`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ตลับgate way นี่ เสียบไว้เฉยๆก็กินแบทหรือเ...

umbababa's Photo umbababa 04 Jan 2017

ส่วนตัวผม ตั้งแต่วันแรกที่ได้3dsxlมาพร้อมgateway ก็ลองเทสได้2ชม.เศษๆ.ตั้งแต่ครั้งแรกที่ลอง
ก็คิดว่า gatewayกินแบทขนาดนี้ทารุณแบทมาก ก็เลยเอาแบทปลอมมาไส่แทนแล้วใช้ควบพาวเวอร์แบ๊งค์(ใช้ได้แค75%ของแบทแท้)
คิดว่า ซักวัน น่าจะมีตัวเลือกที่ดีอย่างเล่นผ่านSDcard เหมือนpspได้เมื่อไรค่อยเอาแบทแท้มาเล่นละกัน
จนวันที่แบทปลอมผมเสื่อมแล้ว ผมจึงแกะเอาแบทแท้มาลองอีกครั้ง

เปิดแสงไว้ระดับ3 เปิด3Dสุด เปิดเสียงสุด เกมส์mario 3dlandเปิดหน้าไตเติลเดโมทิ้งไว้

เล่นจากGATEWAY 2.ชม.20นาที ไฟแดงกระพริบ
เล่นจากCIAบนSDcard เสียบตลับgatewayไว้เฉยๆไม่โหลดromเข้า 3ชม. ไฟแดงกระพริบ
เล่นจากCIAบนSDcard โดย ดึงเอาตลับgatewayออกจากเครื่อง 4ชม.5นาทีไฟแดงกระพริบ
เล่นจากตลับแท้ 4ชม.30นาที ไฟแดงกระพริบ

แค่เสียบตลับgatewayคาไว้ระหว่างเล่นcia ก็ดูดแบทได้เกิน1ชม.เสียอีก เล่นเอาผมอยากแปลงเป็นCFWแทนจริงๆ
Edited by umbababa, 04 January 2017 - 08:58 PM.

Julong's Photo Julong 04 Jan 2017

จำได้ตอนนั้นผมเคยตั้งถามว่า gate กับ cfw อันไหนดีกว่า เห็นท่านบอก gate กินแบทผมเลยไป cfw เลย
เล่นไป 4-5 ชั่วโมงไฟแดง
Edited by Julong, 04 January 2017 - 11:14 PM.

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 04 Jan 2017

โอ้ว ไม่เคยจับเวลาขนาดนี้เลยแหะะ

ช่าง's Photo ช่าง 05 Jan 2017

เครื่องรุ่นไหนคับ

ช่าง's Photo ช่าง 05 Jan 2017

ผมส่งในข้อความให้แล้วนะคับ