`
←  Blue Dragon
Logo
»

ใครมีที่เก็บ exp ดีๆบ้างครับ?

JROCoNe's Photo JROCoNe 06 Jun 2007

ตอนนี้ได้ยานแล้วครับอยากเก็บ Lv ตัวละครอ่ะครับ (ไม่ใช่ SPนะ) มีตรงไหนที่ศัตรูให้ exp เยอะๆบ้างครับ? ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ ได้ตังเยอะเลย ใส่ตัว gold x2 ไปด้วย ปลด achievement gold 1,000,000 เรียบร้อยแล้วครับ ว่าแต่มีที่ไหนแนะนำสำหรับ exp บ้างครับ :kanoiyom

vitty's Photo vitty 06 Jun 2007

ผมก็เก็บตรงนั้นเหมือนกันครับ ผมว่ามันเยอะสุดแล้วละ ใครมีที่ดีกว่า ช่วยแจ้งด้วยครับ
ใส่ Lei เข้าไปด้วย เพิ่ม exp 50%
crown of king ghost เพิ่มเงิน
hermes shoes ได้โจมตีคนแรกชัวร์
poo bangle ฟันขี้ตาย

แต่ผมว่ามันออกมาช้าไปหน่อยเนอะ add stink แล้ว มันก็ดูเหมือนจะโผล่มาน้อยอยู่ดี

JROCoNe's Photo JROCoNe 06 Jun 2007

ลอง add stink ให้มากกว่า 1 ตัวซิครับ ผมว่ามันออกมาเยอะขึ้นนะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว

blue_key's Photo blue_key 06 Jun 2007

ตอนผมเล่นมันก็โผล่มาทีล่ะตัวน่ะ
ที่นี่น่าจะเร็วสุดแล้วน่ะ ใส่ Lie ทุกตัวสิครับ exp+50%

Lei ผมมีอยู่อันเดียวเองอ่ะ เอามาจากไหนหลายๆอัน???

vitty's Photo vitty 06 Jun 2007

ผมมี2แล้วครับ :aha:
ขโมยจากมังกรอันนึง อีกอันรู้สึกจะเปิดหีบที่มีบาเรียสีอะไรจำไม่ได้
ว่าแต่มันมีถึง5เลยเหรอครับ
Edited by vitty, 06 June 2007 - 07:26 PM.

JROCoNe's Photo JROCoNe 07 Jun 2007

ว่าแต่คุณ vitty มี blackbelt กี่อันครับ ผมมีแค่ 2 เองอ่ะ แล้วก็มี eyepatch ที่ให้ sp double เหมือน blackbelt อีกอันเดียว รวมเป็น 3เอง เอามาจากไหนได้อีกครับ???

Uzsa's Photo Uzsa 07 Jun 2007

ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ

ที่นั้นแหล่ะครับ ดีสุดแล้ว ใส่เครื่องประดับบวก exp ไม่นานก็ lv max

vitty's Photo vitty 07 Jun 2007

View PostJROCoNe, on Jun 7 2007, 02:33 AM, said:

ว่าแต่คุณ vitty มี blackbelt กี่อันครับ ผมมีแค่ 2 เองอ่ะ แล้วก็มี eyepatch ที่ให้ sp double เหมือน blackbelt อีกอันเดียว รวมเป็น 3เอง เอามาจากไหนได้อีกครับ???

blackbelt ผมมี 6อันครับ เดี๋ยวให้ยืมอันนึงครับ
เอามาจาก ขโมยไอ้อึยักษ์ก้อนแรกครับ (มันมี3ก้อนใช่มั๊ยครับ) ขโมยเสร็จ หนี ขโมยเสน็จหนี เอามา5ชิ้นแล้วก็เผด็จศึกมันทันที อีกอันนึง ถ้าจำไม่ผิด จะได้มาจากเปิดหีบบาเรีย
eyepatch มีอันเดียวเหมือนกันครับ

Uzsa's Photo Uzsa 07 Jun 2007

blackbelt ผมมี 6อันครับ เดี๋ยวให้ยืมอันนึงครับ
เอามาจาก ขโมยไอ้อึยักษ์ก้อนแรกครับ (มันมี3ก้อนใช่มั๊ยครับ) ขโมยเสร็จ หนี ขโมยเสน็จหนี เอามา5ชิ้นแล้วก็เผด็จศึกมันทันที อีกอันนึง ถ้าจำไม่ผิด จะได้มาจากเปิดหีบบาเรีย
eyepatch มีอันเดียวเหมือนกันครับ

