`

Jump to content

อยากกิน ชีสเบอร์เกอร์ อร่อยๆ ....

25 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2007 - 12:15 AM

อยากกินพวกชีสเบอร์เกอร์อร่อยๆน่ะครับ ตอนนี้เบื่อแมคโดนัลแล้วอะ มีร้านไหนที่ขายเบอร์เกอร์อร่อยๆมั่งมั้ยครับ ที่สยามพาราก้อนพอมีร้านแบบนี้หรือป่าว เห็นที่นั่นมีแต่ร้านอาหารฝรั่งมีร้านไหนที่ขายอาหารแนวๆนี้มั้ยครับ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :bye

#2 AdayMoNes

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 May 2007 - 03:40 AM

ถ้าชอบเบอเกอร์ จ้าวเดียวที่สุดยอดแล้ว --> เบอร์เกอร์คิง

สั่งอันนี้อันเดียวเอียนไปเป็นเดือน --> ดับเบิ้ลวอปเปอร์ เพิ่มชีสและเบค่อน 199บาท คิดว่ามันจะใหญ่แค่ไหน ซื้อMCอันละ19ได้10อัน

#3 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2007 - 06:23 AM

ใช่คับ ที่เบอร์เกอร์คิงนี่ สะจายวัยรุ่นเลยคับ

#4 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 06 May 2007 - 08:31 AM

ไปลอง MOS burger เป็นสาขาจากญี่ปุ่น ที่ Central World ดูสิครับ

#5 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 06 May 2007 - 08:54 AM

ไม่สนใจไปลอง sanwich เทพแห่ง subway บ้างเหรอครับ
มีให้เลือกเยอะดี

#6 Vs_n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 May 2007 - 10:01 AM

ทริปเปิลวอปเปอร์ไปเลยคร๊าบบบบ เพิ่มชีสเพิ่มเบคอน อร่อยสุดๆ

#7 DeepBlue

Hara*

Posted 06 May 2007 - 01:38 PM

ถ้าเป็นเบอร์เกอร์ก็ต้อง burger king เลยครับ อร่อยที่สุดแล้ว ลองแล้วคุณจะลืม Mc ไปเลย ถ้ารับได้กับราคาที่แพงกว่าพอสมควรนะ 555+

#8 sax

เซียนเกม

Posted 06 May 2007 - 03:32 PM

View Postrufast, on May 6 2007, 08:54 AM, said:

ไม่สนใจไปลอง sanwich เทพแห่ง subway บ้างเหรอครับ
มีให้เลือกเยอะดี

:ah เป็นแซนวิชเหรอครับ อร่อยปะ

#9 pp_2532

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 May 2007 - 05:30 PM

คอนเฟิม Burger King ครับ ผมเคยกินครั้งเดียวแล้วติดใจเลย

แต่แนะนำว่าสั่งกินที่บ้านดีกว่านะ เพราะอันมโหฬารมาก กินลำบากเหลือเกิน

แต่อร่อยมากคับ :cry

#10 jaraba

.

Posted 06 May 2007 - 05:38 PM

Burger King สุดยอดครับ รองมาชอบ aw นะ mac นี่ไม่ชอบเลย

#11 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 06 May 2007 - 07:10 PM

Subway มันมีไรน่ากินม่างอะคับ เดินผ่านหลายรอบแระ แต่มะรุ้ว่าจาสั่งไรดี

รูปมันน่ากินเหลือเกิน ><

#12 kunchan

SKATE

Posted 06 May 2007 - 08:25 PM

เพราะดู cooking showdown มาป่าวเนี่ย อยากกินเหมือนผมเลย

ที่จริงผมก็อยากได้พวกร้านที่มันทำแบบเน้นๆ และก็เจ๋งๆ นะครับ

ขอที่เซนทรัลเวิลก็น่าไปลองแต่เห็นว่าคนเยอะนิ

#13 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 May 2007 - 10:42 AM

One of my US teacher said that Mcdonale Taste is likely POO when you compare with Burger King and I support it as well. Burger King is the best for Burger.... ( Double Whooper add Bacon and cheese is perfect ! ) :numairu:

#14 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 07 May 2007 - 04:36 PM

สมัยเด็กๆถ้าพ่อผมไปกทม.มักจะซื้อมาฝากจากสนามบินดอนเมืองประจำ(อยู่ตจวไม่มี burger king ครับ) ที่มันเป็นร้านเล็กๆตรงที่นั่งรอเครื่องอ่ะครับ

ยังไงก็อร่อยกว่า Mc มาก ชีสเค้าหอมมันกว่า เนื้อย่างหอมกรุ่น

Edited by katikung555, 07 May 2007 - 04:38 PM.

