`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

เครียดครับ ขอระบาย

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 28 Jun 2019

ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงดี ไม่รู้จะระบายกับใคร
อยู่ห้องคนเดียว ไม่มีคนคุย ไม่มีทีวีหรือเกมส์เล่นแต่อย่างใด
ทุกอย่างขายเพื่อให้คนๆเดียวที่รัก แต่เรื่องราวเกิดแบบนี้ ผมโพสระบายไว้ในพันทิป ขอแปะลิ้งค์นะครับ

https://m.pantip.com/topic/39007651
Edited by theleonzepyeus, 28 June 2019 - 10:10 PM.

joamz3's Photo joamz3 28 Jun 2019

คิดถึงลูกให้มากๆครับ และรับพลังบวกจากลูกคุณ มาเป็นพลังฮึดสู้ต่อให้ชีวิตผ่านไปให้ดีขึ้นให้ได้ครับ

ช่วงนี้ พยามเน้นออกกำลังกาย ปรับสมดุลชีวิตใหม่เลยครับ >> ตอนเสียใจอย่าดื่มเหล้านะครับ เดียวมันก็ผ่านไป

ส่วนผู้หญิง ปล่อยไปตามกรรมและเวลาครับ สู้ๆครับ

aspirin's Photo aspirin 28 Jun 2019

ห้ามเข้าหาอบายมุขทุกอย่างเลยครับ ทำงานเยอะๆ อย่าให้มีเวลาว่าง ออกกำลังหาที่เที่ยว ทำอะไรๆ ก็ได้อย่าให้มีเวลาคิด พอเหนื่อยก็จะหลับเอง ดีกว่าพึ่งยาครับ

PongZung's Photo PongZung 28 Jun 2019

ผมเข้าใจเลยว่ะ เรื่องของคุณแม่งหนักมากจริงๆ ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ เข้มแข็ง อดทน เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

godkap's Photo godkap 28 Jun 2019

หนักมากครับ อ่านไปยังรู้สึก หน่วง แทน

บอกได้คำเดียวสู้ครับ ดีแล้วที่หลุดพ้นจากคนพันธุ์นี้ได้

จากนี้ไปชีวิตเป็นอิสระของคุณ ก้าวเดินไปข้างหน้าคับ

keepwalking's Photo keepwalking 29 Jun 2019

ที่พลาดคือเลือกทุ่มเทให้กับคนไม่สมควรได้รับครับ
เดินหน้าต่อไป ตั้งใจทำงาน เดี๋ยวเวลาจะฮีลเราเอง

TanK's Photo TanK 29 Jun 2019

ไม่ว่าจะอยู่ด้วยกันมาแล้วกี่ปีก็ตาม เมื่อถึงเวลาที่มันต้องจบ ก็คือต้องจบ
ต้องทำใจและนึกเสียว่าก่อนหน้ามีเขา เราก็อยู่ของเรามาได้
ยิ่งตอนนี้มีลูกของตัวเราเองมาเป็นกำลังใจให้อีก ยังไงก็ต้องผ่านไปให้ได้ครับ
สู้ๆครับ

gamer's Photo gamer 29 Jun 2019

อุปสรรคในชีวิตจะทำให้คุณฉลาดขึ้น เข้มแข็งขึ้น เป็นสิ่งที่คนทุกคนต้องพบเจอครับ อย่าท้อถอยก็พอ

holysai's Photo holysai 29 Jun 2019

ทำชีวิตให้มีคุณค่า ทำตัวเองให้เก่งแกร่งขึ้น และ ทำให้คนที่ทิ้งลุงไปกลับมาเสียใจภายหลัง

ระยะแรกมันอาจจะเจ็บ หน่วง ก็ขอให้ลุงบรรเทาลงโดยไวครับ ที่นี่คือครอบครัว ลุงมีอะไรก็มาระบาย มาคุยปรึกษากันได้ครับ

พวกเราขอเป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ FIGHT !

KotDS's Photo KotDS 29 Jun 2019

สู้ๆครับ

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 29 Jun 2019

ครับ เรื่องเหล้า อบายมุขนี่ ไม่ต้องห่วงผมไม่เคยยุ่งพวกนี้เลย
ตอนนี้ได้แต่กินยาที่หมอจ่ายมา เครียดมากจริงๆ
ขอบคุณทุกท่านครับ

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 29 Jun 2019

สู้ๆครับ ทางที่ดีรออยู่ผมเชื่อ ก้าวต่อไปอย่าหันหลังกลับครับ

kirari's Photo kirari 29 Jun 2019

ต้องมีอนาคตที่ดีรออยู่แน่นอนครับ

holysai's Photo holysai 29 Jun 2019

ขอกอดหน่อยครับลุง ขอให้อีก1-2ปีข้างหน้า ลุงกลับมามองกระทู้นี้อีกครั้ง แล้วมีรอยยิ้มบนใบหน้า

ลุงต้องสู้ครับบบบบบ :D :D :D

madkai's Photo madkai 29 Jun 2019

เอาใจช่วยด้วยคนครับ ชาว DGO อย่างพวกเราเป็นกำลังใจให้นะครับ

underworld's Photo underworld 29 Jun 2019

อดทน อดทน และ อดทน เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

killy's Photo killy 29 Jun 2019

เอาลูกของคุณ มาเลี้ยงเอง. แล้วก็ต้ังใจทำมาหากิน. สู้ๆครับ

kerkkong's Photo kerkkong 30 Jun 2019

เป็นกำลังใจให้ครับ

chopperkun's Photo chopperkun 30 Jun 2019

เข้าใจว่าเหนื่อย เข้าใจว่าทรมาน เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน ขอให้เข้มแข็ง คิดถึงตัวเองและลูกให้มากๆครับ

พอเวลาผ่านไป ( อาจจะนานหน่อย ) แล้วย้อนกลับมาดูตอนที่คุณคิดได้ คุณจะรู้ว่าดีแล้วที่คนๆนั้นออกไปจากชีวิตครับ

เชื่อผม ผมเจอมาก่อน

สู้ๆครับ

boiz's Photo boiz 30 Jun 2019

สู้ๆครับ ของผมคบมา 13 ปี มีลูก 1 คน 12ขวบ พึ่งรู้ว่าเขาแอบคบกัน 3 ปี สตั้นท์เลยครับ พยายามไปทำิจกรรมกับเพื่อนบ่อยๆครับช่วยได้