`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

N3DS with Gateway มีวิธี up fw nand เป็น v...

Methawut's Photo Methawut 14 Aug 2017

ตอนนี้ N3DS ผมเป็น version 9.0.0-20U เล่นผ่าน gateway emunand ก็เป็น 9.0.0-20U ด้วย แต่อยาก up emunand เป็น 11.2 มันจะทำได้ไหมครับ
เพราะถ้า up emunand online ตามปกติมันจะได้ fw ล่าสุดที่สูงกว่า 11.2 ซึ่งจะใช้ gateway ไม่ได้

ขอบคุณมากครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 14 Aug 2017

ทำได้ครับ
format ให้เป็น emunand ให้เรียบร้อย
หาเกมที่ผมมี FW 11.2 ให้ตรงกับ zone เครื่อง หาจากที่นี้ www.3dsdb.com ว่าเกมอะไร fw11.2

ลงเกมที่จะ up ลงในตลับ GATEWAY ให้เรียบร้อย
กดเหมือนจะเข้า GATEWAY ปกติ other setting - setting - profile - ndsprofile และให้ทำการกด กากบาท ขึ้น ไปด้วย

เสร็จแล้วก็จะมาหน้า home กด select เลือกเกมนั้นขึ้นมา กดเล่น เครื่องก็จะทำการ update Emunand เป็น 11.2 ครับ ลองดู

ปล จริงๆ หากไม่ติดขัดอะไร ผมแนะนำให้ทำ CFW ไปเลย เพราะ Gateway เหมือนทีมจะไม่ทำต่อแล้ว ไม่ได้ update มา 6-7 เดือน
CFW เล่นเกมได้หมด ประหยัด batt
Action Replay ก็ได้ Emu ก็ได้ ค่อนขัางครบแล้ว

ติดขัดอะไรติดต่อมา หรือหากจะทำ CFW ก็ยินดีบริการคครับ
แสง 086-3341537
line id sang_dgo

Methawut's Photo Methawut 14 Aug 2017

View PostMio and Mayu, on 14 August 2017 - 09:46 AM, said:

ทำได้ครับ
format ให้เป็น emunand ให้เรียบร้อย
หาเกมที่ผมมี FW 11.2 ให้ตรงกับ zone เครื่อง หาจากที่นี้ www.3dsdb.com ว่าเกมอะไร fw11.2

ลงเกมที่จะ up ลงในตลับ GATEWAY ให้เรียบร้อย
กดเหมือนจะเข้า GATEWAY ปกติ other setting - setting - profile - ndsprofile และให้ทำการกด กากบาท ขึ้น ไปด้วย

เสร็จแล้วก็จะมาหน้า home กด select เลือกเกมนั้นขึ้นมา กดเล่น เครื่องก็จะทำการ update Emunand เป็น 11.2 ครับ ลองดู

ปล จริงๆ หากไม่ติดขัดอะไร ผมแนะนำให้ทำ CFW ไปเลย เพราะ Gateway เหมือนทีมจะไม่ทำต่อแล้ว ไม่ได้ update มา 6-7 เดือน
CFW เล่นเกมได้หมด ประหยัด batt
Action Replay ก็ได้ Emu ก็ได้ ค่อนขัางครบแล้ว

ติดขัดอะไรติดต่อมา หรือหากจะทำ CFW ก็ยินดีบริการคครับ
แสง 086-3341537
line id sang_dgo

ทำได้หละครับ ได้ 11.2 คืนมาหละ แต่ก็เล่น DQ XI ไม่ได้อยู่ดี คงเป็นที่ file game เองไม่สมบูรณ์ ส่วนเรื่อทำ CFW อย่างไรผมจะติดต่อคุณแสงไปนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 14 Aug 2017

View PostMethawut, on 14 August 2017 - 02:20 PM, said:

ทำได้หละครับ ได้ 11.2 คืนมาหละ แต่ก็เล่น DQ XI ไม่ได้อยู่ดี คงเป็นที่ file game เองไม่สมบูรณ์ ส่วนเรื่อทำ CFW อย่างไรผมจะติดต่อคุณแสงไปนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

DQ XI .3ds เห็นมีเพือ่นๆ ลองแล้ว ให้ลองเข้าเกมอื่น ก่อน แล้วค่อยเข้า DQ XI ครับลองดู

เผอิญผมไม่มี file เกม .3ds เลยไม่รุ้จะลองยังไง

View PostMio and Mayu, on 14 August 2017 - 02:31 PM, said:

DQ XI .3ds เห็นมีเพือ่นๆ ลองแล้ว ให้ลองเข้าเกมอื่น ก่อน แล้วค่อยเข้า DQ XI ครับลองดู

เผอิญผมไม่มี file เกม .3ds เลยไม่รุ้จะลองยังไง

คิดว่าเป็นที่ file game หละครับ เพราะ unzip ออกมา ขนาด file 2.6GB เห็นว่าจริงๆต้อง 4.xGB เพราะพอผมเปิดเข้าไป
ตอนเลือกเกม icon มันขาวๆเลย ลองเข้าเกมอื่น ออกมาดูอีกทีก็เหมือนเดิม

donutza's Photo donutza 14 Aug 2017

ไฟล์เกม 4gb เต็มนะครับ น่าจะได้ไฟล์เสียมา
พยายามหาไฟล์ดีๆมา ผมว่าได้แหละครับ ไม่น่ามีปัญหา

vip95000's Photo vip95000 14 Aug 2017

cfw สามารถค้าหาสูตรเกมส์เองเหมือน gateway ทำได้ไหมครับ ตอนนี้ผมติดตรงนี้แหละ ถ้าทำได้ ผมจะได้
เปลี่ยนเป็น cfw ซักที

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 15 Aug 2017

View Postvip95000, on 14 August 2017 - 09:04 PM, said:

cfw สามารถค้าหาสูตรเกมส์เองเหมือน gateway ทำได้ไหมครับ ตอนนี้ผมติดตรงนี้แหละ ถ้าทำได้ ผมจะได้
เปลี่ยนเป็น cfw ซักที

ค้นหาสูตรเองเท่าที่ตามยังไม่เห็นนะครับ แต่หาก เวปสูตรที่เค้าทำมาก็ ผมมีประมาณ 2 เวป หลักๆ

http://www.speedfly....endo/3ds_cheat/

https://filetrip.net/folder?FrGTeKhyfA

Methawut's Photo Methawut 16 Aug 2017

View Postdonutza, on 14 August 2017 - 06:01 PM, said:

ไฟล์เกม 4gb เต็มนะครับ น่าจะได้ไฟล์เสียมา
พยายามหาไฟล์ดีๆมา ผมว่าได้แหละครับ ไม่น่ามีปัญหา

ได้หละครับ หาจนเจอ file เต็มๆ 4GB เล่นได้หละ เย่ๆ

aosarawut's Photo aosarawut 20 Aug 2017

View PostMethawut, on 16 August 2017 - 09:36 PM, said:

ได้หละครับ หาจนเจอ file เต็มๆ 4GB เล่นได้หละ เย่ๆ

หาจากไหนครับ pm บอกหน่อย อยากเล่นเหมือนกัน