`

Jump to content

Genshin impact มีใครจะทำบทความเทคนิค ทริค บ้างครับ

27 replies to this topic

#21 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 10 October 2020 - 11:58 AM

ด้วยความเคารพนะครับ
กลับมาคุยเรื่องเกม Genshin ดีกว่าครับ 55 .. เดี๋ยวกลายเป็นกระทู้วิเคราะห์ประเทศจีน

ผมอยากได้ไวฟุตัวนี้ ใครจะขาย account ที่มีตัวนี้ติดต่อมาหน่อยครับ

#22 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 10 October 2020 - 01:07 PM

View Postgamer, on 09 October 2020 - 07:28 PM, said:

น่าจะตั้งชื่อเกมว่า Gacha Impact

ลองอ่าน reddit posts ข้างล่างดูครับ

Genshin Impact CN Review Score

Everything wrong with Genshin Impact
ขอบคุณครับ ประหยัดเวลาไปหลายชม.เลยผม

#23 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 October 2020 - 01:38 PM

ใครมีทริคฟาร์มของ ทริคใส่ อาร์ติสเอฟเฟค ทริคหาของ
ก็ลงๆแบ่งปันกันด้วยนะครับ 555
จะได้คึกคักขึ้นมาหน่อย

#24 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 10 October 2020 - 02:09 PM

เล่นถึง AR23 และ สายฟรีล้วนๆ ไม่มีตัวห้าดาวเลย ถ้าเล่นเควสเนื้อเรื่อง-รายวัน-ทั่วไป-หาของตามแมพ ก็พอได้ครับ แต่ถ้าเข้าดันเจี้ยน challenge ต่างๆ นี่ไม่รอด เพราะต้องการของดีมากๆ ทั้งตัวละคร เครื่องประดับ อาวุธ ของอัพเลเวลต่างๆ ก็มีจำกัดอีก คือต้องตั้งใจปั้นตัวมาก ผมก็เลยเล่นเท่านี้ เน้นเอาสนุกมากกว่า แต่ก็ยอมรับว่าเสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ลงดันลึกๆ ที่จะมีรางวัลดีๆ ให้ตอบแทน อย่างตัวสี่ดาวที่มันแจกตอนนี้โดยต้อง AR20 ถึงจะเล่นได้และต้องผ่าน Abyss ชั้น 3 ผมลงไปลองดู โดยมั่นใจว่าเรา AR23 เกิน requirement น่าจะผ่านสบายๆ สักชั้น ปรากฎว่าชั้นแรกยังปลดไปชั้นสองไม่ผ่านเลย เพราะมันบังคับต้องได้ดาวเท่าที่กำหนด ไม่ใช่ตีแค่พอผ่าน เลยรู้ซึ้งว่าการไม่มีตัวกาชามันมาได้เท่านี้เอง ก็เลยออกไปเล่นเนื้อเรื่องต่อ

ถ้าดูแค่เนื้อเรื่องผมว่าประมาณเกม jrpg อย่าง tales เลยครับ เควสเยอะ ตัวละครแยะ ดูตั้งใจทำดี มีคุยกันบทสนทนาเยอะด้วย คือไม่ได้ทำมาลวกๆ หรือตัวละครคุยกันเป็นเสียงตรู๊ดๆ แบบบางเกม ส่วนการหาของตามแมพก็ท้าทายดี เหมือนได้เล่น action + puzzle ไปในตัว ส่วนใหญ่กว่า 80% ไม่ต้องใช้ตัวเทพ ใช้ความช่างสังเกตกับฝีมือในการร่อน-โดด-ว่ายน้ำ แต่ก็มีราว 20% ที่ต้องผ่าน challenge ถึงจะเปิดหีบได้ เช่นต้องปราบศัตรูให้หมดใน 2 นาที ซึ่งถ้าตัวเราไม่เทพก็ไม่ต้องหวัง สรุปง่ายๆ คือ อะไรตอนนี้ที่เป็นแบบจำกัดเวลา สายฟรีจะเหนื่อยหน่อยครับ แต่ถ้าอย่างอื่นสบายๆ เล่นเอาสนุกได้คุ้มอยู่ ถือว่ายังไงก็เกมฟรี เล่นไปเรื่อยๆ อย่างน้อยต้องเปิดได้ตัวห้าดาวสักทีนึงแหละ เพราะมันล็อคแจกที่ 90 ครั้ง ครั้งนี้ไม่ถึงนับไปต่อครั้งหน้าได้ ระบบเดียวกับ Honkai Impact เป๊ะ

