`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดยังไงกับการเล่นเกมส์เถื่อนในยุคนี้บ้างครับ

tsm's Photo tsm 25 Feb 2023

ทางใครทางมันจ้า ไม่ทับ ไม่ขิงกันครับ

indydeput's Photo indydeput 25 Feb 2023

เฉยๆครับ ต้นทุนคนเราไม่เท่ากับ แต่ส่วนตัวผมแท้99% ครับ

vernea's Photo vernea 25 Feb 2023

ส่วนตัว ดองepicฟรีไว้เพียบครับ
ตอนนี้เถื่อนก็เป็น emu เล่นรอมเก่าครับ สาเหตุเพราะsavestate เล่นปกติบางทีไม่ผ่านจริงๆ

อีกอันก็โหลดเถื่อนมาลองครับ ถ้าชอบก็ซื้อ อย่าง Hogwarts ลงเถื่อนเพื่อประเมินpcตัวเองครับ I7 8700 Gpu 3080ti ยังเอาไม่ไหว ก็ลบเถื่อนออกรอวันอัพคอม ค่อยซื้อมาเล่นตอนนั้นคงลดราคาละ

Good........'s Photo Good........ 26 Feb 2023

ตอนนี้เล่นแท้ครับ ซื้อปีล่ะไม่กีเกม เอามาดอง บางเกมน่าสนุกแต่ไม่ใช่แนวผม ดูเคสเกมเอาครับ

gvirus's Photo gvirus 27 Feb 2023

ตอนนี้ผมแท้ 100% หลายเกมก็อยากเล่น แต่ก็ต้องเลือกซื้อ เลือกอุดหนุนเฉพาะแนวเกมที่รักที่ชอบ สมัยนี้มีรีวิวทั้ง text บนเว็บไซต์ ตามกลุ่ม FB ทั้งคลิปรีวิวไทย เทศ มากมาย ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะ

สั้นๆ เลือกเล่นตามความชอบ กับงบในกระเป๋า ใครจะเล่นแบบไหนก็แล้วแต่เขาสะดวก ถ้าไม่มาก้าวก่ายกัน

แต่ผิดก็ส่วนผิดครับ เถื่อนก็เล่นแบบเงียบ ๆ ไป ต้องรู้จักแหล่งถาม รู้งานว่าควรถามกลุ่มไหน community ไหนเขาซีเรียสเรื่องแบบนี้ จะโดนแซะโดนอะไรบ้างก็ต้องก้มหน้าก้มตารับไป

อีกประเภทก็พวกเถื่อนแต่บอกคนเล่นแท้โง่บ้าง ควายบ้าง พวกนี้ต้องโดน
Edited by gvirus, 27 February 2023 - 01:45 PM.

Master job's Photo Master job 28 Feb 2023

ยังไงก็ได้ครับ เพราะไม่มีเวลาเล่นแล้วว

madkai's Photo madkai 05 Mar 2023

ส่วนตัวผมเมื่อก่อนเล่นเถื่อนจะบอกว่าเล่นเกมจบจริงๆน้อยมาก ไม่กี่เกม พอมาหลังๆเล่น Xbox ซื้อเก็บไปเรื่อยๆ เล่นเยอะกว่าตอนสายมืดเยอะเลยครับ เหมือนกับมันเสถียรกว่า มี update ด้วยครับ

Piggyealker's Photo Piggyealker 19 Mar 2023

มีเงินเหลือใช้ ก็หาความสุขแบบ ไม่ผิดศิล เบียดเบียนก็ทำไป
ไม่มีเงินแต่อยากเล่นจะขวนขวาย ก็ว่ากันไป พร้อมเมื่อไหร่ ก็อุดหนุนของแท้กันไป

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 25 Mar 2023

ถ้าไม่มีเงินก็คงไปเถื่อนครับ
ตอนนี้พอหาได้ ก็แท้ครับแต่ก็ยังประหยัดไม่ day 1 เล่นช้าหน่อยเซลแล้วค่อยซื้อ

ค่าแรงประเทศอื่่นเค้าสูงกว่ามาก แผ่นเกมนึงเค้าแค่เศษเซียว ของเราถ้าเทียบก็ถือเป็นค่าใช้จ่ายที่สูงมาก เทียบกับรายได้

Kikaider42's Photo Kikaider42 18 Apr 2023

แท้ เพ 4 นี่เล่นไม่ไหมดแล้วครับ