`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับ Mission Impossible 7 Dead Reckoning หน่อยครับ

3 replies to this topic

#1 licker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 November 2023 - 07:58 PM

ฉากในการประชุมหน่วยข่าวกรอง วอชิงตันดีซี ช่วงต้นเรื่อง จะมีอยู่ฉากนึงที่พูดว่า
".....ชี้ชัดว่า เอนทิตี้ ได้กลายเป็น เซนเทียนท์"

เซนเทียนท์ คืออะไรครับ ผมลองเซิร์ชแล้ว หาไม่เจอ

#2 licker

Posted 05 November 2023 - 08:42 PM

เจอแล้วครับ ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า

sentient - ซึ่งมีความรู้สึก, ซึ่งรับความรู้สึก

Edited by licker, 05 November 2023 - 08:43 PM.

#3 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 06 November 2023 - 11:03 AM

น่าจะเป็นรุ่น upgrade ของ Ai agent ป่ะครับ

ขอบ่น+สปอยล์
..
...เสียดายอิลซ่าครับ เป็นสายลับสาวที่เคมีเข้ากับอ๊ธานที่สุดแล้ว T T
ภาคนี้ไม่ค่อยมีทริคเจ๋งๆเลย มีแค่ทริคล้วงกระเป๋าธรรมดาๆ ที่ดูเยอะเกิน ...

#4 lovelymarky

Posted 07 November 2023 - 09:59 AM

Mr.J ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ ตอนนั้นเข้าไปดูก็ตื่นเต้นกับการแนะนำกัปตันอเมริกาหญิงไปเรื่อยๆ จนเริ่มเอ๊ะช่วงกลางๆเรื่อง
ตอนไปดูหนังตื่นเต้นดีครับ ลุ้นไปเรือยๆแต่แอบชอบภาคเฮนรี่มากกว่าครับ อาจจะเพราะมันจัดเต็มจบในตอนก็ได้ครับ