`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ซื้อ Ext.HDD 1 T. ของ WD มาใช้กับ PS4 แต่พ...

spock's Photo spock 15 Mar 2017

ดีใจเฟิร์มแวร์ใหม่ ได้ขยายที่เก็บแบบง่ายๆ แต่ผมอยากโหลดหนังกะรูปไว้ดูบนเครื่องด้วย

กลับทำไม่ได้ เพราะPS4 มันจับฟอร์แมทลบไดรเวอร์ไปรึเปล่าครับ แบบนี้ใช้กับคอนโซลได้อย่างเดียวสิ

อ้อ ย้ายเซฟเกมมาก็ไม่ได้ งงเลย ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ

spock's Photo spock 15 Mar 2017

โอย ขออภัยครับผิดห้อง ตาลายซะงั้น ฝากแอดมินลบทีครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 17 Mar 2017

คือ งง จะให้เห็นทั้งใน PS4 และ เห็นใน com ด้วยใช้ปะครับ ความหมายแบบนี้ใช้ไหม

spock's Photo spock 19 Mar 2017

ใช่ครับ นึกว่าจะถอดมาเสียบใช้กะคอม เพื่อเก็บอย่างอื่นได้ด้วย

สรุปว่าอดครับ

samsung001's Photo samsung001 12 Apr 2017

ถ้าเอาไปฟอร์แมทกับ PS4 แล้วจะนำมาใช้กับคอม คอมจะมองไม่เห็นครับ ต้องนำHDD ลูกนั้นมา F Disk ใหม่ แล้วฟอร์แมท เป็นFAT 32 เท่านั้น ทั้งPS4 และ คอมก็จะมองเห็นครับ

thaiger's Photo thaiger 14 Apr 2017

เหมือนไปร้านแมคโดนัล แล้วไปสั่ง พิซซ่าสองถาด เอาแบบครึ่งราคา