`

Jump to content

สินค้าแบบเดียวกัน ที่ขายในshopee กับlazadaทำไมราคาไม่เท่ากันครับ

7 replies to this topic

#1 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2019 - 10:12 PM

จะซื้อของlazadaก้แพงกว่ากันมากแต่ถ้าจ่ายทางวอลเลท
จะได้ลดค่าจัดส่ง
ถ้าซื้อของshopee ต้องสมัครair pay แต่ว่าไปค้นดุในกลูเกิ้ลดันมีปัญหาเยอะ
ตอนจะเติมเงิน ซึ่งงทางlazadaเติมเงินกับแฟมิลี่ได้ แต่ทางshopeeให้ผูกบัญชีอย่างเดียว ค่าจัดส่ง30บาทก้ถือว่ามากอยุ่เหมือนกัน
ขอบคุรครัับ

#2 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 15 December 2019 - 08:56 PM

คนขายคนละเจ้าหรือเปล่าครับ
lazada กับ shopee ให้บริการระบบ ไม่ได้กำหนดราคา พ่อค้าแม่ค้าเอาของมาขายเป็นคนกำหนดราคากันเอง

#3 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2019 - 09:09 PM

มันมีเรื่องของหักเปอร์เซ็นค่าธรรมเนียมครับ และก็โปรกับคนที่มาขายแตกต่างกัน

#4 superkeng

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 December 2019 - 11:43 AM

airpay ผมเติมผ่าน sbc ส่วนมากเติมปุ๊ปเข้าปั๊ป แต่ก็มีบางทีต้องรอ 5 นาที บางทีรอเป็นชั่วโมง มีอยู่ครั้งนึงทีไม่เข้าเลย ต้องติดต่อซัพพอร์ตประมาณ 2 วัน เงินถึงจะเข้า อันนี้เจอครั้งนึงช่วงวันที่1 สงสัยคนใช้ระบบเยอะ

airpay ผมเติมผ่าน scb ส่วนมากเติมปุ๊ปเข้าปั๊ป แต่ก็มีบางทีต้องรอ 5 นาที บางทีรอเป็นชั่วโมง มีอยู่ครั้งนึงทีไม่เข้าเลย ต้องติดต่อซัพพอร์ตประมาณ 2 วัน เงินถึงจะเข้า อันนี้เจอครั้งนึงช่วงวันที่1 สงสัยคนใช้ระบบเยอะ

#5 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 16 December 2019 - 03:37 PM

มันมีราคาคนหลง กับราคาคนรู้ครับ ในอีเบย์หรือที่ไหนก็มี บางทีราคาสูงเวอร์ถึง10เท่าแม้ว่าจะเกรดเดียวกัน น่าสะพรึงมาก เพราะฉะนั้นต้องเทียบราคาให้ดีครับ

#6 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 17 December 2019 - 11:14 AM

คือมันน่าจะต่างกันตรง Shopee นี่ร้านไหนคนไหนอยากจะเข้าไปขายก็ขายได้

อย่างเราๆถ้าอยากขายของมือสองก็ขายได้เลย

แต่ Lazada จะค่อนข้างต้องเป็นร้านที่จดทะเบียนถูกต้องในไทย หรือไม่ก้ร้านจากจีนที่มาจากแหล่งเดียวกับ Aliexpress

#7 MY_POP

เซียนเกม

Posted 17 December 2019 - 05:25 PM

JD Central ก็ไม่เท่านะครับ

ล่าสุดผมซื้อ LG 55UM7300 12,100 กับ 11,600 ประมาณนี้ ผมกดตัวแพง ไปเฉย

#8 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 19 December 2019 - 10:36 AM

ถ้าจากร้านเดียวกันเลยผลมันไม่ยากครับ

คือมันมีเรื่องการหัก % ครับ สังเกตุนะครับ บางทีราคาในลาซาด้า จะแพงกว่า แต่ มันส่งฟรีจริงๆ ส่วนช็อปปี้ แม้จะเขียนส่งฟรีแต่ ต้องมีคูปอง นะครับ นี่เป็นเหตุให้ร้านตั้งราคาต่างกันครับ ทีนี้ก่อน จะซื้อก็ ดูดีๆ เทียบราคาหลัง+ค่าส่งจะได้ราคาจริงครับ