มิน่าชาวบ้านเค้ามีกันหลายอัน ขอบคุณครับ

genwaii's Photo genwaii 07 Jun 2007

View PostJROCoNe, on Jun 6 2007, 12:38 PM, said:

ตอนนี้ได้ยานแล้วครับอยากเก็บ Lv ตัวละครอ่ะครับ (ไม่ใช่ SPนะ) มีตรงไหนที่ศัตรูให้ exp เยอะๆบ้างครับ? ตอนนี้ไปเก็บที่ south desert island มี golden poo อยู่ครับ ได้ตังเยอะเลย ใส่ตัว gold x2 ไปด้วย ปลด achievement gold 1,000,000 เรียบร้อยแล้วครับ ว่าแต่มีที่ไหนแนะนำสำหรับ exp บ้างครับ :kanoiyom

ผมพยายามจะไปเก็บที่นั่นเหมือนกัน แต่ว่ามันไม่เคยยอมสู้กับผมเลย มันหนีทุกที
เลยไม่สนใจจะฆ่ามัน สงสัยเหมือนกันว่าจะฆ่ามันได้ไงเนี่ย :her

JROCoNe's Photo JROCoNe 07 Jun 2007

View Postgenwaii, on Jun 7 2007, 12:40 PM, said:

ผมพยายามจะไปเก็บที่นั่นเหมือนกัน แต่ว่ามันไม่เคยยอมสู้กับผมเลย มันหนีทุกที
เลยไม่สนใจจะฆ่ามัน สงสัยเหมือนกันว่าจะฆ่ามันได้ไงเนี่ย :her
ต้องไปเอา Hermes Shoe มาให้ได้ก่อนครับ เพราะเจ้า item นี้มันจะการันตีว่าเราจะได้โจมตีก่อน แล้วใส่ poo bracelet อีกอันก็จะได้อัดพวกอุนจิตายในทีเดียวครับ คราวนี้ก็สบายแล้วครับ หนีไม่ทันแน่ๆ
Hermes Shoe :received from the Nothing man when you have 1000 "NOTHING"s.
Found in treasure chests in : Ancient Factory (Black wall barrier)
Mecha Base - 3F (Black barrier)

Poo Bracelet : Found in a treasure chest in: Gibral Castle Town - Gate (Blue barrier)

:explain

เครติดจาก www.gamefaqs.com

maxrio's Photo maxrio 07 Jun 2007

View Postgenwaii, on Jun 7 2007, 12:40 PM, said:

ขอ Edit นะครับมีเพื่อนๆช่วยตอบไปแล้ว แต่ของผมความเร็วราวๆ 200 ปลายๆ ก็ได้ตีมันก่อนทั้งๆที่ไม่ได้ใส่รองเท้าเฮมเมสแล้วนะ :bye
Edited by maxrio, 07 June 2007 - 01:11 PM.

View Postvitty, on Jun 7 2007, 11:02 AM, said:

ไอ้ก้อนแรกนี่มันสีิอะไรครับ ผมนึกว่าเอามาจากตัวที่สองที่สีเงินอ่ะครับ อืม technic นี้ดีนะครับ ขโมย หนี เนียะเดี๋ยวไปลองบ้างดีกว่า :aha:

vitty's Photo vitty 07 Jun 2007

View PostJROCoNe, on Jun 7 2007, 01:14 PM, said:

ไอ้ก้อนแรกนี่มันสีิอะไรครับ ผมนึกว่าเอามาจากตัวที่สองที่สีเงินอ่ะครับ อืม technic นี้ดีนะครับ ขโมย หนี เนียะเดี๋ยวไปลองบ้างดีกว่า :aha:

อ่า จริงด้วยครับ รู้สึกผมจะจำผิดครับ ก้อนที่2ครับ ที่สีเงินๆเทาๆ รู้สึกจะก้อนนั้นแหละครับ
ขอโทษทีครับ จำผิด เจอหลายก้อนไปหน่อย

***ไปเช้คมาแล้วครับ มันชื่อ corrosive poo ครับรหัสประจำตัว 012
Edited by vitty, 07 June 2007 - 06:09 PM.

tiger oud's Photo tiger oud 11 Jun 2007

เลยไปอีกเกาะสิครับ ที่มี poo เยอะๆอะ แล้วลากมาทีเดียวเยอะๆ เลือกตัวที่มันมีลายๆ เหมือน zebra ชุดนึงน่าจะได้ 2000-2500 exp นะ

zineryl's Photo zineryl 31 Aug 2007

ภูเขาราลดีสุดครับลองทั่วแล้ว กิ้งก่าม่วง แมงปอ ไก่ ได้ exp และตังค์เยอะมาก