`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

3dsLL เครื่องแปลง ซื้อpokeแท้ภาคใหม่มาเล่น...

lupus's Photo lupus 20 Nov 2016

ถ้ามีความเสียง

จะทำเครื่องเป็น fw แท้ล่า ต้องทำไงบ้างครับ

luckyang's Photo luckyang 21 Nov 2016

แบนครับ ปู่นิน เอาจริงรอบนี้

263

Julong's Photo Julong 21 Nov 2016

ตลับแท้ไม่รู้ แต่เห็นว่าโหลดจากฟรีช้อปแล้วออนได้แต่ไม่รู้โดนแบนไหม ผมยังเล่นเกมเก่าไม่หมดเลย

264

lupus's Photo lupus 21 Nov 2016

แล้วจะกลับไปแท้ ทำไงครับแปลงไว้นานมากแล้วครับ 555 ตอนแผ่น gateway ออกใหม่ๆ

แนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 24 Nov 2016

ตลับ Pokemon Moon Sun เครื่องที่แปลง ไม่ว่าจะ GATEWAY หรือ CFW ไม่สามารถเล่นตลับแท้ได้ครับ ถ้าเสียบมันจะบอกว่า มีการ remove ตลับออก เข้าใจว่า ตลับ Moon Sun ทำมากันทางไว้ครับ

ส่วนของ จขกท ต้องถามว่าแปลงอะไร ถ้าแปลง GATEWAY แล้วอยากเล่นแท้ แนะนำ ว่าให้ BACK UP NAND เก็บไว้ก่อน แล้วก็ UP แท้เล่นไปเลยครับ พอเล่นจนหน่ำใจแล้ว ค่อยหาทาง เอา NAND write คืนลงเครื่อง