`

Jump to content

คิดถึงทุกท่านนะครับ

23 replies to this topic

#1 Master Nameless

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 August 2023 - 03:56 PM

หลังจากไม่ได้เข้ามานาน เพิ่งมาเข้าช่วงนี้เพราะต้องขายของย้ายถิ่นฐานอีกแล้วครับ
เลยเพิ่งเห็นว่าบ้านเราเหงาไปเยอะเลยนะครับ แทบไม่มีการพูดคุยเล่าข่าวอะไรกันแล้ว
คิดถึงสมาชิกเก่าแก่ทุกท่านนะครับ ยังคงหวนคิดถึงวันเวลาเก่าๆ ที่ต้องมาคอยอัพเดทข่าวสารวงการเกมกันที่ห้องนี้เสมอ

ผมรู้จักบ้านนี้จากช่วงยุค Dreamcast, GameCube, PlayStation 2 เลย
ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กับทุกท่านมาหลายปี ตั้งแต่ช่วงม.ปลาย ลากยาวมาจนถึงช่วงทำงานใหม่ๆ
สนุกมากๆ ครับ

หวังว่าทุกท่านคงสบายดีมีความสุขอยู่ที่ไหนสักที่ ได้เล่นเกมกับลูกๆเรา เหมือนที่เราสนุกกับมันนะครับ

ปล. ผมพาลูกสาวสองคนเข้าวงการเรียบร้อยครับ
Main Weapon คือ Nintendo Switch
Secondary Weapon คือ iPad
Splatoon 3 คือที่สุดครับ อยากจับไปเทิร์นโปรมาก 555

#2 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 28 August 2023 - 05:48 PM

ผมขอย้ายกระทู้มาห้องนั่งเล่นแทนนะครับ มีคนอ่านคนตอบเยอะกว่า

บอร์ดเรา ก็ร้างไปตามกาลเวลาครับ สมาชิกก็มีภาระหน้าที่ตามวัย ยังดีที่มีการแก้ไขบอร์ดทำให้ไม่เจอสแปม ไม่งั้นคงแย่กว่านี้

#3 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 August 2023 - 07:17 PM

สมาชิกส่วนใหญ่อายุมากกันแล้วทั้งนั้นครับ ไม่ค่อยมีแรงพิมพ์ สายตาก็ไม่ดี :r18:

#4 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 August 2023 - 07:33 PM

คิดถึงทุกท่านเช่นกันครับ DGO ยังเป็นเว็บแรกๆที่ผมเปิดเวลาเปิด browser น่าจะด้วยความเคยชิน 555

รักษาสุขภาพกันนะครับทุกท่านครับ

#5 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 29 August 2023 - 08:16 AM

ไหนๆ ก็ไหนๆละ ผมเองก็คิดถึงหลายๆท่านนะ

ไม่น่าเชื่อเวลาผ่านไปไวขนาดนี้ ผมรู้จักที่นี่เพราะเพื่อนรักคนนึงแนะนำมา

ผมมาช่วง xbox360 ไฟแดง ไฟเขียวอะไรนี่ล่ะ

จากนั้นพอสัมผัส Gear of war ก็รู้สึกว่า โห.... ทำไมมันเจ๋งอย่างนี้วะ

720p 1080i อะไรน่ะ ณ วันนี้ยัง งงๆอยู่มากมาย

จำได้แต่ว่า โคตรมีความสุขเลย ขอบคุณทุกคนจริงๆครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is...

#6 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 August 2023 - 11:07 AM

คิดถึงทุกท่านเช่นกันครับ แม้จะไม่ได้รู้จักกันส่วนตัว .. อยู่มาตั้งแต่บอร์ดสีเหลืองๆ ฟอนต์สีฟ้า
ในอนาคตอีกหลายปี หลังจากที่พวกเราว่างจากภาระความรับผิดชอบ ลูกๆโตหมดแล้ว .. เราคงได้กลับมาเล่นเกมกัน
แล้วบอร์ดก็น่าจะกลับมาคึกคักอีกครั้ง

