`

Jump to content

ผู้หญิงเล่นเกมส์มันผิดนักหรือ

59 replies to this topic

#41 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 14 May 2007 - 01:27 PM

ผมว่ามันก็ไม่น่าจะแปลกนะ น้องสาวผมเค้าก็เลย แต่ว่ารายนี้ บ้า RPG

ผมว่ามันก็ไม่น่าจะแปลกนะ น้องสาวผมเค้าก็เลย แต่ว่ารายนี้ บ้า RPG

#42 silver

Silver Dark Side

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2007 - 02:31 PM

View PostDevil Putixx, on May 14 2007, 01:27 PM, said:

เห็นสาวๆไม่ได้มือสั่นเลยนะตาเอ :ohno

#43 bads

นักเล่นเกมPsVitaระดับจอมมาร

Posted 14 May 2007 - 04:49 PM

:um ชายหญิงล้วนแล้วเสมอภาคเท่าเทียมกัน
:sleep ผู้หญิงยังมีเข้าร้านเกมแล้วถูกผู้ชายลวมลามด้วยสายตา แต่ทำไม
:cry2 ผู้ชายแมนเต็มร้อยอย่างผมทำไมเวลาเข้าร้านตัดผม ช่างตัดผม(ผู้ชาย)มันชอบเอาเป้ามาถูหัวไรกรูด้วยฟะ :cry2

#44 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2007 - 05:27 PM

หน้าตา น่ารัก น่าชัง ผู้ชายก็เลยเข้ามาทักทาย เป็นธรรมดา ครับ :eiei

#45 umbababa

เซียนเกม

Posted 14 May 2007 - 05:43 PM

ของมันหายาก ก็ต้องมองไว้ก่อนละครับ เคยเจอผู้หญิงคนนึงสมัยเกมตู้เต็มเมือง หน้าตาดี ตัวเล็กๆ เ่ล่นเกมเก่งจิ้บ
จากตอนแรกเล่นไม่ได้เรื่อยเลย พอเธอมองผมเล่น แป๊ปๆ เธอก็จับจุดไปใช้บ้าง ไปๆมาลง เธอลงแข่งกับผม
ปรากฏว่า เก่งกว่าผมไปแล้ว เทคนิคลูกเล่นต่างๆ ใช้กับหล่อนครั้งเดียว หล่อนจับจุด เอาไปประยุคใช้ ได้เพียบ
ในช่วงเวลาสัน้ๆ เธอประยุคท่าต่างๆจนผมตามไม่ทัน จากนัน้ ต้องถอยหนีออกอย่างน่าัอับอาย สมัยนั้นผมไม่สนจีบหญิง รู้แต่ว่า เซียนเกม รับมะได้ ฮือๆ แพ้หญิงฝีมืออ่อนหัด

#46 momo

เซียนเกม

Posted 14 May 2007 - 06:10 PM

ร้านเกม เกรียน เยอะ ครับ ... ไม่เหมาะกับผู้หยิง

#47 ผู้หญิงเล่นเกมส์ได้ไหมคะ

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 May 2007 - 07:46 PM

จริงๆก็อยากเล่นที่บ้านนะ แต่ติดตรงที่อยากได้เครื่องwii ถ้าจะซื้อ ps2 ตอนนี้เงินก็จะหมดไป อดกันพอดี :cry

เกมส์ที่หนิงเล่นติดมากตอนนี้ ก็วินนิ่งนี่แหล่ะค่ะ ทีมที่เล่นประจำก็คือ :aha: ทีมที่ได้แชมป์ไปหมาดๆ :shame2 เวลาเราเล่นก็ชอบไปเล่นคนเดียว เพราะเวลาไปกับน้องชาย เค้าก็จะเล่นเกมสือื่น เราจะเอา เมมโมรี่ของเราไปด้วย อิอิ ซื้อต่อพี่คนหนึ่งมา ว่าจะเลิกเล่นหลายทีแล้ว แต่ยังไม่ได้แชมป์สักที เลยต้องไปเรื่อยๆ ...เราไม่ได้ว่าผู้ชายหรอกนะคะ ที่มองเรา ก็เข้าใจว่าทั้งร้านมีแต่ผู้ชาย แต่ที่ไม่ชอบเลยคือ คนที่มายืนดูข้างหลังเราเวลาเราเล่น มันระแวงพิกล :ohmygod

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะคะ :kanoiyom

#48 HaveSomeRelaX

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 May 2007 - 07:47 PM

View Postthe red, on May 14 2007, 03:28 AM, said:

เรามักจะเห็นสาวๆ ได้ตามร้านเสื้อผ้า แบรนด์เนม ร้านเสริมสวย-ทำผม มุมเซลของห้างดัง ห้องน้ำหญิง(ก็ใช่น่ะสิ)

ร้านเกมน่ะก็เช่นกัน ไปไหนๆมันก็มีแต่ผู้ชาย ก็ไม่เห็นจะแปลกอยู่แล้ว เพราะบ้านเราเค้าปลุกฝังความคิดแบบนี้มาตลอด
อะไรคือการละเล่นของเด็กชาย อะไรคือของเด็กหญิง แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่จะเลี้ยงลูกมาแบบนั้น หรืออาจจะค้นพบความชอบได้เอง

