`

Jump to content

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำร้านที่ รับฝากกดชื้อสั่งของจาก ตปท หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2023 - 12:55 AM

เพื่อนๆพี่ๆใช่เจ้าไหนดีบ้างครับ หรือมีใครแนะนำบ้าง
หลังไมค์ผมมาก็ได้ครับ

ที่เรตดีๆ เน้นความชื่อสัตว์ มีเทคนิค หรือมีโกดังตปท
มีความรับผิดชอบ ตามของหรือ ดูแลสินค้าเมื่อมีปัญหา

ปกติผมจะมีเจ้าประจำอยู่ครับ เก่ง ทำงานดีน่ะครับ แต่แกช้าทำงานช้าให้ผมพลาดของหลายเลย อยากลองหาเจ้าใหม่อื่นเพิ่มทางเลือกดู แต่ยังหาที่ไว้ใจดีๆไม่ได้ ที่พี่ๆเคยใช้กันหรือใช่อยู่บ้างครับ แนะนำที

หลายคนอาจถามทำไหมไม่กดเอง จริงผมๆเคยคำนวณแล้วให้ฝากมืออาชีพสะดวกสบายกว่ามาก เวลามีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องมานั่งตามหรือส่งบาฃคืนเอง ส่วนมากพวกมืออาชีพจะมีโกดังส่งมาล็อตใหญ่มันก็จะเร็วกว่าสั่งเองและรับผิดชอบเวลาของหายหรือมาไม่ถึง บางทีร่วมค่าบริการยังถูกกว่ากดสั่งเอง

#2 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 October 2023 - 12:39 PM

ซื้อสินค้าประเภทไหนครับ

ถ้าเป็นพวกของเล่น โมเดล ผมเคยลองสั่งหลายเจ้า ทั้งเพจรับซื้อ รับประมูล .. มีปัญหาเหมือนกันหมด ของหาย แพ๊คไม่ดี
มีปัญหาเรื่องการจัดส่งเข้าโกดังตลอด วุ่นวายมาก .. ประมูลของได้ Seller ไม่ยอมส่ง .. แต่ร้านไม่ยอมคืนเงินเรา อ้างว่ากำลังตามให้
เวลามีปัญหาเกี่ยวกับเงิน อย่าหวังจะได้คืนจากร้าน หรือถ้าจะได้ก็นานมาก

หรือถ้ากดสั่งเอง ก็มีปัญหาเรื่องภาษีคิดเกินตลอด สมัยนี้ศุลกากรฉลาดขึ้นและเขี้ยวมาก วุ่นวายกับศุลกากร / ไปรษณีย์ ไม่จบไม่สิ้น
ทำของเสียหาย ก็มีบ่อย ไม่เคยรับผิดชอบ พอรวมราคาแล้วก็ไม่ต่างกับของซื้อในไทย แต่มีค่าเสียเวลา+ความน่ารำคาญ เพิ่มขึ้นเยอะ
ผมเคยโดนศุลกากรยึดของทั้งหมดไปเลย เพราะอ้างว่าเราต้องไปขอ มอก.(ขั้นตอนโคตรเยอะ เสียเงินเป็นแสน)

ส่วนพวกร้านรับ pre order ก็เลว .. เจอหลายร้านละ เอาเงินเราไปหมุน ของมาไม่ยอมส่ง .. จริงๆคือไม่ได้สั่งให้ พอเราตามหนักๆ
มันถึงไปสั่งจากร้านอื่น ส่งมาให้เรา .. หรือบางร้านก็ชักดาบไปเลย

สุดท้าย back to basic กลับมาซื้อใน shopee เน้นร้านที่มีของเลยเท่านั้นครับ .. ใช้ code ลดตามเทศกาลคุ้มมาก+สบายใจ

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2023 - 12:50 PM

เคยสั่งจากอเมริกา
คุ๊กตาผ้า สูง 25 เช็น 1ตัว
ค่าส่ง 500 บาทครับ

ส่วนงานเหมาตู้ไม่เคยสั่ง