`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เครื่อง 3DS เล่นก๊อป cfw จะมีปัญหาเรื่องเซ...

BomLoveCat's Photo BomLoveCat 17 Aug 2017

เครื่อง 3DS เล่นก๊อป cfw จะมีปัญหาเรื่องเซฟเกมหรือเปล่าครับ คือผมกำลังชั่งใจว่าแปลงเครื่องดีหรือเปล่าเพราะปกติผมจะเป็นคนเล่นเกมจบเป็นเกมๆเก็บรายละเอียดสะสมของไปเรื่อยๆผมเลยห่วงเรื่องเซฟเกมที่เราเล่นมาเป็นหลายๆชั่วโมงน่ะครับ มีใครเล่นเครื่องแปลง cfw แล้วเจอปัญหาอะไรกันบ้างครับ ขอบคุณครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 18 Aug 2017

เท่าที่ผมแปลงให้ลูกค้า เพื่อนๆ หลายๆ คน ยังไม่เจอปัญหาเรื่อง save หายนะครับ
แต่หากจะซวยจริงๆ คือ mem เสีย แบบนี้ก็ช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ

Methawut's Photo Methawut 21 Aug 2017

แสดงว่า save ที่ผมเล่นไว้ด้วย gateway เอามาเล่นต่อกับการทำ cfw ได้เลยใช่ปะครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 21 Aug 2017

Methawut, on 21 August 2017 - 06:51 AM, said:

แสดงว่า save ที่ผมเล่นไว้ด้วย gateway เอามาเล่นต่อกับการทำ cfw ได้เลยใช่ปะครับ

ไม่ได้ครับ (หรืออาจจะต้องมีการแปลง save ซึ่งตรงนี้ แสงก็ไม่เคยลอง เหมือนกันครับ)

เฮียเครียดมั๊กๆ's Photo เฮียเครียดมั๊กๆ 21 Aug 2017

เล่นมาสองเดือน หลายเกม(หลานชายแย่งเล่นด้วย) เซฟไม่หายนะครับ

Methawut's Photo Methawut 21 Aug 2017

Mio and Mayu, on 21 August 2017 - 07:05 AM, said:

ไม่ได้ครับ (หรืออาจจะต้องมีการแปลง save ซึ่งตรงนี้ แสงก็ไม่เคยลอง เหมือนกันครับ)

อ้อผมอ่าน ไม่ดีเอง จขกท หมายถึงเล่นๆไปแล้ว save มีปัญหา พอดีผมเล่น gateway อยู่หลายเกมเลย
แสดงว่าไป cfw อาจจะต้องเล่นใหม่แน่เลยถ้าไม่มีตัวแปลง

ขอบคุณครับ