`

Jump to content

เครียดครับ ขอระบาย

33 replies to this topic

#21 ArPae

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2019 - 10:33 PM

สู้ๆนะครับ เรื่องราวหนักมากจริงๆ สักพักก็จะผ่านไปได้ ที่สำคัญถ้าภายหลังเค้าจะขอกลับมา อย่ายอมนะครับ

#22 PeanutXL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 July 2019 - 09:43 AM

เป็นกำลังใจให้นะครับ จริงอยู่ว่าคนไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก แต่แค่ผมอ่านเรื่องของคุณก็รับรู้ได้ว่าครับว่าคุณกำลังลำบากใจทุกข์ใจขนาดไหน

ขอเอาใจช่วยให้ผ่านช่วงนี้ไปได้ไวๆนะครับ

หลาย ๆ ครั้งเวลาผมเจอปัญหา ( อาจจะไม่หนักหนาเท่ากับของ จขกท. ) แล้วผมอดทนให้มันผ่านไปได้ ทุก ๆ ครั้งเวลานึกย้อนไปมอง
มันดูกลายเป็นเรื่องที่คอยเป็นแรงผลักดันให้เราก้าวต่อได้เวลาเจอปัญหาใหม่ ๆ นะครับ

ผมก็หวังว่าครั้งนี้ถ้า จขกท. อดทนจนผ่านมันไปได้ปัญหานี้ครั้งนี้จะกลายเป็นแรงผลักดันอย่างดีสำหรับเรื่องต่อ ๆ ไปนะครับ

#23 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2019 - 11:53 AM

สู้ๆครับท่าน เข้มแข็งไว้ท่าน

#24 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 01 July 2019 - 01:09 PM

สู้ๆนะครับ

#25 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 July 2019 - 02:29 PM

หาเพื่อนคุย หากิจกรรมทำ ออกกำลังกาย ดูแลตัวเองให้ดี

สู้ๆครับ

#26 nnnn

Posted 01 July 2019 - 04:25 PM

อย่าให้ค่ากับคนที่ไม่มีค่าเลยครับ คิดถึงลูกวัย 3 ขวบดีกว่านะ กำลังน่ารัก

#27 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 July 2019 - 04:33 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนผู้หญิง ผมว่าเขาไม่สมกับท่านแต่แรกอยู่แล้ว อย่าเสียใจมากเลยครับ โฟกัสที่ลูกพอครับ

#28 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 July 2019 - 04:55 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ ฟังละ ทรมานแทนเลย อยู๋เพื่อลูกให้ดีที่สุดพอครับ นะจุดนี้

#29 longinuse

Posted 02 July 2019 - 05:17 PM

เรื่องของคุณหนักครับ แนะนำได้แค่ให้คิดถึงแค่ลูกและตัวคุณเองเท่านั้นครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ฟ้าหลังฝนย้อมมีสิ่งดีๆที่เข้ามาครับ

#30 shunnosuke

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 July 2019 - 06:33 PM

ผมก็เคยมีนะแฟนแบบนี้ มันเปลี่ยนไม่ได้หรอกสันดานคน ดีแล้วที่คุณเลิกได้อย่าไปคิดมาก เลี้ยงลูกไปคนเดียวชิวๆ สบายกว่าเยอะ เชื่อผม

#31 tidas21

Posted 05 July 2019 - 11:17 AM

ตอนนี้พยายามอย่าอยู่คนเดียว หาอะไรทำ
แอดมาคุยกับพี่ได้ครับ ถ้าไม่มีใครคุยด้วย
ไอดีไลน์ zacksam

#32 birduz99

Posted 09 July 2019 - 02:46 AM

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้สามารถผ่านไปได้ด้วยดี

#33 gaget

• Junior Moderator

Posted 16 July 2019 - 08:41 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมผ่านช่วงเลิกกับภรรยาเก่าเหมือนกัน คิดถึงคนที่เค้ารักเราห่วงเราด้วยครับ

#34 shush

อึน

Posted 25 July 2019 - 10:24 AM

นั่งพิจารณาดูครับ ที่มันเกิดอย่างนี้เพราะอะไร เพราะเค้าไม่รักเราและลูก ถ้าเค้ารักและห่วงเราจริงๆเรื่องแบบนี้ก็ไม่เกิด พอรู้ซะแบบนี้เราก็ดีงสติและหัวใจของเรากลับมาคืน มาให้ตัวเองและลูก ไม่ต้องไปเสียเวลาและความรู้สึกกับคนไม่มี สิ่งที่ไร้ค่า ตั้งตัวให้ตรง สูดลมหายใจให้ลึกๆ เดินหน้าต่อไปครับ
ถ้าอยากได้คนเห่ยๆคุยเป็นเพื่อน ได้ทุกเรื่อง ทักมาได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ ผมยินดี^^