`

Jump to content

Achievements อันสุดท้ายที่สุดแสนจะปลดยาก!!

13 replies to this topic

#1 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2007 - 01:21 PM

AP อันนี้อ่ะ พยายามเล่นยังไงก็ไม่ชนะเลยอ่ะครับ " Custum Challenge Victories " ใครมีทริคในการปลดแบบง่ายๆ รบกวนช่วยมาบอกกันหน่อยนะคร๊าบ :cry
AP จะได้ครบ 1000 กับเค้าสักที :cry2

#2 Nok_6630

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 April 2007 - 01:57 PM

คุณ จ๊อบ กับคุณ เม้ง ใครจะได้ AP 1000 ก่อนกันเนี้ย ??หุหุหุ

#3 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2007 - 07:23 PM

อันนี้ผมได้มาแล้วล่ะ จะว่ายากก็ยากนะ เพราะต้องแข่งกับคนทั้งโลก งมมันอยู่อาทิตย์นึงได้ครับ

สนามแต่ละสนามจะมีไลน์ที่วิ่งแล้วใช้เวลาน้อยที่สุด เพียงไลน์เดียวครับ

ต้องวิ่งทดสอบซ้ำไปซ้ำมากว่าจะเจอไลน์ที่ถูกต้องที่สุด สำหรับผมเกิน 10 รอบอ่ะ :blur

สถิติจะเฉือนกันในระดับ "มิลลิเซค" กันเลย

สนามระยะใกล้ จะวัดกันตรง "การออกตัว"

สนามระยะไกล จะอยู่ที่ความเนียนในการเข้าโค้ง , ดริฟ, out in out

เทคนิคของผม ก็คือ ซ้อม ซ้อม ซ้อม แล้วก็ ซ้อมครับ :her

ตะบี้ตะบันเล่นมันเข้าไป พรสวรรค์ไม่มี ต้องเล่นพรแสวง เหนื่อยเลย

ของผมเหลือ Instant challenge กับ Inter club ครับ

พักนี้ไปบ้าเล่น Hexic อิ อิ เหลือ 3 achievement เอง (แต่ยากโคตร) :aha:

Edited by คันโมะจัง, 28 April 2007 - 07:40 PM.

#4 คันโมะจัง

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2007 - 07:36 PM

ผมถามนิดนึงครับ

เวลาแข่ง inter club นี่เราสามารถเลือก club ที่จะแข่งด้วยได้ไหม

เท่าที่เคยลองแข่ง โดยไปที่ tab inter-club ที่เวลาอยู่ใน club มันเหมือนจะ random club ที่เราจะแข่งด้วยให้อ่ะ ไปแต่ละที เจอแต่บักสีดาเก่ง ๆ ทั้งน้าน

#5 sillycabon

Posted 29 April 2007 - 02:54 PM

View Postคันโมะจัง, on Apr 28 2007, 07:36 PM, said:

ผมถามนิดนึงครับ

เวลาแข่ง inter club นี่เราสามารถเลือก club ที่จะแข่งด้วยได้ไหม

เท่าที่เคยลองแข่ง โดยไปที่ tab inter-club ที่เวลาอยู่ใน club มันเหมือนจะ random club ที่เราจะแข่งด้วยให้อ่ะ ไปแต่ละที เจอแต่บักสีดาเก่ง ๆ ทั้งน้าน
ไม่ได้ครับ มันต้องนัดเล่นกันนะครับ พอคนกลุ่มนึงสร้างสนามเสร็จ ก็ให้อีกกลุ่มรีบหาห้องเลยครับ ได้ถึงจะเจอกันน่ะครับ :her

ขอถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ คือผมเจอบางสนามที่เป็น Hot Lap วิ่งทางตรง 10 เมตรอ่ะ ฝรั่งมันใช้ kavasaki ninja วิ่งได้ 3.31 วินาทีอ่ะ แต่ทำไมผมพยายามยังไงก็ทำได้ไม่เท่าเค้าอ่ะ ทำยังไงก็ทำได้แค่ 3.86 อ่ะ เป็นเพราะการออกตัวหรือเปล่าครับ? :blur

