`

Jump to content

Mario Kart 8 online

4 replies to this topic

#1 maakk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 31 July 2017 - 11:43 AM

สอบถามครับ ทำไมเวลาเล่นแบบออนไลน์ แล้วรถมันมักจะเบี่ยงซ้ายหรือขวาเอง ตอนแรกนึกว่าจอยเสีย
แต่พอเล่นแบบ single รถวิ่งตรงปกติ

ไม่รู้ว่าใครเป็นบ้าง แล้วจะแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

#2 wichean

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 July 2017 - 01:58 PM

ไม่เป็นนะตอนผมเล่น

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 August 2017 - 06:36 AM

ของผมก็เป็นครับ แต่ไม่ทุกครั้ง

กำลังสงสัยว่าเวลาถ่าน joy ใกล้หมดจะออกอาการแบบนี้มั้งครับ

#4 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 August 2017 - 12:23 AM

ไม่เป็น

#5 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 02 August 2017 - 09:05 PM

ไม่รู้ใช่เปล่า ตอนที่เลือก ประเภท รถ ล้อ และ ปีก ที่กดดู ค่า speed, acceleration, weight ไรพวกนี้ ด้านล่างมันจะมี ให้เลือก
1. กด L จะเป็นประมาณเลี้ยว auto คือ มันจะพยายามพาเราเลี้ยวไม่ให้ตกขอบ (ถ้าเสาอากาศตรงหางมีรูปสัญญาณคือ ON mode นี้)
2. กด Y จะเลือกบังคับแบบเอียงจอย หรือ แบบ โยกปุ่ม
ที่ผมเคยเจอแล้วรุ้สึกเหมือนเลี้ยวเอง เพราะเปิด ข้อ 1 ON ไว้