`

Jump to content

ถามคนที่เคยใช้ Wii Remoteของจีนหน่อยครับ แบบของเกรดเทียบแท้เลยมีขายไหม

2 replies to this topic

#1 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 December 2023 - 11:58 PM

ถามคนที่เคยใช้ Wii Remoteของจีนหน่อยครับ แบบของเกรดเทียบแท้เลยมีขายไหม
ผมลองเอาของจีนมาทดสอบแล้วทั้งแบบตัวธรรมดากับแบบมีโมชั่นพลัส คุณภาพแย่เหมือนกันทั้งคู่
ในเรื่องของการใช้pointไปที่TV ต่างกับWii Remoteของแท้เยอะ เล่นใกล้ก็ไม่ได้ เล่นไกลเกินก็ไม่ได้
ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันหมดทั้งตลาดหรือเปล่า ซึ่งตอนนี้ของแท้ก็มีแต่ของมือ2อย่างเดียว
เลยอยากถามคนที่เคยใช้ของจีน มือ1เกรดดีๆแบบเทียบของแท้มีไหมครับ

Edited by ROOKYCABLE, 21 December 2023 - 12:01 AM.

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2023 - 08:07 AM

ผมใช้แต่ของแท้ครับ
เอาจริงๆ ราคามันไม่แพง แถมหาง่ายด้วยนะ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2023 - 06:00 PM

เคยเห็นของจีน ฮามาก ตอนนั้น nintendo ออกตัว motion+ มาเสริมไต้ตูด
ปรากฏว่าของจีน ออกจอย wiimote บิ้วอิน motion+ มาขาย ทั้งๆที่ nin ยังไม่ได้ผลิตเลย แถมสารพัดสีต่างหาก
ดูปุ้ปรู้ปั๊ปว่าของปลอม กว่าของจริงแบบบิ้วอินจะออกก็ปาไปอีกหลายเดือน

Edited by umbababa, 21 December 2023 - 06:00 PM.