`

Jump to content

อะไรที่ทำให้เพื่อนๆ รู้สึกแก่

27 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 31 January 2021 - 05:31 PM

ของผมคือเวลายืนดูพวกฟิกเกอร์ที่สะสม
ก็คิดได้ว่า โห ตัวนี้เราเคยรอตั้งแต่มัน tease
จนเรา pre รอของออก ของมาละก็เข้าตู้
นี่ฝุ่นจับแล้ว 555
แม่เจ้าเวลาผ่านไปเร็วจริงๆ

#2 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 January 2021 - 08:16 PM

เวลาพูดถึงหนังหรือเกม แล้วนึกได้ว่า มันออกมา 10 ปีหรือ (เฮือก!) 20 ปีแล้ว
เวลาคุยเรื่องหนังที่รู้สึกว่าดังมากๆ ทุกคนน่าจะเคยผ่านตาบ้างเช่นจูราสสิคพาร์ค แมตริกส์ ฯลฯ แล้วเจอคำตอบว่า ตอนนั้นผมยังเด็กมาก หรือ เกิดไม่ทันอะครับ
เวลาพูดถึงสัญลักษณ์บางอย่าง แล้วเจอท้วงว่าคนรุ่นใหม่ไม่เข้าใจหรือไม่เคยเห็น เช่น เครื่องหมายเซฟรูปแผ่น diskette หรือภาพจอซ่าๆ แบบเวลาจอ crt ไม่มีสัญญาน

ตอนนี้นึกออกแต่นี้

#3 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2021 - 08:25 PM

คงพวกหนังเพลงเกมการ์ตูนที่สมัยก่อนชอบมากเวลาเจอเพื่อนชายเก่าๆก็ชวนคุยแต่เรื่องอดีตสนุกดี

#4 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 31 January 2021 - 09:32 PM

กระทู้เนี้ยแหละ!! เฮ้อ..

เยอะครับ ก็เรื่องทั่วๆไปที่รุ่นๆเดียวกันน่าจะเข้าใจ
ที่ "ตอกย้ำผมทุกวัน" คือ..

การแต่งตัวของเด็กสาวสมัยนี้ครับ (2019-2020)

มันแย่มาก.. ทั้งหลวมโครก มิดชิด สีชืดๆ ขัดใจคนยุคเอวลอยสายเดี่ยวอย่างผมมาก
ไม่ใช่ว่าผมลามกอยากเห็นอะไรวับๆแวมๆนะครับ แต่เห็นแล้วนึกถึงพวกมนุษย์ป้า
เห็นเด็กแต่งเป็นคนแก่แล้วมันขัดตาครับ เหมือนเห็นคนแก่แต่งเด็กนั่นแหละ

เรื่องที่ "ปวดใจที่สุด" คือ..

การเที่ยวกลางคืน

สมาชิกเก่าๆน่าจะพอทราบว่าสมัยก่อนผมชอบเที่ยวกลางคืนมาก
ผมเที่ยวยับมาจนถึงอายุ 35 แล้วหยุดกึก ไม่ไปอีกเลย (ถ้าไม่โดนเพื่อนเอาโม่งคลุม มัดมือเท้าลากไป)

สาเหตุเพราะ อยู่ๆก็นึกขึ้นมาได้ว่า.. สมัยผมเที่ยวใหม่ๆ 18-19 ผมกับเพื่อนมักจะชี้ไปที่บุคคลสูงอายุในผับ
ซึ่งก็พวก 40+ ที่มายืนคนเดียว กินคนเดียว แล้วหันไปล้อเพื่อนว่า "พ่อมึงมารอ แม่มึงมารอ" เสมอ

วันนึงยืนอยู่กลางผับกับเพื่อนๆน้องๆแล้วนึกเรื่องนี้ขึ้นมาได้
ตั้งแต่นั้น.. ผมเที่ยวไม่สนุกอีกเลย

"นี่กรูเป็นลุงคนนั้นแล้วสินะ" ไม่รู้สิ เหมือนเราเป็นส่วนเกิน ไม่มีใครต้องการ ไม่ใช่ที่ของเรายังไงไม่ทราบ

ขอบคุณที่ให้พื้นที่สำหรับระบายครับ
ดฟเด้ิก้ดเด้ทเพเหพ้ะ่ (เช็ดคราบน้ำตาบนคีย์บอร์ด)

Edited by 9th TEARDROP, 31 January 2021 - 09:48 PM.

#5 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 January 2021 - 09:40 PM

ผมบนหัว มันหายไปครึ่ง

#6 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 31 January 2021 - 09:51 PM

ถ้าสังขารก็หน้ามีรอยเยอะขึ้น โดยเฉพาะหน้าผาก ผมร่วง ครับ 555

ถ้าสังคมแกงค์กินเหล้า มีกลุ่มเล็กๆที่อายุเท่ากัน นอกนั้นเด็กกว่าหลายๆปีหมดแล้ว รุ่นๆกัน หรือโตกว่า หายไปมีครอบครัวบ้าง ตายบ้าง

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 31 January 2021 - 10:03 PM

ผมงอก ครับบ เริ่มขึ้นเยอะจนรู้ว่า ตูเริ่มแก่ แล้ว 555

#8 RiderXYG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 February 2021 - 09:30 AM

เพลงที่เด็กสมัยนี้ถามว่า เพลงอะไรอ่ะทำไมร้องเป็น

#9 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 February 2021 - 10:10 AM

