มันมีถึง5เลยเหรอครับ

Edited by vitty, 06 June 2007 - 07:26 PM.

#7 JROCoNe

Posted 07 June 2007 - 02:33 AM

ว่าแต่คุณ vitty มี blackbelt กี่อันครับ ผมมีแค่ 2 เองอ่ะ แล้วก็มี eyepatch ที่ให้ sp double เหมือน blackbelt อีกอันเดียว รวมเป็น 3เอง เอามาจากไหนได้อีกครับ???

#8 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 07 June 2007 - 09:13 AM

ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ

ที่นั้นแหล่ะครับ ดีสุดแล้ว ใส่เครื่องประดับบวก exp ไม่นานก็ lv max

#9 vitty

Posted 07 June 2007 - 11:02 AM

View PostJROCoNe, on Jun 7 2007, 02:33 AM, said:

ว่าแต่คุณ vitty มี blackbelt กี่อันครับ ผมมีแค่ 2 เองอ่ะ แล้วก็มี eyepatch ที่ให้ sp double เหมือน blackbelt อีกอันเดียว รวมเป็น 3เอง เอามาจากไหนได้อีกครับ???

blackbelt ผมมี 6อันครับ เดี๋ยวให้ยืมอันนึงครับ
เอามาจาก ขโมยไอ้อึยักษ์ก้อนแรกครับ (มันมี3ก้อนใช่มั๊ยครับ) ขโมยเสร็จ หนี ขโมยเสน็จหนี เอามา5ชิ้นแล้วก็เผด็จศึกมันทันที อีกอันนึง ถ้าจำไม่ผิด จะได้มาจากเปิดหีบบาเรีย
eyepatch มีอันเดียวเหมือนกันครับ

#10 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 07 June 2007 - 12:01 PM

blackbelt ผมมี 6อันครับ เดี๋ยวให้ยืมอันนึงครับ
เอามาจาก ขโมยไอ้อึยักษ์ก้อนแรกครับ (มันมี3ก้อนใช่มั๊ยครับ) ขโมยเสร็จ หนี ขโมยเสน็จหนี เอามา5ชิ้นแล้วก็เผด็จศึกมันทันที อีกอันนึง ถ้าจำไม่ผิด จะได้มาจากเปิดหีบบาเรีย
eyepatch มีอันเดียวเหมือนกันครับ

มิน่าชาวบ้านเค้ามีกันหลายอัน ขอบคุณครับ

#11 genwaii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 07 June 2007 - 12:40 PM

View PostJROCoNe, on Jun 6 2007, 12:38 PM, said:

ตอนนี้ได้ยานแล้วครับอยากเก็บ Lv ตัวละครอ่ะครับ (ไม่ใช่ SPนะ) มีตรงไหนที่ศัตรูให้ exp เยอะๆบ้างครับ? ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ ได้ตังเยอะเลย ใส่ตัว gold x2 ไปด้วย ปลด achievement gold 1,000,000 เรียบร้อยแล้วครับ ว่าแต่มีที่ไหนแนะนำสำหรับ exp บ้างครับ :kanoiyom

ผมพยายามจะไปเก็บที่นั่นเหมือนกัน แต่ว่ามันไม่เคยยอมสู้กับผมเลย มันหนีทุกที
เลยไม่สนใจจะฆ่ามัน สงสัยเหมือนกันว่าจะฆ่ามันได้ไงเนี่ย :her

#12 JROCoNe

Posted 07 June 2007 - 01:09 PM

View Postgenwaii, on Jun 7 2007, 12:40 PM, said:

ผมพยายามจะไปเก็บที่นั่นเหมือนกัน แต่ว่ามันไม่เคยยอมสู้กับผมเลย มันหนีทุกที
เลยไม่สนใจจะฆ่ามัน สงสัยเหมือนกันว่าจะฆ่ามันได้ไงเนี่ย :her
ต้องไปเอา Hermes Shoe มาให้ได้ก่อนครับ เพราะเจ้า item นี้มันจะการันตีว่าเราจะได้โจมตีก่อน แล้วใส่ poo bracelet อีกอันก็จะได้อัดพวกอุนจิตายในทีเดียวครับ คราวนี้ก็สบายแล้วครับ หนีไม่ทันแน่ๆ
Hermes Shoe :received from the Nothing man when you have 1000 "NOTHING"s.
Found in treasure chests in : Ancient Factory (Black wall barrier)
Mecha Base - 3F (Black barrier)

Poo Bracelet : Found in a treasure chest in: Gibral Castle Town - Gate (Blue barrier)

:explain

เครติดจาก www.gamefaqs.com

#13 maxrio

Posted 07 June 2007 - 01:10 PM

View Postgenwaii, on Jun 7 2007, 12:40 PM, said:

ขอ Edit นะครับมีเพื่อนๆช่วยตอบไปแล้ว แต่ของผมความเร็วราวๆ 200 ปลายๆ ก็ได้ตีมันก่อนทั้งๆที่ไม่ได้ใส่รองเท้าเฮมเมสแล้วนะ :bye

Edited by maxrio, 07 June 2007 - 01:11 PM.

#14 JROCoNe

Posted 07 June 2007 - 01:14 PM

View Postvitty, on Jun 7 2007, 11:02 AM, said:

ไอ้ก้อนแรกนี่มันสีิอะไรครับ ผมนึกว่าเอามาจากตัวที่สองที่สีเงินอ่ะครับ อืม technic นี้ดีนะครับ ขโมย หนี เนียะเดี๋ยวไปลองบ้างดีกว่า :aha:

#15 vitty

Posted 07 June 2007 - 03:46 PM

View PostJROCoNe, on Jun 7 2007, 01:14 PM, said:

ไอ้ก้อนแรกนี่มันสีิอะไรครับ ผมนึกว่าเอามาจากตัวที่สองที่สีเงินอ่ะครับ อืม technic นี้ดีนะครับ ขโมย หนี เนียะเดี๋ยวไปลองบ้างดีกว่า :aha:

อ่า จริงด้วยครับ รู้สึกผมจะจำผิดครับ ก้อนที่2ครับ ที่สีเงินๆเทาๆ รู้สึกจะก้อนนั้นแหละครับ
ขอโทษทีครับ จำผิด เจอหลายก้อนไปหน่อย

***ไปเช้คมาแล้วครับ มันชื่อ corrosive poo ครับรหัสประจำตัว 012

Edited by vitty, 07 June 2007 - 06:09 PM.

#16 tiger oud

• High Members

Posted 11 June 2007 - 01:37 PM

เลยไปอีกเกาะสิครับ ที่มี poo เยอะๆอะ แล้วลากมาทีเดียวเยอะๆ เลือกตัวที่มันมีลายๆ เหมือน zebra ชุดนึงน่าจะได้ 2000-2500 exp นะ

#17 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 31 August 2007 - 12:23 AM

ภูเขาราลดีสุดครับลองทั่วแล้ว กิ้งก่าม่วง แมงปอ ไก่ ได้ exp และตังค์เยอะมาก