`

Jump to content

ผู้หญิงเล่นเกมส์มันผิดนักหรือ

59 replies to this topic

#21 61 Stumm Gart

โรคจิต...ติดบอร์ด

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2007 - 08:54 AM

:love

ต้องถามในทางกลับกันว่า ทำไมผู้หญิงไม่ค่อยเล่นเกมส์เน้อ

#22 7th_Heaven

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 May 2007 - 08:58 AM

ไม่ผิดหรอกคับ แต่แปลกมากกว่า ถ้าเป็นผมนั่งเล่นอยู่ แล้วมีผู้หญิงเดินเค้ามาเล่นวินนิ่ง ผมก็มองเหมือนกัน :aha:

เคยเห็นแต่ผู้หญิงตามร้านเกมออนไลน์ แต่คอนโซลนี่ไม่เคยเห็นอ่า

#23 ~nini~

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 May 2007 - 09:00 AM

ผู้หญิงเล่นเกมไม่เห็นแปลกตรงไหนเลยค่ะ จะเล่นอ่ะใครจะทำไม อยากมองให้มันมองไป

แต่ถูกมองกันทั้งร้าน ก็ไม่ค่องกล้าเหมือนกันนะ :her

เมื่อก่อนตอนยังไม่มีร้านเป็นของตัวเอง จะเล่นเกมที ต้องให้เพื่อนผู้ชายพาไป เกิดเป็นหญิงนี้มันช่างลำบากจิงจิ๊งงงงง

แต่ตอนนี้มีร้านเป็นของตัวเองแล้ว พอมีลูกค้าผู้หญิงเข้ามา ต้องคอยเอาไม้เคาะหัวพวกเด็กเกรียนไว้ให้มันอยู่นิ่งๆ

เอาใจลูกค้าผู้หญิงไว้ก่อนอ่ะนะ เข้าใจหัวอกเดียวกัน :aha:

#24 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2007 - 09:06 AM

ผู้หญิงเข้าบอร์ดนี้ทีไรต้องสงสัยไว้ก่อนซะแระ
ถ้าเป็นผู้หญิงจริงนะครับ ผมไม่อยากให้เล่นเกมหรอก
เพราะผู้หญิงมักเล่นเกมไหนจะต้องฝึกจนเอาชนะผู้ชายให้ได้

#25 Forcezilla

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 14 May 2007 - 09:23 AM

ทีหลังเข้าไปเล่นที่ร้าน ก็ลองเล่นเกมส์พวก ManHunt , Mortal Combat ฯลฯ ดูสิครับ เค้าอาจจะมองคุณดูดีขึ้นก็ได้ :aha:

Finish Him!!! :ohmygod

#26 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 May 2007 - 09:28 AM

ผู้หญิงเล่นเกมส์ จะดูน่ารักเป็นพิเศษ
แต่เล่นวินนิ่ง คงจะดูแปลกเป็นพิเศษ

#27 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2007 - 09:42 AM

มันก็ย่อมแปลกละครับ เพราผุ้หญิงเล่นเกมมีน้อย
แต่น้องสาวผมก็เล่นเกม(เพราะติดมาจากผม)

ขอภาพของน้องประกอบการอ่านกระทู้ด้วยซิครับ
ถ้ารูปร่างหน้าตาน่าเอ็นดูเด๋วจะมีผู้ใหญ่ในนี้อุปถัมป์เครื่องเกมให้เอง
(อิอิ แซวเล่นนะ อย่าโกรธ)

#28 arterart

Gu Art

Posted 14 May 2007 - 09:44 AM

มองเพราะความน่ารักก็มีน๊า อย่างน้อง ๆ ผมเล่นเกมส์ผมงี้มองเพลินเรย

#29 Calm`Like`A`Bomb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 May 2007 - 10:14 AM

รอเซฟ เอ้ย รอดูรูปปลากรอบ

#30 XtheWiz

Posted 14 May 2007 - 10:22 AM

ผมชอบผู้หญิงเล่นเกมนะ :shame2

#31 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 14 May 2007 - 10:22 AM

ไม่ผิดหรอกครับ แต่คนอื่นๆอาจจะมองว่าแปลก เพราะไม่ค่อยมีผุ้หญิงไปเล่นเกมส์ที่ร้าน ยังไงเพื่อความสบายใจ หยอดกระปุกเล่นเกมส์ที่บ้านดีกว่าครับ

#32 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 May 2007 - 10:25 AM

เค้าคงงงๆที่เห็นเล่น winning มั๊ง ผมว่าผู้หญิงเล่นเกมส์ไม่เห็นจะแปลก บางคนเล่นเก่งกว่าผู้ชายด้วยซ้ำ ใน xbox360ก็มีตั้งหลายคน

#33 t.EXIT

Posted 14 May 2007 - 10:34 AM

เรื่องปกติเลยคับ ผู้ชายก็ต้อง เหล่ หญิง น่ารักๆ เป็นธรรมดา :shame2

ถึงไม่อยู่ในร้านเกมถ้าน่ารักผมก็มองคับ :aha:

#34 poad

เซียนเกม

Posted 14 May 2007 - 11:10 AM

ไม่แปลกที่เล่นเกมครับ น้องสาวผมก็เล่นแถมเก่งด้วย(วินนิ่ง)

แต่อย่างที่เพื่อนๆบอก ร้านเกมไม่เหมาะหรอกครับ นั่งเล่นที่บ้านดีกว่า หรือถ้าไม่มีเครื่องมาเล่นกับผมก็ได้นะเออ :aha: :eiei

#35 xanyz

Posted 14 May 2007 - 11:10 AM

ส่วนมากผู้หญิงคงเล่นไปทาง com มากกว่ามั๊งครับ ไม่ค่อยเห็นมาเข้าร้าน ps2
ว่าแต่ผมยังสนใจเลยครับเวลามีผู้หญิงเล่น music game มันจะเป็นจุดสนใจขึ้นมาทุกที

#36 o++o

• Interests:Games

Posted 14 May 2007 - 11:12 AM

สงสัยเค้าไม่ชินหน้าคุณน่ะครับ ต้องเข้าไปเล่นบ่อยๆ :sleep

#37 2ndRUNNER

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 May 2007 - 12:14 PM

อยากท้าดวล Winning ใครแพ้.. ถอด!

#38 leaky

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 14 May 2007 - 01:07 PM

ถ้า Pc ก็คงไมแปลก แต่ถ้า Console อืม ..... มันหาดูยากนะ ช่างมีบุญจริงๆ ว่างๆมาเล่นบ้านผมก็ได้นะ ทั้งบ้านมีผมเล่นอยู่คนเดียว :aha:

#39 azarashi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 May 2007 - 01:13 PM

เพื่อความปลอดภัยของน้อง แนะนำให้เล่นเกมส์อยู่บ้านดีกว่า
สมัยนี้พวกหูดำมันเยอะครับ

#40 bigbigworld

"..หุ หุ ก็คนมันแรง.."

• Executive Members

Posted 14 May 2007 - 01:23 PM

:aha: ผมก็เคยเจอนะครับ..อย่างน้อย ณ เวลานั้น ก็เป็นผู้หญิงคนเดียว(ในร้าน)ที่สวยที่สุด..แฮ่..แฮ่.. :shame2