`

Jump to content

มีใครเคยใช้หรือมีความรู้ เรื่องการกู้คืนรูปภาพใน IPhone, IPad มั้ยครับ

4 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 29 August 2019 - 10:10 PM

คือน้องที่รู้จัก เปิด icloud เพื่อทำการ sync จาก iphone ไป ipad แล้วคือใน ipad ความจุมันน้อยกว่า มันกินพื้นที่

น้องเลยลบรูปจาก ipad และลบจากถังขยะไปอีกทีเพื่อจะเอาพื้นที่ว่างใน ipad พอวันต่อมามัน sync ทำให้ ภาพใน iphone ถูกลบไปด้วย

และ login ไปดูที่ icloud ภาพก็หายไปด้วย คือ หายหมดเลย ในถังขยะก็ไม่มีแล้ว เช็คจาก storage tab ก็ว่างเปล่า

คือรูปต้องใช้ในวันแต่งงาน หายไปหมดเลย เครียดแทนน้องฮ่ะ ขอความช่วยเหลือด่วน ราคาไม่เกี่ยงถ้ากู้ได้

ไม่ทราบว่าใครรู้จักร้านกู้คืนเก่งๆ ไว้ใจได้มั้ยครับ

หรือมีใครเคยใช้โปรแกรมนี้ไหม dr.fone

https://drfone.wonde...&lctid=22526144

ขอบคุณทุกท่านครับ :o_sorry:

Edited by PongZung, 29 August 2019 - 10:13 PM.

#2 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 30 August 2019 - 12:54 PM

เท่าที่ผมเจอ คล้ายๆกรณีนี้ บอกตามตรงแทบจะไม่ได้อะไร เพราะรูปได้จัดการให้เป็นปัจจุบันไปแล้วใน icloud ผมเคยเจอครับ สุดท้ายหันไปใช้ Google Photo แทน เพราะถ้าติดตั้งไว้ในมือถือ หรือ แท็ปแล็ต แล้วเราใช้งาน wifi มันจะอัพรูปและวีดีโอ ไปเก็บใว้ให้เอง ที่ดีคือ ไม่จำกัดจำนวนความจุ ผมใช้อยู่ ลงให้แม่ ให้พ่อ พี่น้องใช้ จะย้ายเครื่อง สบายครับรูปอยู่ในออนไลน์แล้ว Google Photo จะไม่เอาไปรวมกับความจุ Google Drive นะครับ

#3 panjarong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 August 2019 - 10:53 PM

iPhone, iPad นี้มีเคย backup ลงคอมพ์ไว้บ้างไหมครับ อาจจะไม่ล่าสุดก็ได้ ลอง restore กลับมาโดยที่ยังไม่ต่อ iCloud หรือปิด sync photo บน iCloud ไว้ก่อนได้ไหมครับ นึกออกแค่นี้อ่ะครับ เอาใจช่วยให้กู้คืนได้นะครับ

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2019 - 10:41 AM

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ล่าสุดบอกน้องไปแล้ว ว่าทำใจ

#5 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 September 2019 - 05:40 PM

ถ้าจะใช้ icloud แบคอัพรูป แนะนำให้เสียตังเพิ่มพื้นที่

ไม่ก็เปลี่ยนมาใช้ google photo