`

Jump to content

ไม่ใช่ลักหลับ (เล่าเรื่อง)

6 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 February 2023 - 01:19 PM

เพื่อนๆมีใครพบเจอเหตุการณ์อย่างนี้ไหมครับ
ผมเองเวลาจะหลับๆ
พอวูบปุ้บ จะครางเสียง ฮือ แล้วสะดุ้งตื่นครับ
หรือบางทีหลับไปแล้ว แฟนก็บอกว่าผมร้องงืมๆๆ ทั้งคืน
แล้วก็สะดุ้งๆ แต่ไม่ตื่นนะครับ เพราะผมไม่รู้ตัวเลย
หาดูในพันทิปก็เหมือนไม่มีใครรู้แน่ว่าเกิดจากอะไรครับ

#2 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2023 - 03:09 PM

มีเรื่องอะไรกังวลอยู่ในใจรึเปล่าครับ

#3 vernea

...............

Posted 21 February 2023 - 09:12 PM

หยุดหายใจขณะหลับรึเปล่าครับ พวกอาการนี้พอตื่นแล้วจะอยากนอนต่อ กลางวันก็อยากงีบทั้งๆนอนพอแล้วตอนกลางคืน

พอมีคนทักผมเลยลองซื้อที่วัดออกซิเจนแบบบันทึกลงแอปมือถือได้จากชอปปี้ ตื่นเช้ามาดูจะเจอบางช่วง ความเข้มข้นตกเหลือ80รึ70กว่าๆเลยครับ คืนละสามสี่รอบ
ปกติกลั้นหายใจเองให้ต่ำกว่า95นี่ก็แทบตายละ

#4 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 February 2023 - 02:44 AM

ผมเป็นครับ เกิดจากการที่เรามีเรื่องคาใจหรือยังทำไม่เสร็จก่อนจะเข้านอน แก้ได้ด้วยการออกกำลังกายหรือทำใจให้สลบอย่าฟุ้งซ่าน บางคนก็สวดมนต์ก่อนนอนก็หายครับ จะค่อยๆลดลงจนไม่เกิดอาการนี้อีก

#5 Sexboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 February 2023 - 08:57 PM

ลองลดการรับประทานพวกคาเฟอินดูน่ะครับ น่าจะดีขึ้น

#6 yo7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 February 2023 - 12:48 AM

ผมเป็นหนักกว่า ตอนนอนบางทีฝันว่ามีคนมาทำร้าย เลยโวยวายและต่อสู้กลับ แล้วตื่นขึ้นมาพร้อมกับเสียงตะโกนโวยวายนอกความฝัน แถมบางทีไปผลักแฟนที่นอนอยู่ข้างๆ อีก แรงด้วย เลยต้องขอโทษเขาหลายครั้ง สวดมนต์ปฏิบัติธรรมก็ยังไม่หาย(เหมือนปฏิบัติแล้วดันเป็นมากขึ้นอีก) ไม่รู้แก้ยังไงดี มีใครมีวิธีดีๆ แนะนำไหมครับ

#7 poad

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2023 - 11:35 AM

อ้วนไหมครับ และกรนหรือเปล่า

ระหว่างวันเพลียไหม อยากนอน เหมือนนอนไม่พอทั้งๆที่นอนเยอะ

ถ้าเป็นตามด้านบน อาจเป็นการหยุดหายใจขณะหลับครับ อันตรายมาก อาจทำให้เกิดหลายโรคตามมาแนะนำให้ไทำ sleep test ครับ