`

Jump to content

### รับได้ไหมถ้าจะให้แฟนนอนอยู่กับแฟนเก่าที่หย่าไปแล้ว โดยบอกว่าเป็นพี่น้องกันและไม่มีอะไรกัน

18 replies to this topic

#1 yo7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 June 2023 - 03:55 PM

ที่ยังไม่มาอยู่กับผม ก็อ้างว่าเพราะงานที่ช่วยบริษัทแฟนเก่ายังช่วยไม่เสร็จ ต้องโอนงานให้คนใหม่ให้เรียบร้อยก่อน
ก็เลยเป็นเหตุให้ทะเลาะกันทุกที เพื่อนๆ รับได้กันไหมครับ เขาบอกว่านอนห้องเดียวกัน บนเตียงเดียวกัน เพราะแอร์อีกห้องมันไม่เย็นนะครับ
เครียดมาก อยากทราบความเห็นท่านอื่นๆ ครับว่าจะคบต่อหรือเลิกไปเลยไหมครับ

ปล. อ้อ เรื่องช่วยงานแฟนเก่านี้ค้างคามาหลายเดือนล่ะครับ ไม่จบไม่สิ้นซักที

Edited by yo7, 06 June 2023 - 04:01 PM.

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 June 2023 - 04:12 PM

No way ครับ
คือ ถ้าคนที่โตแล้ว แค่อยู่ห้องเดี่ยวกัน 2 ต่อ 2 ก็ถือว่าเสี่ยงแล้วครับ
แล้วยิ่งแฟนเก่าด้วย สะกิดนิดเดียวไฟก็ลุกแล้วครับ

เพื่อนผมเป็น ญ .ที่เลิกกับแฟนเก่า ขนาดเค้าโทรมาคุยยังกดวางสายทิ้งเลย
ถ้าคนไม่เอาแล้ว ก็จะไม่สนใจเลย เหมือนไม่มีตัวตน

เคสของคุณผมเชียร์ให้เลิกครับ
หาแฟนใหม่ที่รักคุณจริงๆ คนที่เค้าไม่อยากไปต่อ ก็ปล่อยเค้าไปครับ
อย่าฝืน อย่างรั้ง เสียเวลา เสียเงิน เสียอนาคต

#3 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 June 2023 - 07:48 PM

สูตรเลิกกันแล้วเป็นพี่น้องกันนี่ มันสูตรอมตะจริงๆอ้างได้แล้วฟังดูดี เพราะถ้าบอกเป็นเพื่อนมันดูไม่สนิทแล้วมีโอกาสรวมร่างด้วย แต่ถ้าเป้นพี่น้องนี่ฟังดูสนิทแล้วคงไม่รวมร่าง แต่รวมร่างกันบ่อยมากๆ บอกได้แค่ว่าเสียเวลาครับถ้ามันจะเลิกมันไม่มีย้อนกลับหรือให้โอกาสหรอก

#4 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 06 June 2023 - 11:05 PM

ทนทำไมหว่า ด้วยเหตุผลที่ว่ามา เลิกไปคุณก็ไม่ได้ผิดอะไรเลยซักนิด
ผญ ทำเหมือนคุณเป็นของตาย ไม่คิดถึงความรู้สึก ผมว่าฝั่ง ผญ ยังผูกพันยังรักอยู่ เอาคุณมาทำให้ฝั่งนั้นรู้สึกหึงหวง เป็นผมให้แค่ครั้งเดียว ถ้าพูดละไม่ฟังกันก็เลิก
แต่ถ้าให้แนะนำแบบด้านมีดก็เก็บไว้สนุกครับ

Edited by [[[PEE]]], 06 June 2023 - 11:06 PM.

#5 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 June 2023 - 06:52 PM

เป็นพี่น้องกัน : เข้าใจได้แล้วแต่คู่ เลิกกันก็ไม่จำเป็นต้องเกลียดกัน

ช่วยงานต่อ เพราะยังไม่เสร็จรอโอนงานให้คนมารับต่อ : ก็ยังพอจะพยายามเข้าใจได้ แล้วแต่ดีเทลงาน กับความสัมพันธ์

นอนห้องเดียวกัน เตียงเดียวกัน : ปัญญาอ่อนครับ ที่นอนหาได้เยอะแยะ ยังไงก็หาคำอธิบายให้เมกเซนส์ไม่ได้สักนิด ยังไงก็ต้องแคร์คนปัจจุบันมากกว่า

#6 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 June 2023 - 09:14 PM

มันไม่เมคเซนส์เลยครับจะมานอนห้องเดียวกันเพื่ออะไร คุยกันแบบทักทายได้นะแต่แบบนี้ไม่ไหวคับ

#7 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 08 June 2023 - 10:13 PM

เป็นผมคงทางใครทางมันครับ เจ็บแต่จบเลยดีกว่า

#8 tsm

Posted 09 June 2023 - 02:41 PM

ข้อยซิ เบิดคำสิเว้า

#9 lek8766

Posted 10 June 2023 - 02:34 PM

เลิกครับ ตัดใจ เดินข้างหน้าต่อครับ มีเขาไม่มีเราครับ

#10 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 June 2023 - 10:24 AM

รับไม่ได้ครับ อะไรที่มันอึดอัด มันท่าทางไม่เข้าท่า ให้รีบออกให้ห่างเลย

#11 yo7

Posted 12 June 2023 - 07:42 AM

ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคอมเมนท์นะครับ จะรับไปพิจารณาดูครับว่าจะทำอย่างไรต่อไป