#15 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 07 May 2007 - 08:10 PM

โทดทีจ้า รูปใหญ่ไปนิด อิอิ... แต่เพื่อความสะดวกในการอ่าน

วันนี้เพิ่งอัพเดทรูปนี้+รีวิวMOS เบอเกอร์ ลงไปในกระทู้คุณ tybular ด้านล่างนี้ครับ คิดว่าเป้นทางเลือกอีกทางครับสำหรับผู้ที่ต้องทานฟาสต์ฟู๊ดเป็นประจำ (ไม่เบื่อวอปเปอร์กันเลยรึ ท่านๆ... หุหุ ส่วนกระผมไม่ไหวแย้วครับ... Subwayก็เช่นกัน) คิดว่าหลายๆท่านคงยังไม่ได้เข้าไปดูครับ เลยเอาLinkมาฝากเด้อ ชอบไม่ชอบ มาแชร์ความคิดเห็นกันได้ครับหุหุ...

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=41065

ว่าแล้วก็แนะนำอีกร้านเลยละกันครับ หุหุ... มีร้านอยู่ร้านนึงครับที่ผมทานชีสเบอเกอร์ของเค้าแล้วต้องยอมรับว่าแซ่บ... มาก รสชาติโฮมเมดแท้ๆ กลิ่นเนื้อเป็นเนื้อจริงๆ รสออกติดเปรี้ยวเล็กน้อยตามสไตล์ ที่สำคัญเนื้อชิ้นใหญ่ หนาและ จุ๊ยส์ซี่มากครับ หุหุ... ร้านนี้ไม่ใช่ร้านฟาสต์ฟู๊ดนะครับ หุหุ... แต่เป็นร้านอาหารสไตล์โมเดอร์น ที่พบอยู่ตามห้างดังทั่วไป เกรย์ฮาวด์ ครับ หุหุ... หรือถ้าต้องการทานชีสเบอร์เกอร์สไตล์นี้ ท่านสามารถหาทานได้ที่ไอริชผับทั่วไปครับ ทั้งโอเรียรี่ สีลม ลอนดอนเนอร์ สุขุมวิท(คุ้นๆว่ามีนะ) กัลลิเวอร์ ถ.ข้าวสาร เอ็กซ์โพลด ซ.คอนแวนต์(อันนี้เป้นแกะบดครับ แต่เนื้อก็มีนะ อุอุ...)

Edited by หุหุหึหึ..., 07 May 2007 - 08:12 PM.

#16 sax

เซียนเกม

Posted 07 May 2007 - 11:36 PM

โอววว คุณหุหุ ทำไห้ผมหิวเลยละ งี้ต้องไปลอง แต่จะว่าไป ราคาไม่แพงเท่าไหร่นี่ครับ

#17 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 May 2007 - 11:21 AM

เบอเกอร์อะไรก็ได้คับ ขอให้เข้าปากก็พอ โอ้ย......หิว :eiei :eiei

#18 ID_RIDER

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 May 2007 - 01:40 AM

ร้าน ไมค์ ที่เชียงใหม่เลยครับ สด อร่อย สะใจ

#19 Tonkza

MTFBWY

Posted 12 May 2007 - 12:52 PM

จริงถ้าพูดถึงชีสเนี่ย ดับเบิ้ลชีสเบอร์เกอร์ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ หนึ่งอิ่ม 109 บาทเป็นเซ็ทเพิ่ม 10 บาท เดี๋ยวนี้เพิ่ม 20 บาทเป็นซุปเปอร์ไซส์ได้ด้วย

แต่ของเบอร์เกอร์คิงนี้สุดยอดกว่าราคาสูงกว่า (ขอไม่ใช้ว่าแพงนะ) ราคามากกว่าแต่เนียนกว่า เยอะกว่า ของ BK นี่สั่งแค่ชุดชีสเบอร์เกอร์แล้วสั่งเพิ่งตังเป็น Go large นี่ก็อิ่มแล้วครับ ผมเคยสั่งดับเบิ้ลชีสของ BK แล้ว Go King ราคารวม 169 กินแล้วจุกเลย เพราะชิ้นใหญ่มากๆ อิ่มเกินมันจะไม่รู้สึกอร่อย

สั่งเกตที่สีชีสของ BK ครับมันจะสีเดียวกับชีสที่ขายในซูเปอร์มันจะขาวๆ แต่ของ Mc มันจะออกส้มๆ

#20 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 17 May 2007 - 10:07 AM

เสียดายว่าผมไม่กินเนื้ออ่ะ ไม่งั้นคงจะอร่อยกว่านี้

แต่เคยหลงกิน Whopper ของเบอร์เกอร์คิงไปเหมือนกันครับ เพราะตอนนั้นยังไม่รู้ว่าเป็นเนื้อ บอกได้สองคำ "อร่อยมาก"