`

Jump to content

CENTRAL VILLAGE เซ็นทรัล วิลเลจ เปิดตัววันแรก เขาซื้ออะไรกัน ?

5 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 September 2019 - 12:00 PM

CENTRAL VILLAGE เซ็นทรัล วิลเลจ เปิดตัววันแรก เขาซื้ออะไรกัน ?

วันเปิดตัววันแรก 31 สิงหาคม 2562 ของการเปิด outlet แห่งใหม่ในประเทศไทย เซ็นทรัล วิลเลจ

ซึ่งตั้งอยู่ใกล้ สนามบินสุวรรณภูมิ

การเดินทางนั้น ก็มีหลายรูปแบบมีวิธีบอกไว้ที่ website แต่สำหรับผม ผมเลือกไปแบบระบบขนส่งมวลชนต่างๆ
เพราะ ไม่ได้เตรียมพร้อมเท่าไหร่

แบตเตอรี่กล้องก็ชาร์จไว้ยังไม่เต็ม 1 ก้อนเลย ก็ไม่รู้ว่าจะบันทึกภาพและวีดีโอมาให้เพื่อนๆได้ชมกันพอรึเปล่า
อันนี้เป็นตารางรถฟรี แต่มีอัปเดทให้นะครับมีจุดของ เซ็นทรัล บางนาด้วยนะครับ

แผนที่ของตัวสถานที่ตั้งตำแหน่ง Shop ต่างๆ

สินค้าที่ลดรานั้นลดเยอะมากครับ มีตั้งแต่ 10% - 80% กันเลยทีเดียว ใครกำลังหารองเท้าใหม่ๆผมเชื่อว่าได้ซื้อแน่นอนครับ

Posted ImagePosted Image

อุปกรณ์ไฟฟ้า หรือ ไอที ก็มีเช่นกัน
Posted Image Posted Image
shop บางร้านก็ยังไม่เปิดทำการนะครับคาดว่าอีกสักสัปดาห์นึงนะครับถึงจะเปิดพร้อมได้ทุก shop

โซนร้านอาหารก็มีเช่นกัน

รถโดยสารที่อำนวยความสะดวกในการรับส่งฟรี

วันนี้ถ้าใครว่างๆ ก็เชิญแวะเที่ยวแวะชมกันได้นะครับแต่ถ้าใครยังไม่สะดวก
ผมได้เก็บบรรยากาศร้านค้าต่างๆมาฝากในตัววีดีโอด้านล่างนี้นะครับ

#2 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 01 September 2019 - 01:06 PM

เห็นจากรูปในเนตแล้วไม่ประทับใจครับ ร้านที่มาลงก็เหมือนสาขาตามตจว ไม่มีแบรนไฮโซมาชนสนามบินเท่าไร

#3 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 01 September 2019 - 07:32 PM

ขอบคุณที่เอามาฝากกันครับ

:mario:

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 01 September 2019 - 10:13 PM

ถึงว่าเมื่อวานเห็นรถรับส่งฟรี ปกติผมขึ้นแต่รถเมกาฟรีเดินเข้าไปตากแอร์แล้วก็กลับบ้านประจำ

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 02 September 2019 - 10:37 AM

สถานที่จริงร้อนมาก ใครจะพาผู้หญิง เด็ก คนแก่ไปนี่เตือนเลย อาจะเป็นลมได้ เพราะทางเดินส่วนกลางไม่มีแอร์เหมือนห้างปกติ บางจุดนี่เดินตากแดดเต็มๆ
ขนาดผมผู้ชายร่างกายแข็งแรง แค่จะเดินไปห้องน้ำนี่ยังรู้สึกเหนื่อย/เพลียเลย

#6 one

เซียนเกม

Posted 02 September 2019 - 12:35 PM

ปกติต้องมีรีวิวแบบจัดเต็มที่ web pantip

แต่ยังหาไม่เจอเลย(ชอบดูเป็นรูปมากกว่าclip)

อยากรู้เหมือนกันว่าเขาขายอะไรบ้าง

Skechers เพิ่งซื้อ go walk4 รุ้นปีที่แล้วที่ห้างamarin
จาก 2990 เหลือ 1490

ถ้าจัดร้านอย่าง book off ของญี่ปุ่นมาลงได้ แล้วเอาของค้างstockจากญี่ปุ่นมาขายในราคาที่พอซื้อได้ คงได้ไปเดินบ้าง