`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ระวังเดี่ยวนี้การแฮกเยอะมาก

o++o's Photo o++o 31 May 2022

ทั้งยูทูป เฟซบุ๊ค แม้แต่ในdgo อย่าคลิกลิ้งค์แปลกๆนะครับไม่งั้นมันแฮกได้ทุกอย่าง

umbababa's Photo umbababa 31 May 2022

เมื่อ2วันก่อน Dtac ก็ส่ง OTP มาให้ผมมีอายุ15นาที ทั้งๆที่ผมนอนอยู่ งงเลย ใครไปขอ OTP แล้วบริษัท ดีแทกมีบริการอะไรแอปอะไร ทำไมต้องใช้ OTP

o++o's Photo o++o 31 May 2022

umbababa, on 31 May 2022 - 07:59 PM, said:

เมื่อ2วันก่อน Dtac ก็ส่ง OTP มาให้ผมมีอายุ15นาที ทั้งๆที่ผมนอนอยู่ งงเลย ใครไปขอ OTP แล้วบริษัท ดีแทกมีบริการอะไรแอปอะไร ทำไมต้องใช้ OTP
เช็คเงินธนาคารด่วน

lovelymarky's Photo lovelymarky 01 Jun 2022

ช่วงหลังมีแฮคกันเยอะมากๆ ครับ เฟสบุคน้องผมก็โดนไปแล้ว ต้องทำเรื่องย้ายคอร์สเรียนออนไลน์ กันวุ่นวาย
ของผมยังดีทันไปทำ google authentication ไว้ แต่อีเมลมีเมลขายของ ได้รางวัน มีโอนเงิน เข้าทุกวันครับ
ส่วนที่ทำงานนี่หนักขนาดอีเมลบริษัทจะถูกโฮสที่อื่นเค้าขึ้น blacklist แล้วครับ น่ากลัวมากครับ

atta29's Photo atta29 07 Jun 2022

มีมาทุกวันครับ ทั้งข้อความ ทั้งลิงค์

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 07 Jun 2022

ผมเจอลิ้งเด้ง ล๊อกอินของบริษัท ผมว่าลิ่้งแปลก เผลอล๊อกอินไปเรียบร้อย เมลประหลาดก๊อบเมลเก่าส่งมาเพียบ