`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ถามคนเล่น The Division Beta หน่อยครับ

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 01 Feb 2016

ว่า ถ้าเล่นคนเดียวใน Dark zone นี่ โอกาสรอดแทบจะ 0% เลยป่าวครับ เพราะสังเกตว่าพวกที่มากัน 4 คนนี่มันจะไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหมเลย เจอใครเป็นยิง going rouge ก็ไม่แคร์ เพราะคนที่จะมาล่าหัวพวกมันก็ต้องอย่างต่ำ 3 คนเท่านั้น

ระบบต่อสู้มันเอาระบบ RPG มาบวกด้วยนี่ กว่าจะยิงตายเห็นแล้วเหนื่อยแทนจริง ๆ สงสัยเล่น Siege จนชินซะละ

ถามเผื่อไว้เพราะ ผมไม่มีกลุ่มเล่นน่ะครับ ถ้าระบบไม่เอื้อพวกเล่นคนเดียวผมอาจจะรอมือสองได้
Edited by แป้งฮะ, 01 February 2016 - 09:24 PM.

chanma's Photo chanma 01 Feb 2016

เกมนี้ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องหรือครับ...

Bankz's Photo Bankz 02 Feb 2016

ผมเล่นคนเดียวดาร์คโซนก็พอไหวนะคับ ส่วนมากพวกที่ยิงก่อนเลยที่ผมเจอจะเป็นพวกหัวแดงอะคับ ส่วนโหมดเนื้อเรื่องมีนะครับ

sido_bomm's Photo sido_bomm 02 Feb 2016

คนเดียวไหวครับ กลุ่มดีๆมีเยอะอยู่ ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นพวกเจอแล้วบวกเลยนี่คือ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ อีกฝั่งไม่มี loot ติดตัวก็ยังจะยิง

เชื่อว่าถ้าเข้าใจระบบเกมกันมากกว่านี้คงไม่ระห่ำเท่านี้ครับ คือตอนนี้มันซัดกันโคตรไร้ประเพณีเลยบางคน

FanaGu's Photo FanaGu 02 Feb 2016

ผมนี้ขอผ่านเลย
ยิงหัวไม่ตาย
ToT

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 02 Feb 2016

555 ไร้ประเพณี

sido_bomm's Photo sido_bomm 02 Feb 2016

View PostFanaGu, on 02 February 2016 - 08:19 AM, said:

ผมนี้ขอผ่านเลย
ยิงหัวไม่ตาย
ToT

ถ้าเป็นบอท ที่มันไม่ตาย แบบเหนียวมากๆ เพราะมันใส่เกราะครับ ถ้าสไนเข้าหัวจังๆ ต้องสองนัด

ส่วนคนนี่ อันนี้จริง ยิงหัวไม่ตาย ตายยาก อารมประมาณเหนียวกว่าเดสตินี่หน่อย

laZy peOn's Photo laZy peOn 02 Feb 2016

ผมว่ายังไง ก็ยิงกันมั่วชัวร์ ถึงจะไม่มี loot อะไร มันจะรับประกันได้ ว่า ไอ่พวกไม่มี loot จะไม่ยิงเรา ใส่ก่อนได้เปรียบ ฮ่าๆ

จริงครับ เจอคนตัวเปล่า ให้ระวังเลย ไอ้พวกนี้ไม่มีอะไรจะเสีย 5555

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 02 Feb 2016

ความคิดนี้ทำให้ผมฮึกเหิมขึ้นมาเลยทีเดียว ตัวปล่าว สู้หัวชนฝา ฮาาาา

koko00737's Photo koko00737 02 Feb 2016

ผมว่าตายยากๆ สนุกดีครับถ้ามากันหลายคนยิงมันเลย

เเถมได้ของดรอปดีด้วย พวกเลือดเหลือง

FanaGu's Photo FanaGu 02 Feb 2016

รอลดราคาค่อยจัดตามสไตล์
เพราะเดือนเมษา หนักมากกกกกกกกก

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 02 Feb 2016

คิดว่าคงเพราะเป็น beta ครับ มันเลยยิงกันไร้ประเพณีแบบนั้น
beta test แค่ 3 วัน แถมไม่ยกยอด progress ไปต่อในเกมตัวเต็ม เลยไม่มีอะไรต้องรับผิดชอบ
ตอนผมไปเล่น ผมก็อยากลอง gone rouge ดูเหมือนกันแหละว่าเป็นไง