น้องที่ทำงานครับ เค้าจะแซวกันบ่อยๆว่าผมเกิดก่อนไปรอบนึง (12ปี) ใจร้ายมากครับ
เวลาคุยกะไรกัน หหลายอย่างเลยที่ไม่รู้เรื่อง คำศัพท์ ทวิตเตอร์ cf ship ตำ คำอะไรไม่รู้เยอะแยะ
แล้วก้เฟสบุคนี่ตัวดีเลย ขุดมาสิครับ ครบรอบนั่นนี่ เมื่อวานก็ 10ปีงานแต่งเพื่อน ทีตอนไฮห้า ไม่เห็นมันขึ้นเตือนบ่อยเท่านั้นเลยครับ

#10 joamz3

Posted 01 February 2021 - 10:21 AM

จูนช่อง ต่อเล่นเกม เด็กต่างจังหวัดแบบผมถ้าได้มา กทม มีโอกาสได้เดิน > ก็จะไปเดินพันทิพ จดราคาอุปกรณ์คอม เสือป่าพลาซ่าซื้อ สเตลซิมในiphone รุ่นแรก สะพานเหล็ก ไปคลองถมดูของ ไปสวนซื้อปลาถุง

เพื่อนๆที่เคยกินดื่มกัน ต่างคนต่างกินอยู่บ้านกันหมดแล้วครับ บางคนลูกอยู่ มัธยม นานๆอาจจะได้กินผ่าน app zoom รู้จักก็ตอนช่วงโควิคนี้ละครับ

#11 Dr.T

Posted 01 February 2021 - 01:04 PM

วันก่อนเลื่อน netflix ไปเรื่อยๆไปเจอ the trueman show เอาวะ ดูรอบที่3 ดีกว่าเรื่องนี้มันประทับใจตอนวัยเด็ก พอมาgoogle ดู แม่ง เกือบจะ 25 ปีแล้วนี่หว่า แก่สาส

#12 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 February 2021 - 02:34 PM

Lord of the Ring ฉายครั้งแรก 20 ปีที่แล้ว ยังรู้สึกใหม่อยู่เลย
เครื่อง PS3 จะครบ 15 ปีในปีนี้

#13 naknaknak

since 2005

Posted 01 February 2021 - 05:53 PM

เล่นเกมสู้เด็กๆไม่ได้พวกเกมยิงๆ

#14 gamer

きもちい

Posted 01 February 2021 - 10:14 PM

ที่เห็นชัดๆ ผมเผ้าเคราหนวดมีสีขาวแซม รอยตีนกา รอยย่นบนหน้าผาก เส้นผมที่บางลง

ผลกระทบอื่นๆ แผลหายช้า รอยแผลจางช้า นอนหลับยาก ตื่นง่าย เหนื่อยง่าย ไม่ค่อยมีกะจิตกะใจจะทำอะไร ดูหนังโป๊แล้วขึ้นยากหรือแทบไม่มีอารมณ์

#15 decay

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 February 2021 - 08:00 AM

หน้าเริ่มมีริ้วรอย ผมเริ่มหงอกแต่มันแค่ภายนอกแต่จิตใจนี่ยังคิดว่าหนุ่มเป็นเด็กอยู่เหมือนเดิมแค่สุขุมนิ่งขึ้น

เรื่องเซ็กก่อนหน้านี้เริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัด แต่3เดือนที่ผ่านมาฟิตร่างกายออกกำลังกายอย่างต่อเนื่อง วิ่งวันละ10กิโลอาทิตย์ละ5วัน

เเปลกดีมันมันกลับมาดีกว่าสมัยอายุ20กว่าอีก

#16 umbababa

เซียนเกม

Posted 02 February 2021 - 09:19 AM

ปั่นจักรยานล้มที มองแผลตัวเอง วันแล้ววันเล่า เมื่อไรจะหายฟะ ตอนวัยรุ่นข้ามวันก้หายแล้วแท้ๆ
หวัดก็ด้วย เป็นที ล่อเป็นสัปดาห์เลย ตอนหนุ่มๆข้ามวันก็หาย

#17 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 February 2021 - 11:33 AM

ห ม อ ย หงอกครับ
ขอโทษที่พูดเรื่องนี้ แต่ไม่ได้ตั้งใจทะลึ่งครับ

คือ ผมของผมมันหงอกตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว เลยไม่ได้รู้สึกอะไรเมื่อตอนที่ผมหงอกเกือบเต็มหัว
ยิ่งผมที่หงอก มันกลับทำให้ดูดีด้วยซ้ำ ดูเหมือนทำไฮไลท์มา เลยไม่รู้สึกอะไร

แต่พอเห็น ห ม อ ย หงอกมาเส้นนึง ตกใจมาก คือรู้สึกเลยว่า แก่แล้ว
หลังจากนั้นก็เริ่มมีขนคิ้วหงอกตามมา เลยยอมรับสภาพแล้ว

#18 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 February 2021 - 05:38 PM

ไก่ไม่ค่อยขัน อย่างเมื่อก่อน

#19 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 02 February 2021 - 07:43 PM

สายตาแย่ลงครับ

#20 blue_key

one of the best in my life

Posted 02 February 2021 - 08:52 PM

ความรู้สึกอยากอยู่บ้านวันเสาร์อาทิตย์ครับ
เมื่อก่อนไม่ค่อยมี แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกอยากพักผ่อนมากขึ้นถ้ามีโอกาสครับ