#6 คันโมะจัง

Posted 29 April 2007 - 03:10 PM

สนามนี้คุ้น ๆ ครับ ทางมันจะขึ้น ๆ ลง ๆ นิดนึงด้วยหรือเปล่าครับ เคยใช้ saleen ได้ 3.69 วิ

เอาชนะไม่ได้เหมือนกัน

ได้ลองใช้ gear manual หรือยังครับ ผมคิดว่ามันต้องมีดีนะ

เคยลองหัดใช้แล้ว งงไปหมด

ไว้ซื้อพวงมาลัยมาใช้เมื่อไหร่ จะหัดใช้ดู

เพราะเวลาใช้จอยปกติกดปุ่ม x a รู้สึกไม่ค่อยถนัด ชอบกล

แต่พวงมาลัยจะใช้ก้านเปลี่ยนเกียร์ที่อยู่ด้านหลังแบบ ferrari เลย คิดว่าน่าจะดีขึ้น

#7 sillycabon

Posted 29 April 2007 - 03:30 PM

View Postคันโมะจัง, on Apr 29 2007, 03:10 PM, said:

สนามนี้คุ้น ๆ ครับ ทางมันจะขึ้น ๆ ลง ๆ นิดนึงด้วยหรือเปล่าครับ เคยใช้ saleen ได้ 3.69 วิ

เอาชนะไม่ได้เหมือนกัน

ได้ลองใช้ gear manual หรือยังครับ ผมคิดว่ามันต้องมีดีนะ

เคยลองหัดใช้แล้ว งงไปหมด

ไว้ซื้อพวงมาลัยมาใช้เมื่อไหร่ จะหัดใช้ดู

เพราะเวลาใช้จอยปกติกดปุ่ม x a รู้สึกไม่ค่อยถนัด ชอบกล

แต่พวงมาลัยจะใช้ก้านเปลี่ยนเกียร์ที่อยู่ด้านหลังแบบ ferrari เลย คิดว่าน่าจะดีขึ้น
เกียร์ธรรมดาผมเล่นไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รุ่งครับ...ไม่รุ่ง :jark

#8 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 May 2007 - 09:59 AM

เดี๋ยวไปแจมด้วย 3ทุ่ม วันนี้ ใช่ป่าว
ไม่ได้เล่นนานแล้ว อ่ะ ด่านจับเวลาโคตรยากเลย เหลือ3ด่าน กับไปส่ง ผู้ชาย(ไกลชิบหาย) :cry

ใครมีเทคนิกป่าวครับ หรือ ซ้อม ซ้อม ซ้อม :555

#9 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 05 May 2007 - 11:23 AM

ดีใจด้วยครับที่ปลดล็อคได้ ผมยังไม่ถึงไหนเลยคับ

#10 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 06 May 2007 - 10:43 AM

ตามมาอย่างห่างๆๆคับ

#11 sillycabon

Posted 29 May 2007 - 08:49 PM

คุณเม้งปลดครบ 1000 แล้วอ่ะ อิจฉาว้อยยยยยยย :cry

#12 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 May 2007 - 09:55 PM

ง่า ตั้งแต่โดนแบน ไม่มีกำลังใจเล่นต่อเลยอ่ะ :cry

คิดถึงเพื่อนๆ ชาว TDU ทุกคนคร้าบ เบื่อมากมาย
อยากขับรถ ค้าบๆ :angry

#13 sillycabon

Posted 11 October 2007 - 02:42 AM

View Postsharp, on May 30 2007, 09:55 PM, said:

ง่า ตั้งแต่โดนแบน ไม่มีกำลังใจเล่นต่อเลยอ่ะ :cry

คิดถึงเพื่อนๆ ชาว TDU ทุกคนคร้าบ เบื่อมากมาย
อยากขับรถ ค้าบๆ :angry
:love JUB JUB

#14 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 July 2008 - 01:26 AM

เมื่อวันเวลาผ่านไป ap custom races ก็ไม่ยากอีกต่อไป เพราะคนออนน้อยมากๆ

แต่อันที่ยากที่สุดคือ Inter club victory three million times race at Robinson Crusoe island two hundred years ago ต่างหาก

เงื่อนไขสุดโหดจริงๆอ่า