`

Jump to content

เพื่อนๆมีใครซื้อประกันบ้างครับ

7 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2019 - 01:25 PM

ไม่ได้มาขายนะครับ
มาขอคำปรึกษา อายุเริ่มมี
เริ่มอยากทำประกัน
อยากรู้ว่าส่งเดือนเท่าไหร่กำลังดีครับ

Edited by kirari, 03 December 2019 - 01:25 PM.

#2 mrtawat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Anime,Game,IT

Posted 03 December 2019 - 05:30 PM

ซื้อประกันชีวิต+สะสมทรัพย์ ปีละ 15000
ประกันโรคร้ายอีกปีละ 13000 ครับ
บริษัททำประกันสุขภาพ กับ ประกันชีวิต ให้อีก
เพื่อคนข้างหลังครับ :D

#3 PeanutXL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 December 2019 - 07:37 PM

ผมซื้อไว้แต่ประกันออมทรัพย์ครับ

พวกสุขภาพใช้ของที่ทำงานเอาครับ แต่มีทำประกันสุขภาพกลุ่มของที่ทำงาน ต้องทำของตัวเองด้วยเพื่อซื้อให้ พ่อกับแม่ ครับ

มีประกันออมทรัพย์ 2ฉบับ ซื้อไว้มีเงินใช้ตอน 50-60 ซักก้อน

#4 goong

Posted 03 December 2019 - 09:52 PM

ถ้าทำได้แนะซื้อพวกออมทรัพย์ซัก10% ของรายได้ เเล้วก็ซื้อพวกประกันสุขภาพแบบรายปีที่คิดแบบรายปีอ่ะครับ

#5 kirari

Posted 04 December 2019 - 09:41 AM

ทำกิจการส่วนตัวครับ
ไม่มีประกันของบริษัทอะไรเลย

#6 PeanutXL

Posted 04 December 2019 - 10:27 AM

จริง ๆ ผมว่า ตัวประกันออมทรัพย์ แนวคิดน่าสนใจนะครับ ถือว่าเป็นเงินออม พร้อมกันหลักประกันความเสี่ยงในกรณีเราประสบอุบัติเหตุร้ายแรง

และถึงแม้เราไม่ได้เป็น เราก็ได้เงินต้นคืนครบจำนวนที่เราส่งไป (อันนี้จะไม่พูดถึงเรื่อง ดอกเบี้ยที่คิด เพราะผมว่าจำนวน% ที่ได้มันไม่ได้เยอะอะไรมากมายเลย )

ก็คิดว่า เราเก็บเงินลงกระปุกธรรมดา ที่รอวันคืนเงินตอนครบรอบประกัน แล้วแต่เลือกว่า 5 , 10 , 20 ปี ไปอะครับ

แต่โดยส่วนใหญ่ตัวแทนจะ ชอบเราผลตอบแทนกำไรตรง ลดหย่อนภาษี , เงินคืนตอนปีต่อๆไป , ดอกเบื้ยตอนได้รับเงินคืนครบกำหนดสัญญา อะไรพวกนี้มาบอกเพิ่มให้ครับ เลยดูเยอะ

แต่ผมคิดโดยไม่มองผลตอบแทนก่อนครับ เพราะคิดว่าเก็บเงินโดย ได้กำไรตรงถ้าเราเป็นอะไรไประหว่างทาง ยังได้เงินตรงนี้มาดูแลเราได้ หรือถ้าเราไม่เป็นอะไร ก็ได้เงินคืนเท่าที่เราจ่ายออกไป

#7 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 December 2019 - 11:20 AM

ของผมมีแต่ประกันออม ของลูกเน้นออม แต่ก็ไปเน้นค่ารักษาไว้มากกว่าผม

ของผม2กรมธรรม์ตกปีละแสนนิด ลูก สี่หมื่นปลายๆ ต้องจ่ายไปจนถึงลูกอายุ 20
ของผมอันแรกจ่ายมา 7 ปี อันที่ 2 5 ปี

มานั่งคิดๆค่าใช้จ่ายในครอบครัว ปีๆหนึ่งนี้ผมนี้หยุดทำงานไม่ได้เลย

ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเทอมลูก ประกัน ค่าส่วนกลางบ้าน เยอะแยะไปหมด

#8 skywalker

Posted 19 December 2019 - 11:17 AM

เดี๋ยวทักไปนะครับ