#7 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 August 2023 - 01:11 PM

คิดถึงทุกท่าน และอดีตที่ได้เข้าบอร์ดนี้เพราะเจ้าอ้วนขาว 360 เช่นกันครับ

#8 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2023 - 12:36 AM

สมัยก่อนกระทู้แต่ละกระทู้คุยกันสนุกมาก

#9 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 August 2023 - 08:19 AM

คิดถึงสมัยบอร์ดคึกคัก อยากรู้อะไร อยากเล่นอะไรติดตรงไหน มีคนมาแย่งกันช่วยสอน มีเอาข่าวเกมอัพเดทแทบทุกวัน
และที่สำคัญสมาชิกคุยหยอกล้อกันเหมือนเป็นพี่น้องกันจริงๆ
ตอนนี้ผมเข้ามาดูบอร์ดทุกวันด้วยเพราะความผูกพัน ส่วนพวกข่าวอัพเดทใช้เฟซใช้กุเกิ้ลหาได้ง่ายขึ้นกว่าสมัยก่อน
แต่ก็มีนะที่พึ่งเฟซบุ๊ค กุเกิ้ลหลายๆครั้งก็ไม่ได้คำตอบ พอมาถามในนี้ถึงจะได้คำตอบ ความรู้แน่นๆที่หาไม่ได้ในแม้ในกุเกิ้ลด้วยซ้ำ

#10 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 August 2023 - 02:07 PM

รุ่นเดียวกันเลยครับ
ตอนนี้เล่นน้อยมาก
คิดว่าคงจะซือ้เครื่อง ps5 pro เป็นเครื่องสุดท้ายแล้ว
ส่วนใหญ่ดูหนังตามแอพ ดูยูทูปครับ

#11 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 31 August 2023 - 06:16 PM

ตอนนี้เล่นน้อยจริงครับ อายุเยอะขึ้นเลิกงานมาก็ขี้เกียจแล้วเปิด netflix ดูเอา จบนอน

#12 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 02 September 2023 - 02:11 AM

คิดถึงสมัย 10 ปีก่อนเหมือนกัน เวลาผ่านไปเร็วเหลือเกิน

Edited by [[[PEE]]], 02 September 2023 - 12:32 PM.

#13 vernea

...............

Posted 02 September 2023 - 10:15 AM

เข้ามาตามอ่านตลอดครับ

กับสิงสู่ในไลน์กลุ่ม DGO ยังไม่ตาย มีสามชิก92ท่าน แต่หลักคุยก็คุยกัน4-5คนครับ

#14 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 September 2023 - 12:12 AM

คิดถึงสมัยก่อน ต้องเช่าคอมตามร้านเพื่อเข้าบอร์ด

พี่ร้านขายของเล่นท่านนึง แกพึ่งเสียเพราะมะเร็ง
อายุก็ไล่ๆพวกเรานี่แหละ น่าใจหาย

ใช้ชีวิตให้คุ้มค่านะครับเพื่อนๆ

#15 FONGBEER

Fongbeer

• Interests:]

Posted 04 September 2023 - 01:03 PM

ผมได้เข้าบอร์ดนี้ สมัย Xbox360 เลยครับ

ตอนนี้ลูกก็เข้าวงการแต่ไปเล่น Roblox

#16 Laseractive

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 September 2023 - 06:37 PM

โย่วๆ

#17 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 September 2023 - 11:43 AM

น่าเสียดายบอร์ดครับ เมื่อก่อนคึกคักมากก เดี๋ยวนี้ไม่ต่างอะไรกับป่าช้า

#18 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 September 2023 - 04:56 PM

xbox360 น่าจะยุคคึกคักสุดจริงครับ (จากเด็ก ม.4 ตอนเข้ากลุ่มมาใหม่ๆ ผ่านมากี่gen + อายุกันไป 555+)

#19 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 15 September 2023 - 07:34 AM

ทักทายครับ เข้ามาทุกวัน ส่วนใหญ่จะห้องซื้อ-ขาย

#20 natta

เซียนเกม

Posted 17 September 2023 - 06:07 AM

ผมนี่ไม่ได้เข้ามาหลายปีเลย คิดถึงห้องนั่งเล่นจัง คุยได้ทุกเรื่อง