`
←  Test Drive Unlimited
Logo
»

Achievements อันสุดท้ายที่สุดแสนจะปลดยาก!!

sillycabon's Photo sillycabon 28 Apr 2007

AP อันนี้อ่ะ พยายามเล่นยังไงก็ไม่ชนะเลยอ่ะครับ " Custum Challenge Victories " ใครมีทริคในการปลดแบบง่ายๆ รบกวนช่วยมาบอกกันหน่อยนะคร๊าบ :cry
AP จะได้ครบ 1000 กับเค้าสักที :cry2

Nok_6630's Photo Nok_6630 28 Apr 2007

คุณ จ๊อบ กับคุณ เม้ง ใครจะได้ AP 1000 ก่อนกันเนี้ย ??หุหุหุ

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 28 Apr 2007

อันนี้ผมได้มาแล้วล่ะ จะว่ายากก็ยากนะ เพราะต้องแข่งกับคนทั้งโลก งมมันอยู่อาทิตย์นึงได้ครับ

สนามแต่ละสนามจะมีไลน์ที่วิ่งแล้วใช้เวลาน้อยที่สุด เพียงไลน์เดียวครับ

ต้องวิ่งทดสอบซ้ำไปซ้ำมากว่าจะเจอไลน์ที่ถูกต้องที่สุด สำหรับผมเกิน 10 รอบอ่ะ :blur

สถิติจะเฉือนกันในระดับ "มิลลิเซค" กันเลย

สนามระยะใกล้ จะวัดกันตรง "การออกตัว"

สนามระยะไกล จะอยู่ที่ความเนียนในการเข้าโค้ง , ดริฟ, out in out

เทคนิคของผม ก็คือ ซ้อม ซ้อม ซ้อม แล้วก็ ซ้อมครับ :her

ตะบี้ตะบันเล่นมันเข้าไป พรสวรรค์ไม่มี ต้องเล่นพรแสวง เหนื่อยเลย

ของผมเหลือ Instant challenge กับ Inter club ครับ

พักนี้ไปบ้าเล่น Hexic อิ อิ เหลือ 3 achievement เอง (แต่ยากโคตร) :aha:
Edited by คันโมะจัง, 28 April 2007 - 07:40 PM.

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 28 Apr 2007

ผมถามนิดนึงครับ

เวลาแข่ง inter club นี่เราสามารถเลือก club ที่จะแข่งด้วยได้ไหม

เท่าที่เคยลองแข่ง โดยไปที่ tab inter-club ที่เวลาอยู่ใน club มันเหมือนจะ random club ที่เราจะแข่งด้วยให้อ่ะ ไปแต่ละที เจอแต่บักสีดาเก่ง ๆ ทั้งน้าน

sillycabon's Photo sillycabon 29 Apr 2007

View Postคันโมะจัง, on Apr 28 2007, 07:36 PM, said:

ผมถามนิดนึงครับ

เวลาแข่ง inter club นี่เราสามารถเลือก club ที่จะแข่งด้วยได้ไหม

เท่าที่เคยลองแข่ง โดยไปที่ tab inter-club ที่เวลาอยู่ใน club มันเหมือนจะ random club ที่เราจะแข่งด้วยให้อ่ะ ไปแต่ละที เจอแต่บักสีดาเก่ง ๆ ทั้งน้าน
ไม่ได้ครับ มันต้องนัดเล่นกันนะครับ พอคนกลุ่มนึงสร้างสนามเสร็จ ก็ให้อีกกลุ่มรีบหาห้องเลยครับ ได้ถึงจะเจอกันน่ะครับ :her

ขอถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ คือผมเจอบางสนามที่เป็น Hot Lap วิ่งทางตรง 10 เมตรอ่ะ ฝรั่งมันใช้ kavasaki ninja วิ่งได้ 3.31 วินาทีอ่ะ แต่ทำไมผมพยายามยังไงก็ทำได้ไม่เท่าเค้าอ่ะ ทำยังไงก็ทำได้แค่ 3.86 อ่ะ เป็นเพราะการออกตัวหรือเปล่าครับ? :blur

