`

Jump to content

ถามคนเล่น The Division Beta หน่อยครับ

17 replies to this topic

#1 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2016 - 09:24 PM

ว่า ถ้าเล่นคนเดียวใน Dark zone นี่ โอกาสรอดแทบจะ 0% เลยป่าวครับ เพราะสังเกตว่าพวกที่มากัน 4 คนนี่มันจะไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหมเลย เจอใครเป็นยิง going rouge ก็ไม่แคร์ เพราะคนที่จะมาล่าหัวพวกมันก็ต้องอย่างต่ำ 3 คนเท่านั้น

ระบบต่อสู้มันเอาระบบ RPG มาบวกด้วยนี่ กว่าจะยิงตายเห็นแล้วเหนื่อยแทนจริง ๆ สงสัยเล่น Siege จนชินซะละ

ถามเผื่อไว้เพราะ ผมไม่มีกลุ่มเล่นน่ะครับ ถ้าระบบไม่เอื้อพวกเล่นคนเดียวผมอาจจะรอมือสองได้

Edited by แป้งฮะ, 01 February 2016 - 09:24 PM.

#2 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 February 2016 - 09:48 PM

เกมนี้ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องหรือครับ...

#3 Bankz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 February 2016 - 12:11 AM

ผมเล่นคนเดียวดาร์คโซนก็พอไหวนะคับ ส่วนมากพวกที่ยิงก่อนเลยที่ผมเจอจะเป็นพวกหัวแดงอะคับ ส่วนโหมดเนื้อเรื่องมีนะครับ

#4 sido_bomm

Posted 02 February 2016 - 08:15 AM

คนเดียวไหวครับ กลุ่มดีๆมีเยอะอยู่ ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นพวกเจอแล้วบวกเลยนี่คือ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ อีกฝั่งไม่มี loot ติดตัวก็ยังจะยิง

เชื่อว่าถ้าเข้าใจระบบเกมกันมากกว่านี้คงไม่ระห่ำเท่านี้ครับ คือตอนนี้มันซัดกันโคตรไร้ประเพณีเลยบางคน

#5 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 02 February 2016 - 08:19 AM

ผมนี้ขอผ่านเลย
ยิงหัวไม่ตาย
ToT

#6 แป้งฮะ

Posted 02 February 2016 - 09:46 AM

555 ไร้ประเพณี

#7 sido_bomm

Posted 02 February 2016 - 09:48 AM

View PostFanaGu, on 02 February 2016 - 08:19 AM, said:

ผมนี้ขอผ่านเลย
ยิงหัวไม่ตาย
ToT

ถ้าเป็นบอท ที่มันไม่ตาย แบบเหนียวมากๆ เพราะมันใส่เกราะครับ ถ้าสไนเข้าหัวจังๆ ต้องสองนัด

ส่วนคนนี่ อันนี้จริง ยิงหัวไม่ตาย ตายยาก อารมประมาณเหนียวกว่าเดสตินี่หน่อย

#8 laZy peOn

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 February 2016 - 10:40 AM

ผมว่ายังไง ก็ยิงกันมั่วชัวร์ ถึงจะไม่มี loot อะไร มันจะรับประกันได้ ว่า ไอ่พวกไม่มี loot จะไม่ยิงเรา ใส่ก่อนได้เปรียบ ฮ่าๆ

#9 sido_bomm

Posted 02 February 2016 - 11:20 AM

จริงครับ เจอคนตัวเปล่า ให้ระวังเลย ไอ้พวกนี้ไม่มีอะไรจะเสีย 5555

#10 แป้งฮะ

Posted 02 February 2016 - 12:00 PM

ความคิดนี้ทำให้ผมฮึกเหิมขึ้นมาเลยทีเดียว ตัวปล่าว สู้หัวชนฝา ฮาาาา

#11 koko00737

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 02 February 2016 - 12:04 PM

ผมว่าตายยากๆ สนุกดีครับถ้ามากันหลายคนยิงมันเลย

เเถมได้ของดรอปดีด้วย พวกเลือดเหลือง

#12 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 02 February 2016 - 02:58 PM

รอลดราคาค่อยจัดตามสไตล์
เพราะเดือนเมษา หนักมากกกกกกกกก

#13 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 February 2016 - 05:15 PM

คิดว่าคงเพราะเป็น beta ครับ มันเลยยิงกันไร้ประเพณีแบบนั้น
beta test แค่ 3 วัน แถมไม่ยกยอด progress ไปต่อในเกมตัวเต็ม เลยไม่มีอะไรต้องรับผิดชอบ
ตอนผมไปเล่น ผมก็อยากลอง gone rouge ดูเหมือนกันแหละว่าเป็นไง

