`

Jump to content

รีวิวร้านเนื้อแท้ โดยบังโต

7 replies to this topic

#1 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 17 July 2023 - 04:51 PM

พอดีว่าเมื่อวานผมแวะเข้าไปทำธุระแถวๆมีนบุรี เลยจำได้ว่ามีร้านเนื้อแท้อยู่ไม่ไกลจากที่ไปทำธุระ เลยคิดว่าไหนๆก็มาแล้วลองแวะไปกินดีกว่า สรุปตัวร้านตั้งอยู่ในปั๊มน้ำมัน ปตท.แถวหนองจอก ผมไปถึงช่วงประมาณห้าโมงโต๊ะเต็มแต่คิวผมลูกค้าเพิ่งลุกออกไปผมก้ได้โต๊ะโดยที่คอยไม่นาน แปลกใจอยู่เหมือนกันที่ร้านอยู่ไกลขนาดนี้แต่ก็ยังมีลูกค้ามากินกันเพียบ

หลังจากที่ดูเมนูผมก็สั่งชุดเซ็ทราคารวมน่าจะ 650 บาท (ไม่รวม VAT) ได้ทั้งหมดสี่จาน เมนูผัดสองจานสามารถเลือกเองได้ อีกสองจะเป็นเกาเหลาเนื้อรวมและอีกจานเป็นสเต็กจิ้มแจ่ว น้ำจะเป็นราคาแยกมีให้เลือกหลายอย่างราคารีฟิลอยู่ที่ 59 บาทเป็นพวกน้ำมะนาว พอสั่งเสร็จใช้เวลาไม่นานอาหารก็เริ่มลงมาใช้เวลาไม่ถึงห้านาทีมาเกือบครบยกเว้นสเต็กที่คอยไปเกือบสิบห้านาที

ผมขอรีวิวเฉพาะเมนูที่สั่งมาคือ
1. ข้าวกระเพราะเนื้อสไลด์
2. ข้าวแกงกะหรี่เนื้อสไลด์
3. เกาเหลาเนื้อรวม
4. สเต็กจิ้มแจ่ว
5. ลูกชิ้นเนื้อ

อาหารทุกจานตัวเนื้อถือว่าทำได้ดีในราคาที่เหมาะสม แต่มีข้อติคือทุกเมนูติดหวานหมดยิ่งเกาเหลาเนื้อน้ำซุปหวานมากส่วนสเต็กกับลูกชิ้นนี่หวานเพราะน้ำจิ้ม ถ้าใครอยากจะไปลองกินผมก็แนะนำให้ไปลองครับส่วนผมถ้ามีโอกาสก็อาจจะไปกินเมนูอื่นแต่คงไม่สั่งเกาเหลาแล้ว เพราะเจ้าอื่นอร่อยกว่าของร้านบังโตมากเช่นร้านเนื้อโกเบแถวทาว์นอินทาวน์ที่ถูกใจผมมากๆ

รีวิวสั้นๆรวมๆ ให้คะแนนที่ 7 เต็ม 10 - ลบเพราะความหวานกับราคาที่สูงพอสมควร แต่ปริมาณถือว่าโอเคครับกินกับแฟนสองคนอิ่มระดับนึง

สาขาที่ไปตามนี้ครับ (ในตัวเมืองกทม.มีเพียบครับ) เผื่อใครอยากจะไปลอง
https://goo.gl/maps/zhYgcks81jwEuiiV6

รูปรีวิวตามนี้ครับ

#2 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 18 July 2023 - 09:09 AM

ได้ลองหลายเมนูช่วงบุฟเฟ่ต์ ตระกูลอาหารฝรั่งดีหมด ยกเว้นพวกมีตบอล / อาหารไทยติดหวานหมด ไม่ถูกปาก ยกเว้นโจ๊กเนื้อดีมาก

#3 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 18 July 2023 - 02:31 PM

ผมเคยทานสาขาบางอ้ออยู่บ่อยๆ รสชาติติดหวานอยู่บ้าง
แต่ที่สั่งบ่อยๆก็ข้าวกระเพราเนื้อ ข้าวเนื้อน้ำมันหอย สุกี้แห้งเนื้อ และข้าวผัดเนื้อเค็ม
ไปรอบหลังๆเหมือนจะไม่เห็นข้าวผัดเนื้อเค็มแล้ว หรือดูไม่ดีเพราะเปลี่ยนเมนูไม่แน่ใจ
โดยรวมก็อร่อยดี ราคาไม่แพงเท่าไหร่ แต่โจ๊กเนื้อออกจืดๆไปหน่อย

#4 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 July 2023 - 11:51 AM

บังโตแกเคยบอกว่า ร้านแกจะติดหวาน แต่ โรลของแก น่าลองนะครับ มีขายเฉพาะบางสาขา

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2023 - 03:57 PM

650 ผมว่าโคตรแพงเลยครับถ้าได้แค่นี้ ถ้าเติมได้เรื่อยๆ ถึงจะคุ้ม

#6 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 July 2023 - 04:44 PM

View Postsilapakorn, on 19 July 2023 - 03:57 PM, said:

650 ผมว่าโคตรแพงเลยครับถ้าได้แค่นี้ ถ้าเติมได้เรื่อยๆ ถึงจะคุ้ม

ได้เท่านี้แหละครับ เอาจริงๆ 650 นี่ได้จานหลักสี่จาน ลูกชิ้นกับน้ำผมสั่งเพิ่ม รวมๆน่าจะประมาณ 900 (รวม VAT) ครับ

ลองให้รู้ครับ สุดท้ายก็คงไปกินที่อื่นอยู่ดีเพราะแนวรสชาติไม่ถูกจริตผมที่ไม่กินอาหารหวานนำ แต่คนส่วนใหญ่จะชอบเพราะคุณภาพดี

#7 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 July 2023 - 01:21 PM

หวานไปครับ

#8 koki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 July 2023 - 09:13 AM

กินที่สาขา CTW ครั้งแรกและครั้งเดียว สเต็กเหนียวยิ่งกว่าพื้นรองเท้าแตะอีกครับ ขนาดสั่งว่ามีเดียม