ทีแรกผมไม่คิดอะไรที่เขาบอกไม่มีอะไรกับแฟนเก่า เพราะแฟนเก่าอายุมากราวๆ 60 ล่ะครับ แต่ก็อย่างว่าแหละว่ามันก็ทำให้ไม่สบายใจอยู่ดีครับ

ถ้าท่านใดมีอะไรแนะนำก็เพิ่มเติมมาได้ตลอดนะครับ เดี๋ยวผมว่างๆ จะกลับมาอ่านแน่นอนครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

#12 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 June 2023 - 04:07 PM

แฟนเก่า มานอนเตียงเดียวกัน มันก็ตื่นเต้นดีนะครับ
มีเหรอไม่เอา เอานะ

#13 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2023 - 10:57 AM

โบราณว่า วัวเคยขา ม้าเคยขี่

มันก็อดคิดไม่ได้นะครับ ของมันเคยๆ นอนห้องเดียวกัน มันจะไม่เลยเถิดเหรอ

ถ้าเป็นผม ผมคงไม่ต่อล่ะครับ อดคิดอดระแวงไม่ได้

#14 godkap

Posted 15 June 2023 - 06:01 PM

ต้องดูหลายบริบท ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็คงเลิกรับไม่ได้ไม่สบายใจ
แต่ปัจจุบันอายุเยอะแล้วครับไม่รู้จะลงโล่งกันเมื่อไหร่ ไอ้ความรู้สึกหึงห่วง
หรืออยากครอบของชีวิตใครมันก็ไม่มีเหลืออีกแล้ว อาจเป็นเพราะผิดหวังหรือเข้าใจโลกมากขึ้นผ่านประสบการณ์มากขึ้น

แล้วเค้ามีลูกกันไหมล่ะครับ แล้วคุณกับแฟนคุณอายุเท่าไหร่ ถ้าเป็นผมน่ะ ถ้าแก่ๆกันแล้วอะไรปล่อยๆได้ก็ปล่อยๆปลงๆไป ไปร่วมตี้ด้วยก็ดีครับ 2in1 สวิงกิ้ง แซวิซ สุกี้หม้อไฟ

คิดอะไรมากครับชีวิตถ้าเค้าไม่ได้หลอกเงินคุณ หรือให้คุณจ่ายอะไร ก็ไม่ต้องหึงห่วงไปหลอกครับใช้ชีวิตในแบบของคุณไปลงอ่างบ้างอะไรบ้าง ปลาิยให้เค้าไปเปลี่ยนรสชาติไส้กรอกบ้าง คุณเองก็เปลี่ยนรสชาติหอยบ้าง น้ำจิ๋มซีฟู้ดของแต่ล่ะร้านก็ต่างกัน

ขอให้คุณใช้ชีวืตให้เป็นสุข อะไรไม่สบายใจก็ตัดออก enjoy you life.

สวิง สวิง สวิง

#15 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 June 2023 - 05:44 PM

ขอพูดตรงๆ ท่ายังทนอยู่ก็ ควาย แล้วครับ

#16 Mr_yakult

Posted 27 June 2023 - 02:01 PM

ไม่เลยครับ แบบนี้

#17 Torita

จบซะที

Posted 30 June 2023 - 08:11 AM

ผมรับรองว่าไม่เหลือครับ

#18 yo7

Posted 05 July 2023 - 08:33 AM

View Postgodkap, on 15 June 2023 - 06:01 PM, said:

ต้องดูหลายบริบท ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็คงเลิกรับไม่ได้ไม่สบายใจ
แต่ปัจจุบันอายุเยอะแล้วครับไม่รู้จะลงโล่งกันเมื่อไหร่ ไอ้ความรู้สึกหึงห่วง
หรืออยากครอบของชีวิตใครมันก็ไม่มีเหลืออีกแล้ว อาจเป็นเพราะผิดหวังหรือเข้าใจโลกมากขึ้นผ่านประสบการณ์มากขึ้น

แล้วเค้ามีลูกกันไหมล่ะครับ แล้วคุณกับแฟนคุณอายุเท่าไหร่ ถ้าเป็นผมน่ะ ถ้าแก่ๆกันแล้วอะไรปล่อยๆได้ก็ปล่อยๆปลงๆไป ไปร่วมตี้ด้วยก็ดีครับ 2in1 สวิงกิ้ง แซวิซ สุกี้หม้อไฟ

คิดอะไรมากครับชีวิตถ้าเค้าไม่ได้หลอกเงินคุณ หรือให้คุณจ่ายอะไร ก็ไม่ต้องหึงห่วงไปหลอกครับใช้ชีวิตในแบบของคุณไปลงอ่างบ้างอะไรบ้าง ปลาิยให้เค้าไปเปลี่ยนรสชาติไส้กรอกบ้าง คุณเองก็เปลี่ยนรสชาติหอยบ้าง น้ำจิ๋มซีฟู้ดของแต่ล่ะร้านก็ต่างกัน

ขอให้คุณใช้ชีวืตให้เป็นสุข อะไรไม่สบายใจก็ตัดออก enjoy you life.

สวิง สวิง สวิง

เค้ายังไม่มีลูกกันครับ แฟนผมอายุ 45 แฟนเก่าเค้าน่าจะเกือบ 60 แล้วครับ ตอนนี้สถานการณ์ต่างๆ ก็กำลังดีขึ้น เพราะสุดท้ายเค้าเลือกมาอาศัยอยู่กับผม โดยกลับไปทำงานให้แฟนเก่าแค่ประมาณสัปดาห์ละ 1 ครั้ง และบอกว่าจะเลิกติดต่อหลังโอนงานเสร็จครับ

#19 amaking69

Posted 29 July 2023 - 12:30 AM

นอนห้องเดียวกันนะครับ (เป็นผมเลิกครับ) เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น