`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

Mario Kart 8 online

maakk's Photo maakk 31 Jul 2017

สอบถามครับ ทำไมเวลาเล่นแบบออนไลน์ แล้วรถมันมักจะเบี่ยงซ้ายหรือขวาเอง ตอนแรกนึกว่าจอยเสีย
แต่พอเล่นแบบ single รถวิ่งตรงปกติ

ไม่รู้ว่าใครเป็นบ้าง แล้วจะแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

wichean's Photo wichean 31 Jul 2017

ไม่เป็นนะตอนผมเล่น

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 01 Aug 2017

ของผมก็เป็นครับ แต่ไม่ทุกครั้ง

กำลังสงสัยว่าเวลาถ่าน joy ใกล้หมดจะออกอาการแบบนี้มั้งครับ

luckyang's Photo luckyang 02 Aug 2017

ไม่เป็น

Methawut's Photo Methawut 02 Aug 2017

ไม่รู้ใช่เปล่า ตอนที่เลือก ประเภท รถ ล้อ และ ปีก ที่กดดู ค่า speed, acceleration, weight ไรพวกนี้ ด้านล่างมันจะมี ให้เลือก
1. กด L จะเป็นประมาณเลี้ยว auto คือ มันจะพยายามพาเราเลี้ยวไม่ให้ตกขอบ (ถ้าเสาอากาศตรงหางมีรูปสัญญาณคือ ON mode นี้)
2. กด Y จะเลือกบังคับแบบเอียงจอย หรือ แบบ โยกปุ่ม
ที่ผมเคยเจอแล้วรุ้สึกเหมือนเลี้ยวเอง เพราะเปิด ข้อ 1 ON ไว้