`

Jump to content

ช็อคอ่ะครับวันนี้จู่น้อง PS3 ไม่อ่านแผ่นครับ

35 replies to this topic

#21 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2007 - 07:16 AM

ส่งซ่อม ญี่ปุ่น ใช้ค่าใช้จ่าย เท่าไหร่ มาบอก กันด้วย เด้อ :eiei

ส่วนตัวผม จะรอ จน กว่า ศูนย์ SONY ไทยรับเครื่องเข้ามาขายก่อน แล้วค่อย ส่งซ่อม

ช่วงนี้ ก็ต้อง เล่น เครื่อง JAPAN ไปพลางๆ ก่อน :eiei

#22 aka-IGN

รออยู่นะ ฮิหิ้ว !!1!!!!11

• Royal Executive Members

Posted 30 May 2007 - 08:17 AM

ผมว่าตัวเลือก 6. ดีสุดแล้วครับ

#23 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2007 - 10:00 AM

ผมมอง เปง 2 กรณีอ่ะครับ ไม่รอศูนย์ไทย ก็ ฝากเพื่อนส่ง กลับ Jap ครับแต่ไม่แนะนำอย่างแรงที่จะให้ช่างในนี้แกะ เปงหนูลองยาดีไม่ดีอาจจะได้กลายเป็นเศษขยะจริงๆก็เป็นได้ ตอนนี้ก็อาจจะโหลดเกมจากเนตเล่นไปพลางๆก่อนครับ

#24 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 May 2007 - 10:09 AM

เก็บไว้ก่อนก็ได้นี่ครับ ดีไม่ดีเร็ว ๆ นี้อาจจะมีพวกโปรแกรมเล่น
เกมส์จากไฟล์ Image บน HDD ได้ ถึงตอนนั้นหัวอ่านก็
ไม่ค่อยจำเป็นแล้วครับ ตอนนี้รอก่อนก็ดี แต่ปัญหาเครื่อง Play กับ
หัวอ่านนี้มันเป็นของคู่กันจิง ๆ ต้องคว่ำแล้วรึป่าวอ่ะครับถึงเล่นได้ อิอิ พูดเล่นนะครับ

#25 GT4

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 May 2007 - 11:25 AM

เป็นผมคงหาทางส่งซ่อมอะครับ
ขอให้หายเร็วๆนะครับ

#26 tekkenman

เซียนเกม

Posted 30 May 2007 - 11:28 AM

ดีนะเครื่องผมทนอึดโคตร ... และ ดองไปแล้ว ฮ่า ๆ ๆ ๆ

#27 boyzamu

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Photography, Japanese, Drawing, Consol games, Western music, Investment

Posted 30 May 2007 - 11:41 AM

เมื่อกี้นี้แบกเครื่องไปถามศูนย์โซนี่ใกล้บริษัทแล้ว เขาบอกว่าไม่รับอ่ะครับ แม้ว่าจะบอกให้แค่ลองดูเฉยๆก็เหอะ เป็นไปตามที่คิดเลย แผนต่อไปก็จะไปที่มาบุญครอง ให้ร้านที่เขาเคยแกะเครื่อง ลองแกะดูอ่ะครับ

ถ้าผมจำต้องไปญี่ปุ่นเอง มีใครจะฝากไปซ่อมมั่ง เหอ เหอ

มีใครพอจะหารูปขั้นตอนการแงะ หรือภาพเครื่องในของ PS3 ไหมครับ

#28 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 30 May 2007 - 11:55 AM

อ้าว แกะเครื่องประกันก็หมดสิครับ ถ้ามีความคิดจะไปยุ่นเองแล้วเก็บไว้ก่อนไม่ดีกว่าเหรอ

#29 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 May 2007 - 12:31 PM

แกะมามันก็ไม่มีอะไหล่ แถมประกันหมดด้วย
รอไปญี่ปุ่นดีกว่าครับ

#30 coco

คู่อริพีคุง

Posted 30 May 2007 - 12:38 PM

มันมีวิดีโอแกะเครื่องอยู่ใน youtube นะครับ

http://208.65.153.24...h?v=zg36QFaYbtU

ตามนี้เลยคัรบ แต่มันไม่ค่อยละเอียดนะครับ

#31 The Gamer

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 May 2007 - 01:58 PM

rare case :ah

ผมใช้เล่น DVD แผ่นผีบ่อยซะด้วยสิ ชักเสียวๆแล้ว :her

#32 boyzamu

• Interests:Photography, Japanese, Drawing, Consol games, Western music, Investment