เอาเป็นว่าเลือกร้านที่มันดูไม่โลนหน่อยละกัน แล้วคุณผู้ชายทั้งหลายเวลาเจอสาวๆก็อย่าแตกตื่น ไปโชว์หื่นเหมือนพวกไก่อ่อนสิ วู้
ห้องน้ำหญิง!!? :ah อย่าบอกนะครับว่าคุณไปห้องน้ำหญิง :aha:

View Postmomo, on May 14 2007, 06:10 PM, said:

ร้านเกม เกรียน เยอะ ครับ ... ไม่เหมาะกับผู้หยิง
อันนี้จริงนะครับเป็นปัญหาที่ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ :explain

#49 KOS-MOS

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 May 2007 - 08:44 PM

เอาด้วย.... เป็นผมมี "ญ" เดินเข้ามาในร้านเกม ผมก็มองนะ
แต่ผมไม่ค่อยชอบเข้าร้านเกม เล่นอยู่บ้านดีกว่า.... แก่แล้ว

#50 Speed

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 May 2007 - 09:16 PM

ผมว่าไม่แปลกนะ จะแปลกทำไม คนจะเล่นเกมผิดตรงไหน

#51 GianBuffalo

Mafia...Panda

Posted 14 May 2007 - 11:44 PM

บอรด์นี้ งุหลุดยั่วเยี้ยเลยอ่ะ ไม่ค่อยกล้าเข้า :555 :555 :555
ไม่แปลกหรอกครับ
ผมก็มอง :her

Edited by GianBuffalo, 14 May 2007 - 11:45 PM.

#52 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 May 2007 - 01:49 AM

ผู้ ญ เล่นเกมไม่แปลกแน่นอนแฟนผมก็เล่น :numairu:

ที่มองเพราะคุณน่ารักเค้าถึงมองก็อาจเป็นไปได้ :explain

Edited by k2527hotmail, 15 May 2007 - 01:49 AM.

#53 STRSS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 15 May 2007 - 02:57 AM

เล่นเกมส์ไม่แปลกหรอกครับ แต่สถานที่มันไม่อำนวยนะจ๊ะ :her

ถ้ามีเพื่อนหญิงไปด้วยซักสองสามคนจะช่วยได้มาก :explain

ถ้าไม่มีใครไปด้วย ความจริงพี่ก็ว่างๆอยู่อะนะ (ล้อเล่นจ้า) :555

#54 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 May 2007 - 01:00 PM

โอย .... งูตรึมเลยอ่า

#55 meaw_ranger

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 15 May 2007 - 01:44 PM

เราก็เคยเล่นจ้า...ม่ะแปลกที่เล่นเกมส์หนุกดีด้วย..ไม่ต้องไปเปลืองเงินกับของไม่เป็
นเรื่อง (หนังสือดารา/หนังสือนิตยสารต่างๆที่เกี่ยวกับว่าจาทำไงไห้สวย/เครื่องประดับแพงๆ)
ซื้อเกมส์เล่นเองที่บ้านดีก่าสบายย..- -...
แต่เล่นที่ร้านเกมส์ม่ะดีเยยจ้า...มีแต่พวกน่ากลัว
เคยเข้าไปเล่นเกมส์ยิงปืนเครื่องอะไรไม่รู้อะงับ (ยิงผี)แต่เห็นบรรยากาศแล้วอยากหันปืนไปยิงคนในร้านแทน....นึกว่าผี....เอิ้กๆๆ..
ขำๆ

#56 คนที่บังเอิญผ่านมา

ผ่านมานานแล้ว

Posted 15 May 2007 - 04:03 PM

ปกติผมไม่เคยเห็นผู้หญิงไปนั่งเล่นวินนิ่งคนเดียวเลยแฮะ ถ้านั่งเล่นกะแฟนตามห้าง(ที่ห้องหยอดเหรียญอ่ะ) ก็พอเห็นมั่ง
แต่ถ้าเป็นพวกเกม On-line อ่ะเห็นมีเยอะ ตอนนี้ลูกพี่ลูกน้องผมคนนึง(เป็นผู้หญิง)ก็เปิดร้านเกมออนไลน์อยู่
เจ๊แกยิ่งน่ารักอยู่ด้วย ถ้าไม่มีพวกเกรียนมากวนก็ดีดิ :her

#57 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 May 2007 - 08:10 PM

ยินดีต้อนรับนะครับ :um

#58 neji

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 May 2007 - 12:37 PM

เก็บตังค์ซื้อเองดีกว่าค่ะ เล่นที่บ้าน ชวนเพื่อนๆมาเล่นด้วยกัน เราเล่นกะพี่ โวยวายเต็มที่สนุกมากๆ

เราเคยไปเล่นที่ร้าน เจ้าของร้านหน้าม่อต่อเวลาให้ด้วย ฮ่าๆๆ เล่นฟรี เอาก็เอาฟะ

#59 ninesola

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 December 2007 - 12:00 AM

ไม่ผิดหรอกครับ แต่ส่วนมากเค้าไม่เล่นกันน่ะ
นานๆจะเจอที เลยเป็นที่น่าสนใจ สำหรับพวกผู้ชายหัวงู 967339c1.gif

#60 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 03 January 2008 - 05:47 PM

ไม่ผิดเล่น CABAL ผู้หญิงยังเล่นเลย