ปล. ผมเล่น Honkai Impact มาเหมือนกันและเคยเติมคริสตัลไปครั้งเดียวพันกว่าบาท เพราะตอนนั้นยังไม่เข้าใจระบบ นึกว่าเติมแล้วจะได้ตัวเทพแบบโกงสุดๆ แน่ๆ สุดท้ายได้ HOV ของครบมา มันไม่ได้โกงเท่าไหร่เลย ตัวหลังๆ ยังเทพกว่าอีก เลยเข้าใจสัจธรรมเกมกาชาว่าต่อให้เติมก็ไม่ใช่ว่าจะเก่งเสมอไป ก็เลยเลิกเติมตั้งแต่นั้น เล่นเอาแค่สนุกพอ

ปล.2 มองในแง่คุณภาพ production ผมว่าเกมทำได้ต่ำกว่ามาตรฐานนิดๆ ครับ ถ้าไม่มีคำแก้ตัวว่า "เกมฟรีทำได้แค่นี้ก็ดีแล้ว" ต้องมีคนด่ากันขรมแน่ ผมเล่นบน pc สลับไปใช้จอยไม่ได้ ต้องไปตั้งในเมนู (ทุกครั้งที่เข้าเกม) น่ารำคาญมากๆ ไหนจะเรื่องลอกงานคนอื่นเขามาอีก มันไม่ใช่เกม AAA ที่เล่นฟรีหรอกครับ มันแค่ประมาณเกม A เท่านั้น แต่ความเล่นฟรีของมันทำให้คนมองมันเป็นเกมระดับ AA หรือ AAA ขึ้นมาได้

#25 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 10 October 2020 - 07:14 PM

ผมเล่นถึงที่มันไปเข้าถ้ำอะไรสักอย่างแล้วก็อยู่แค่ตรงนั้น แล้วทุกวันเข้าเกมมารับของแต่ละวัน เลยลองเปิดกล่องสุ่มได้ตัวหอกไฟหญิงกับหญิงดาบใหญ่กับอาวุธ 3 ดาว ยังไม่ค่อยติดเท่าไหร่แต่เห็นมันฮิตมากเปิดเฟสเปิดยูทูปก็เจอ คงต้องเร่งจบเฟรี่เทลจะได้ตามมาเล่นบ้าง

#26 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 October 2020 - 12:33 AM

วันนี้ว่างๆเลยรีไอดีอีกรอบ ถึงเวล10

ได้ เชฟไฟ xiangling ซ้ำมาสามตัวเลย
กับ bennet มาสอง สงสัยต้องปั้นเชฟไฟซะละ
ไปรับตัวฟรี แล้วสามตัวที่ซ้ำมาปลดดาว

#27 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 11 October 2020 - 01:16 PM

ไปเจอมา ลองอ่านดูครับ

Every Genshin Impact character ranked

How Genshin Impact's "gacha" systems work

Edited by gamer, 13 October 2020 - 11:21 AM.

#28 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 14 October 2020 - 01:29 AM

ถ้าเป็นเกมขายขาดปกติผมซื้อไปละดูน่าเล่นมากๆ แต่เป็นเล่นฟรีกาชาไม่เอาดีกว่าเสียเวลาไปเปล่าประโยชน์วันดีคืนดีปิดเซิฟไปก็ไม่ได้อะไรนอกจากความทรงจำว่าทำฟาร์มเกลือ 555+