Posted 30 May 2007 - 02:04 PM

เมื่อกี้โทรไปถามศูนย์โซนี่ญี่ปุ่นแล้วครับ(+81-03-3475-7444) เขาบอกว่าให้ส่งไปให้ดูแต่ถึงบอกว่าจะอยู่ในระหว่างประกันก็ใช่ว่าจะไม่เสียค่าใช้จ่ายอ่ะครับ ผมจะลองถามเพื่อนดูว่าจะแบกไปให้แล้วเอากลับมาให้ได้ไหม(กลับมาแล้วผมจะเลี้ยงเหลา + ตังค์) โชคดีที่เขาไปอยู่หลายเดือน เลยสามารถรอจนกว่าจะซ่อมเสร็จได้ ปัญหาอยู่ที่ว่าจะรับภาระอันยิ่งใหญ่นี้ให้ผมหรือไม่

ถ้าครั้งนี้ผมซ่อมสำเร็จ ผมว่าผมทำธุรกิจรับส่งเครื่องไปซ่อมที่ญี่ปุ่นด้วยตัวเองดีไหมน้า แบบว่ารับเครื่องเป็นจำนวนให้พอได้ทุนคืนและกำไรนิดหน่อย แถมได้ไปญี่ปุ่นฟรีอีกต่างหาก

Edited by boyzamu, 30 May 2007 - 02:58 PM.

#33 zuza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 May 2007 - 06:13 PM

แนะนำว่า ให้ แกะ ดูเอง เลย ครับ อาจ ไม่เป็น รัย มาก เก็บ ไว้ ก็เท่านั้น ครับ ถึง จะมี ประ กัน กับ เครื่อง ที่ไม่มี ประกัน ค่าใช้จ่าย มันก็ไม่ต่างกันมาก หรอกครับ :love แล้ว อีกอย่าง หัวอ่านมันจะพังเร็ว ขนาด นั้นเลยหรือ ผมว่า มันอาจ ติดขัด อะไร นิดน่อย เท่านั้นแหละครับ

#34 boyzamu

Posted 30 May 2007 - 11:26 PM

ผมก็ว่านิดหน่อยแหละ คงมีอะไรติดขัดหรือห้วมันค้างไปหรือเปล่าเท่านั้นแหละ มันจะเสียง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ ผมไม่เชื่อ :jark

วันนี้เพื่อนผม Say no ไปแล้วคนนึง เพราะของเขาเยอะอ่ะ ผมก็ต้องรอลุ้นเพื่อนอีกคนนึง ผมก็มีแผนสำรองเอาไว้เหมือนกันกะว่าถ้าไม่มีใครแบกไปให้ได้จริงก็ไม่เป็นไร ก็เลยไปสำรวจราคา DHL ปรากฏว่าค่าส่งประมาณ 3,500 อ่ะครับ

อีกอย่างเครื่องยังอยู่ในระหว่างประกันด้วย เสียก็นิดเดียว เขาอาจจะไม่คิดค่าซ่อมและค่าส่งด้วย ตอนแบกกลับก็น่าจะไว้วานได้มากกว่าให้แบกไป เพราะตอนมาน่าจะถือของมาน้อยกว่าตอนกลับ ถ้าลงเอยได้แบบนี้จริงก็เท่ากับว่าผมเสียค่าใช้จ่ายแค่ 3,500 แล้วได้มาในสภาพเดิมก็ถือว่าคุ้มมากๆเลย เพื่อนๆว่าไง

อ้อเพื่อนผมจะไปเสาร์นี้แล้วก็มาอีกทีก็อีกสามเดือน ผมน่ะรอได้อยู่แล้วถ้าเขารับปากแบกมาให้นะ

#35 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 31 May 2007 - 09:36 AM

ค่าส่ง 3500 เหรอครับ

แบบนี้ส่งกลับเราไม่โดนอีก 3500 เหรอครับเนี่ย

โอ้ว

:cry

#36 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 02 June 2007 - 06:27 AM

ลงส่งซ่อม กับ ลุง จู ซิ ครับ แบบ ให้ ลุงจู รู้ วิธีแกะ เครื่อง ก่อน

ผมค่อยจะตามส่ง ไปซ่อม สบทบ อีก ที ( ยังไม่กล้าเป็น เบอร์ 1 ที่ส่งซ่อม )

รอให้ช่าง แงะ เครื่องคุณ boyzamu ก่อน :eiei