#14 hitman47

Posted 02 February 2016 - 05:26 PM

จากที่ได้ลอง CBT
- เล่นคนเดียว เล่นเนื้อเรื่องสบายๆ ทั้ง Easy และ Hard // เข้า DZ ได้ แต่จะเสียเวลาหน่อยเพราะ AI ถึก+ยิงแรงมาก
- หาตี้ใน DZ ได้ไม่ยาก พอมีตี้แล้ว AI ก็ไม่ยากอย่างที่คิด (ตอนนั้นตี้กัน 2คน กับในที่เจอในเกม) แต่ถ้า 4 คนนี่คงสนุก อาจจะง่ายขึ้นเยอะ
- การหาตี้ก็แค่เดินเข้าไปใกล้ๆ (ย้ำครับว่าต้องใกล้ๆ) มันจะขึ้นให้กด R3 ก็กดชวนคอยเค้าตอบกลับ แต่เด่วก่อน...ถ้ากดไกลตัวมันจะเป็น melee atk อาจจะโดนสวนกลับได้ *0* โดนมาแล้ว ฮา

สรุป:
เล่นคนเดียว เล่นได้ครับ ทั้งแบบ เนื้อเรื่อง และ DZ แต่ใน DZ แต่จะเสียเปรียบมาก (ถ้าเล่นคนเดียว) และอาจจะหงุดหงิดได้เวลาโดนรุม

ทั้งนี้ทั้งนั้นจะเสียเปรียบไม่เท่าพวกมีเวลาเล่น เพราะถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนจะมีเวลาเล่นน้อย วันนึงเล่นได้ไม่กี่ชั่วโมง ไหนจะเล่นเนื้อเรื่องไหนจะเข้า DZ พวกมีเวลาเล่นเค้าไปถึงไหนกันแล้ว มนุษย์เงินเดือนเข้าไปเล่น DZ ยังไงก็เตรียมโดนกระทืบได้เลยถึงจะมา 4 คนก็เถอะ *0* (เพราะแค่ CBT เปิดไม่กี่วัน ก่อนปิดทดสอบเห็นส่วนใหญ่ก็ได้ของ rare เกือบเต็มตัวแล้ว)

แต่ถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนไม่ห่วงหลอกครับ อยากหาทีมเล่นก็มาโพสหาในนี้ละครับ ยังไงก็หาได้สบายๆ (เหมือน destiny)

ปล: ผมเป็นหนึ่งในมนุษย์เงินเดือนเช่นกัน เกมออกจัดแน่นอนครับ

Edited by hitman47, 02 February 2016 - 05:27 PM.

#15 sido_bomm

Posted 02 February 2016 - 05:51 PM

ผมว่าพอตัวเต็มออก คงไม่ระห่ำกันขนาดนี้ครับ

เพราะเมื่อกี้ลองไปอ่านดีๆ แล้ว ถ้าตายตอน Rogue (ยิงชาวบ้านเค้าแล้วค่าหัวขึ้น) มันจะเสียเงินม่วง + xpม่วง ที่สำหรับใช้ใน DZ ด้วยครับ แล้วเสียมากกว่าปกติสองเท่าด้วย แถมไอเทมก็จะหล่นเยอะขึ้นด้วยหากพกมา

ถึงตอนนั้นจะทำไรคงคิดกันมากขึ้นครับ เพราะถ้าจะดักยิงชาวบ้านอย่างเดียว เลเวลสำหรับใส่ของดีๆ คงไม่ขึ้น เพราะคนจะ rogue มันคงอยู่ได้ไม่นานนัก ถ้าไม่หนีจนค่าหัวหมดแล้วโดนยิงตายก็ไม่คุ้มเลยล่ะ

Edited by sido_bomm, 02 February 2016 - 05:52 PM.

#16 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 February 2016 - 09:04 PM

เล่นไม่หนุกอ่ะ ยิงต้องมี พลัง กว่าจะลด

#17 shinobi111

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 02 February 2016 - 10:03 PM

สรุปแว่....เล่นoff line คนเดียวไม่online ก็ได้ใช่ปะครับผม

#18 แป้งฮะ

Posted 03 February 2016 - 12:42 PM

มะนุดเงินเดือนขอแจมด้วยแล้วกันครับ

ช่วงนี้เล่นแต่ siege เพราะมันง่ายดี จบเปนเกม ๆ ไป แล้วก้นอนไม่ต้อง grind

เกมเก็บเลเวลนี่อยากเล่นนะ แต่ไม่มีเวลา