`

Jump to content

เห็นเพื่อนๆโพสเกี่ยวกับเลโก้จีนบ่อยๆครับ (กระทู้ เลโก้จีนสายเมือง)

10 replies to this topic

#1 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2017 - 02:30 PM

เห็นเพื่อนๆโพสเกี่ยวกับเลโก้จีนบ่อยๆครับ

พอดีผมมีโอกาสเข้าไปอยู่ในกลุ่ม เลโก้จีนสายเมืองครับ
เอาคลิปมาฝากครับผม รบกวนเพื่อนๆด้วยฮะ

สามารถเข้าไปรวมกลุ่มกันได้นะครับ ที่ กลุ่มเฟส เลโก้จีนสายเมือง ครับ

อันนี้ คลิปรีวิว เลโก้จีน เป็นแนวตึก อาคาร หลังใหญ่ครับ
จะเป็นพวก modular บ้าง city บ้าง ส่วนใหญ่จะมี BasePlate ขนาด 32x32 ตุ่ม จะเรียกรวมๆว่า สายเมืองครับผม

อันนี้ตัวล่าสุด สวยมากๆ เลโก้จีนบ้านตกปลา

อันนี้ ตึก นินจาโกครับ สูงมากๆ

ตัวนี้บ้าน Modular ชื่อว่า Assembly Square ลอกของแท้มาทั้งหลังเลย

อันนี้ Modular พี่จีนทำเอง มีประกวดแบบครับ ร้าน Wine & Financial

นี่ก็ Modular ครับ ตึก L-Car หัวมุมเป็น Potter Corner

ฝากไลค์ แชร์ กดติดตามด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ

ปล. ใส่โค้ด youtube ยังไงครับ ไม่ได้โพสนานลืมแล้วครับผม

#2 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2017 - 02:36 PM

น่าสน

#3 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 29 November 2017 - 02:44 PM

View PostMaster job, on 29 November 2017 - 02:36 PM, said:

น่าสน

ปรึกษาได้นะครับ ผมไม่ได้ขายนะ ผมซื้อ 5555
พอไกด์ได้นิดหน่อยครับผม

#4 Xpert

เซียนเกม

Posted 29 November 2017 - 07:41 PM

น่าเล่นแฮะ เบื่อกันพลามาต่อเลโก้จีนบ้างก็ไม่เลว

พวกนี้ต่อแล้วมัน snap ฟินเหมือนของแท้มั๊ยครับ

#5 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 29 November 2017 - 09:54 PM

View PostXpert, on 29 November 2017 - 07:41 PM, said:

น่าเล่นแฮะ เบื่อกันพลามาต่อเลโก้จีนบ้างก็ไม่เลว

พวกนี้ต่อแล้วมัน snap ฟินเหมือนของแท้มั๊ยครับ

แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ
Lepin
SY
XingBao
Decool
พวกนี้ คุณภาพดีขึ้นเรื่อยๆทุกวันครับ
ในคลิปที่ผมมาลงส่วนมากเป็น Lepin ครับ (ส่วนใหญ่พวกที่เจอวางขายจะเป็น 4 ยี่ห้อนี้)
ส่วนยี่ห้อนอกเหนือจากนี้ก็จะมีคุณภาพลดหลั่นกันไปครับ ยี่ห้อเค้าเยอะมากๆๆๆจริงๆ

มีข้อตินิดนึงตรงที่ ถ้าต่อไวๆเผลอโดนมุมอาจมีเจ็บมือบ้างครับ
โดยความรู้สึกส่วนตัว คือ ขอบมุมจะคมกว่าของแท้ครับ

#6 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 November 2017 - 10:32 PM

โห เดี๋ยวนี้ก็อปโจ้งๆแบบไม่หลบเลี่ยงเลยแฮะ

#7 paper003

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 November 2017 - 10:45 AM

เดี๋ยวนี้งานจินขายกันแบบเต็มตัวครับ
มีแบบของตัวเอง มีงานสินค้าของตัวเองเลย
อยู่ที่จะโดนเมื่อไหร่เท่านั้นเอง
ล่าสุดทางโมเดล ดราก้อน โมโมโกะ โดนบันได ปิดไปแล้ว
งานโมโม ดีนะครับ ทั้งพลาสติก การออกแบบ โมบางตัวอัพดีเทลสวยมาก ก็แอบเสียดายเหมือนกัน

#8 umbababa

เซียนเกม

Posted 30 November 2017 - 11:41 AM

ผมซื้อให้หลานๆเล่นมันถูกดีนะ ของแท้สินค้าพวกนี้มันแพงเกินอ่ะ ถ้าไม่มีก๊อปก็คือคงไม่ซื้อเล่น ความหลงไหลผมไม่มากพอ

#9 amaking69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 November 2017 - 12:30 PM

พูดถึงเรื่องโดนปิดทีไร ผมละเสียวเพจตัวเองจริงๆ

#10 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 30 November 2017 - 02:22 PM

มีเพจคนไทยแนะนำไหมครับ จขกท อยากไปแจม อิอิ เลโก้จีน ผมเอาลองเล่นขำๆ งานเคนะครับ ยี่ห้อ หลิงปิง 555 แต่บางเลเอ้ต้องใช้กาวช่วยติดไปเลย ผมต่อชุดรถไฟอยู่ ดีเทลดีเลย

ข้อเสีย ชุดรถไฟที่ผมต่อ

- ขนแมว กับ พวกที่เป็นพลาติกใส จะไม่ใส่ ขุ่นๆ
- ตรงฐานข้อต่อบางที ถ้าไม่คิดแกะต่อใหม่ ติดกาวไปเลยครับ มันจะหลวมๆ
- สติ๊กเกอร์ที่แถมมา ไม่ค่อยดี บางมากๆ

Edited by Pasaniva14, 30 November 2017 - 02:25 PM.

#11 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 06 December 2017 - 08:27 AM

เลโก้จีน ซื้อลิขสิทธิ์ snoopy ทำขายขึ้นห้างฯแล้วนะเออ สุดยอด