hitman47's Photo hitman47 02 Feb 2016

จากที่ได้ลอง CBT
- เล่นคนเดียว เล่นเนื้อเรื่องสบายๆ ทั้ง Easy และ Hard // เข้า DZ ได้ แต่จะเสียเวลาหน่อยเพราะ AI ถึก+ยิงแรงมาก
- หาตี้ใน DZ ได้ไม่ยาก พอมีตี้แล้ว AI ก็ไม่ยากอย่างที่คิด (ตอนนั้นตี้กัน 2คน กับในที่เจอในเกม) แต่ถ้า 4 คนนี่คงสนุก อาจจะง่ายขึ้นเยอะ
- การหาตี้ก็แค่เดินเข้าไปใกล้ๆ (ย้ำครับว่าต้องใกล้ๆ) มันจะขึ้นให้กด R3 ก็กดชวนคอยเค้าตอบกลับ แต่เด่วก่อน...ถ้ากดไกลตัวมันจะเป็น melee atk อาจจะโดนสวนกลับได้ *0* โดนมาแล้ว ฮา

สรุป:
เล่นคนเดียว เล่นได้ครับ ทั้งแบบ เนื้อเรื่อง และ DZ แต่ใน DZ แต่จะเสียเปรียบมาก (ถ้าเล่นคนเดียว) และอาจจะหงุดหงิดได้เวลาโดนรุม

ทั้งนี้ทั้งนั้นจะเสียเปรียบไม่เท่าพวกมีเวลาเล่น เพราะถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนจะมีเวลาเล่นน้อย วันนึงเล่นได้ไม่กี่ชั่วโมง ไหนจะเล่นเนื้อเรื่องไหนจะเข้า DZ พวกมีเวลาเล่นเค้าไปถึงไหนกันแล้ว มนุษย์เงินเดือนเข้าไปเล่น DZ ยังไงก็เตรียมโดนกระทืบได้เลยถึงจะมา 4 คนก็เถอะ *0* (เพราะแค่ CBT เปิดไม่กี่วัน ก่อนปิดทดสอบเห็นส่วนใหญ่ก็ได้ของ rare เกือบเต็มตัวแล้ว)

แต่ถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนไม่ห่วงหลอกครับ อยากหาทีมเล่นก็มาโพสหาในนี้ละครับ ยังไงก็หาได้สบายๆ (เหมือน destiny)

ปล: ผมเป็นหนึ่งในมนุษย์เงินเดือนเช่นกัน เกมออกจัดแน่นอนครับ
Edited by hitman47, 02 February 2016 - 05:27 PM.

ผมว่าพอตัวเต็มออก คงไม่ระห่ำกันขนาดนี้ครับ

เพราะเมื่อกี้ลองไปอ่านดีๆ แล้ว ถ้าตายตอน Rogue (ยิงชาวบ้านเค้าแล้วค่าหัวขึ้น) มันจะเสียเงินม่วง + xpม่วง ที่สำหรับใช้ใน DZ ด้วยครับ แล้วเสียมากกว่าปกติสองเท่าด้วย แถมไอเทมก็จะหล่นเยอะขึ้นด้วยหากพกมา

ถึงตอนนั้นจะทำไรคงคิดกันมากขึ้นครับ เพราะถ้าจะดักยิงชาวบ้านอย่างเดียว เลเวลสำหรับใส่ของดีๆ คงไม่ขึ้น เพราะคนจะ rogue มันคงอยู่ได้ไม่นานนัก ถ้าไม่หนีจนค่าหัวหมดแล้วโดนยิงตายก็ไม่คุ้มเลยล่ะ
Edited by sido_bomm, 02 February 2016 - 05:52 PM.

luckyang's Photo luckyang 02 Feb 2016

เล่นไม่หนุกอ่ะ ยิงต้องมี พลัง กว่าจะลด

shinobi111's Photo shinobi111 02 Feb 2016

สรุปแว่....เล่นoff line คนเดียวไม่online ก็ได้ใช่ปะครับผม

แป้งฮะ's Photo แป้งฮะ 03 Feb 2016

มะนุดเงินเดือนขอแจมด้วยแล้วกันครับ

ช่วงนี้เล่นแต่ siege เพราะมันง่ายดี จบเปนเกม ๆ ไป แล้วก้นอนไม่ต้อง grind

เกมเก็บเลเวลนี่อยากเล่นนะ แต่ไม่มีเวลา