`

Jump to content

สนใจ Ps VR เนื่องจากไปลองเล่นไบโอ7 มา ตอนนี้ซื้อจะมีเกมรองรับเยอะไหมครับ

8 replies to this topic

#1 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2018 - 10:11 AM

เนื่องจากไปลองที่ศูนย์ โซนี่มา เหมือนเราอยุ่ในเกมนั้นเลย อารมณ์ต่างจากที่เราเล่นในจอมากครับ
แต่เกมอื่นที่เค้าเปิดให้ลองมันเกมเด็กๆเล่น

ณ ตอนนี้และอนาคตเกมมันจะมารองรับเยอะไหม กลัวโดนลอยแพแบบ มูฟ
น่าจะมีเกมผี มาให้เล่นอีก เช่น ไชเรน ของค่ายโซนี่เอง

คนที่มีเล่นแล้วให้คะแนนความคุ้มค่า อย่างไรครับ
ตัว 2 ต่างจากตัวแรกมากไหม ที่ร้านให้ลองตัวแรก ภาพมันแตกๆไม่คมนี่ ปกติไหมครับ

#2 โอคุง

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 18 June 2018 - 12:18 PM

ภาพแตกเป็นเรื่องปกติครับ ความละเอียดมันได้แค่นั้น
แต่พอเล่นจริงๆ เรื่องภาพไม่ค่อยสำคัญครับ

กะ bio7 ผมเล่นผ่าน VR ไม่ไหว บังคับไม่ค่อยถนัด

แต่กะ Until Dawn : Rush of Blood ผมเล่นจบโดนใช้ Move PS3 มาทำเป็นปืน ก็สนุกดีนะครับ

GT ก็สมจริงนะครับ เล่นได้อีกฟิวเลย

เกมส์ที่กำลังจะออก น่าสนใจ ก็ beat saber ครับ

สำหรับผมตอนนี้เกมส์ AA ยังไม่ค่อยมีครับ ตอนนี้ไล่ดูเกมส์ที่ออกไปแล้วมาเล่น
ของผมก็ถือว่าคุ้มค่าระดับนึงครับ เพราะ Until Dawn : Rush of Blood นี่สนุกจริงๆครับ

#3 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2018 - 08:39 PM

หาดูคลิปแล้วน่าสนใจมากๆๆครับ

Edited by Boku_no_natsuyasumi, 18 June 2018 - 09:01 PM.

#4 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 19 June 2018 - 12:22 AM

ผมไม่มี ไม่เคยเล่น และไม่ได้สนใจนะครับ
แต่ตามข่าวเกมอยู่เรื่อยๆ กระแสตอนนี้่บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
มันกำลังจะเหี่ยวตาม PS Move, Kinect เร็วๆนี้ั

เหตุผลหลักๆคือ ตลาดแคบมาก ทำให้คนทำเกมไม่อยากทำกัน
ทำแล้วขายได้แค่คนที่มี VR เห็นได้ชัดว่าตลาดเกมAAA ไม่มีใครสนเค้กก้อนนี้แล้ว (นอกจาก RE7)
พอไม่มีคนอยากทำเกมใหม่ๆ เกมน้อย ตลาด VR ก็ยิ่งแคบไปใหญ่

ส่วนสาเหตุที่ตลาดแคบเพราะ ข้อจำกัดมันเยอะครับ
อันดับแรก ใครจะเล่นก็ต้องลงทุนซื้อ VR ก่อน
สองคือ หลายคนมึนหัว เล่นไม่ได้
สาม พอกระแสเห่อตกไป คนก็อยากกลับมานั่งสบายๆบนโซฟาชิลๆเหมือนเดิม

รวมๆก็ตามนี้ จากคนไม่เคยเล่น แต่พูดเป็นตุเป็นตะเพราะฟังเขามา 555

#5 tisttee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 June 2018 - 01:46 AM

เล่นได้ไม่ถึงสิบนาที่ มึนจะอ้วก ต้องเล่นต่อด้วยจอย ถึงจะจบ ทุกวันนี้วางให้ฝุ่นจับ

Edited by tisttee, 19 June 2018 - 01:48 AM.

#6 one

เซียนเกม

Posted 19 June 2018 - 01:15 PM

ถ้ามีตัง12000ไม่รู้จะทําไร จัดรุ้นgen2มาลองดูครับ
ไม่แน่ใจตอนนี้ยังแถมmoveด้วยไหม
แต่แถม2แผ่น gt sport กับ vr world

Until dawn ควรเล่นเหมือนนั่งรถไฟใน universal แค่มันไม่ขยับ

หรือจะลองพวก FPS อย่างbravoก็สนุกแปลกใหม่ดี แต่แพงไปหน่อย

ส่วนผมรอ initial d แบบvrต่อไป

หรือเกมแนว shooting ใน อวกาศ ก็แปลกใหม่ดี

แต่เขื่อว่าคงเล่นได้ไม่นานแบ้วก็เก็บ แต่จะหันมาดูพวก vr ในyoutubeแทน

เบื่อแล้วขาย 8-9พัน น่าจะพอขายได้

แต่พวกที่เก็บgen1แบบผม เห็นราคาแบ้วปวดใจ

#7 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 June 2018 - 04:28 AM

เตรียมมึน อ้วก

#8 namkodzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 June 2018 - 03:24 PM

ผมมีอยู่ แนะนำให้ผ่านครับ

มันเหมาะแก่การลองมากกว่า ประทับใจแค่เดือนเดียว...ตอนนี้กลายเป็นที่ทับกระดาษละ

#9 umbababa

เซียนเกม

Posted 22 June 2018 - 04:43 PM

ผมว่าVRมาช้าเกินไป มันอาจจะขายคนยุคps2 ps3ได้
แต่มันขายคนยุคps4ไม่ได้แล้ว
นี่ไม่ใช่ยุคที่คนจะว่างไปวิ่งไล่ตามเกมที่หวือหวาแปลกแหวกแนวแล้ว
มันเป็นยุคที่ต้องสร้างเกมให้ถูกจริตรสนิยมและวิถีชีวิตคนให้มากที่สุดมากกว่า วันๆนึงคนเอาเวลาว่างไปใช้กับโซเชียวเกือบหมดแล้ว ถ้าวีดีโอเกมสยังเป็นของวุ่นวาย จะพลอยกลายเป็นของที่คนค่อยๆถอยหางจนสาบสูญ

Edited by umbababa, 22 June 2018 - 04:45 PM.