`

Jump to content

ระวังเดี่ยวนี้การแฮกเยอะมาก

5 replies to this topic

#1 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 31 May 2022 - 03:51 PM

ทั้งยูทูป เฟซบุ๊ค แม้แต่ในdgo อย่าคลิกลิ้งค์แปลกๆนะครับไม่งั้นมันแฮกได้ทุกอย่าง

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 May 2022 - 07:59 PM

เมื่อ2วันก่อน Dtac ก็ส่ง OTP มาให้ผมมีอายุ15นาที ทั้งๆที่ผมนอนอยู่ งงเลย ใครไปขอ OTP แล้วบริษัท ดีแทกมีบริการอะไรแอปอะไร ทำไมต้องใช้ OTP

#3 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 31 May 2022 - 08:04 PM

View Postumbababa, on 31 May 2022 - 07:59 PM, said:

เมื่อ2วันก่อน Dtac ก็ส่ง OTP มาให้ผมมีอายุ15นาที ทั้งๆที่ผมนอนอยู่ งงเลย ใครไปขอ OTP แล้วบริษัท ดีแทกมีบริการอะไรแอปอะไร ทำไมต้องใช้ OTP
เช็คเงินธนาคารด่วน

#4 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 June 2022 - 11:49 AM

ช่วงหลังมีแฮคกันเยอะมากๆ ครับ เฟสบุคน้องผมก็โดนไปแล้ว ต้องทำเรื่องย้ายคอร์สเรียนออนไลน์ กันวุ่นวาย
ของผมยังดีทันไปทำ google authentication ไว้ แต่อีเมลมีเมลขายของ ได้รางวัน มีโอนเงิน เข้าทุกวันครับ
ส่วนที่ทำงานนี่หนักขนาดอีเมลบริษัทจะถูกโฮสที่อื่นเค้าขึ้น blacklist แล้วครับ น่ากลัวมากครับ

#5 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 June 2022 - 03:23 PM

มีมาทุกวันครับ ทั้งข้อความ ทั้งลิงค์

#6 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 June 2022 - 04:21 PM

ผมเจอลิ้งเด้ง ล๊อกอินของบริษัท ผมว่าลิ่้งแปลก เผลอล๊อกอินไปเรียบร้อย เมลประหลาดก๊อบเมลเก่าส่งมาเพียบ