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 29 Apr 2007

สนามนี้คุ้น ๆ ครับ ทางมันจะขึ้น ๆ ลง ๆ นิดนึงด้วยหรือเปล่าครับ เคยใช้ saleen ได้ 3.69 วิ

เอาชนะไม่ได้เหมือนกัน

ได้ลองใช้ gear manual หรือยังครับ ผมคิดว่ามันต้องมีดีนะ

เคยลองหัดใช้แล้ว งงไปหมด

ไว้ซื้อพวงมาลัยมาใช้เมื่อไหร่ จะหัดใช้ดู

เพราะเวลาใช้จอยปกติกดปุ่ม x a รู้สึกไม่ค่อยถนัด ชอบกล

แต่พวงมาลัยจะใช้ก้านเปลี่ยนเกียร์ที่อยู่ด้านหลังแบบ ferrari เลย คิดว่าน่าจะดีขึ้น

sillycabon's Photo sillycabon 29 Apr 2007

View Postคันโมะจัง, on Apr 29 2007, 03:10 PM, said:

สนามนี้คุ้น ๆ ครับ ทางมันจะขึ้น ๆ ลง ๆ นิดนึงด้วยหรือเปล่าครับ เคยใช้ saleen ได้ 3.69 วิ

เอาชนะไม่ได้เหมือนกัน

ได้ลองใช้ gear manual หรือยังครับ ผมคิดว่ามันต้องมีดีนะ

เคยลองหัดใช้แล้ว งงไปหมด

ไว้ซื้อพวงมาลัยมาใช้เมื่อไหร่ จะหัดใช้ดู

เพราะเวลาใช้จอยปกติกดปุ่ม x a รู้สึกไม่ค่อยถนัด ชอบกล

แต่พวงมาลัยจะใช้ก้านเปลี่ยนเกียร์ที่อยู่ด้านหลังแบบ ferrari เลย คิดว่าน่าจะดีขึ้น
เกียร์ธรรมดาผมเล่นไม่เป็นอ่ะครับ ไม่รุ่งครับ...ไม่รุ่ง :jark

sharp's Photo sharp 05 May 2007

เดี๋ยวไปแจมด้วย 3ทุ่ม วันนี้ ใช่ป่าว
ไม่ได้เล่นนานแล้ว อ่ะ ด่านจับเวลาโคตรยากเลย เหลือ3ด่าน กับไปส่ง ผู้ชาย(ไกลชิบหาย) :cry

ใครมีเทคนิกป่าวครับ หรือ ซ้อม ซ้อม ซ้อม :555

gamerching's Photo gamerching 05 May 2007

ดีใจด้วยครับที่ปลดล็อคได้ ผมยังไม่ถึงไหนเลยคับ

Noelle's Photo Noelle 06 May 2007

ตามมาอย่างห่างๆๆคับ

sillycabon's Photo sillycabon 29 May 2007

คุณเม้งปลดครบ 1000 แล้วอ่ะ อิจฉาว้อยยยยยยย :cry

sharp's Photo sharp 30 May 2007

ง่า ตั้งแต่โดนแบน ไม่มีกำลังใจเล่นต่อเลยอ่ะ :cry

คิดถึงเพื่อนๆ ชาว TDU ทุกคนคร้าบ เบื่อมากมาย
อยากขับรถ ค้าบๆ :angry

sillycabon's Photo sillycabon 11 Oct 2007

View Postsharp, on May 30 2007, 09:55 PM, said:

ง่า ตั้งแต่โดนแบน ไม่มีกำลังใจเล่นต่อเลยอ่ะ :cry

คิดถึงเพื่อนๆ ชาว TDU ทุกคนคร้าบ เบื่อมากมาย
อยากขับรถ ค้าบๆ :angry
:love JUB JUB

Greenforest's Photo Greenforest 06 Jul 2008

เมื่อวันเวลาผ่านไป ap custom races ก็ไม่ยากอีกต่อไป เพราะคนออนน้อยมากๆ

แต่อันที่ยากที่สุดคือ Inter club victory three million times race at Robinson Crusoe island two hundred years ago ต่างหาก

เงื่อนไขสุดโหดจริงๆอ่า