`

Jump to content

คิดยังไงกับการเล่นเกมส์เถื่อนในยุคนี้บ้างครับ

29 replies to this topic

#21 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 25 February 2023 - 10:55 AM

ทางใครทางมันจ้า ไม่ทับ ไม่ขิงกันครับ

#22 indydeput

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 25 February 2023 - 01:09 PM

เฉยๆครับ ต้นทุนคนเราไม่เท่ากับ แต่ส่วนตัวผมแท้99% ครับ

#23 vernea

...............

Posted 25 February 2023 - 07:47 PM

ส่วนตัว ดองepicฟรีไว้เพียบครับ
ตอนนี้เถื่อนก็เป็น emu เล่นรอมเก่าครับ สาเหตุเพราะsavestate เล่นปกติบางทีไม่ผ่านจริงๆ

อีกอันก็โหลดเถื่อนมาลองครับ ถ้าชอบก็ซื้อ อย่าง Hogwarts ลงเถื่อนเพื่อประเมินpcตัวเองครับ I7 8700 Gpu 3080ti ยังเอาไม่ไหว ก็ลบเถื่อนออกรอวันอัพคอม ค่อยซื้อมาเล่นตอนนั้นคงลดราคาละ

#24 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 February 2023 - 11:20 AM

ตอนนี้เล่นแท้ครับ ซื้อปีล่ะไม่กีเกม เอามาดอง บางเกมน่าสนุกแต่ไม่ใช่แนวผม ดูเคสเกมเอาครับ

#25 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 February 2023 - 01:41 PM

ตอนนี้ผมแท้ 100% หลายเกมก็อยากเล่น แต่ก็ต้องเลือกซื้อ เลือกอุดหนุนเฉพาะแนวเกมที่รักที่ชอบ สมัยนี้มีรีวิวทั้ง text บนเว็บไซต์ ตามกลุ่ม FB ทั้งคลิปรีวิวไทย เทศ มากมาย ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะ

สั้นๆ เลือกเล่นตามความชอบ กับงบในกระเป๋า ใครจะเล่นแบบไหนก็แล้วแต่เขาสะดวก ถ้าไม่มาก้าวก่ายกัน

แต่ผิดก็ส่วนผิดครับ เถื่อนก็เล่นแบบเงียบ ๆ ไป ต้องรู้จักแหล่งถาม รู้งานว่าควรถามกลุ่มไหน community ไหนเขาซีเรียสเรื่องแบบนี้ จะโดนแซะโดนอะไรบ้างก็ต้องก้มหน้าก้มตารับไป

อีกประเภทก็พวกเถื่อนแต่บอกคนเล่นแท้โง่บ้าง ควายบ้าง พวกนี้ต้องโดน

Edited by gvirus, 27 February 2023 - 01:45 PM.

#26 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2023 - 08:34 AM

ยังไงก็ได้ครับ เพราะไม่มีเวลาเล่นแล้วว

#27 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2023 - 07:23 AM

ส่วนตัวผมเมื่อก่อนเล่นเถื่อนจะบอกว่าเล่นเกมจบจริงๆน้อยมาก ไม่กี่เกม พอมาหลังๆเล่น Xbox ซื้อเก็บไปเรื่อยๆ เล่นเยอะกว่าตอนสายมืดเยอะเลยครับ เหมือนกับมันเสถียรกว่า มี update ด้วยครับ

#28 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 March 2023 - 03:53 PM

มีเงินเหลือใช้ ก็หาความสุขแบบ ไม่ผิดศิล เบียดเบียนก็ทำไป
ไม่มีเงินแต่อยากเล่นจะขวนขวาย ก็ว่ากันไป พร้อมเมื่อไหร่ ก็อุดหนุนของแท้กันไป

#29 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 March 2023 - 11:28 PM

ถ้าไม่มีเงินก็คงไปเถื่อนครับ
ตอนนี้พอหาได้ ก็แท้ครับแต่ก็ยังประหยัดไม่ day 1 เล่นช้าหน่อยเซลแล้วค่อยซื้อ

ค่าแรงประเทศอื่่นเค้าสูงกว่ามาก แผ่นเกมนึงเค้าแค่เศษเซียว ของเราถ้าเทียบก็ถือเป็นค่าใช้จ่ายที่สูงมาก เทียบกับรายได้

#30 Kikaider42

ชีวิตคนเรามันสั้น เกินกว่าจะไปรักผู้หญิงแค่คนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 18 April 2023 - 04:19 PM

แท้ เพ 4 นี่เล่นไม่ไหมดแล้วครับ