`

Jump to content

จอย xbox one รุ่นใหม่ผิวมันเป็นไงครับ

7 replies to this topic

#1 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 01 February 2016 - 04:09 PM

คือผมจะซื้อมาแทนจอย xbox360 ตัวเก่าผมครับ แต่ร้านแถวบ้านไม่มีขายเลย คงต้องสั่งออนไลน์ซึ่งคงไม่มีโอกาสได้ลองจับก่อน
ไปเจอมาจากร้านนี้ http://www.chalarmsh...arranty-3-month เขาบอกเป็นรุ่นใหม่ ปรับปรุง RB/LB แต่ผมไม่แน่ใจว่าผิวจอยมันเป็นอย่างไร

ส่วนตัวเคยใช้จอยผิวแบบ rubberized ของ razer กับ logitech มาแล้วมันกากมากครับ นานๆ ไปยางมันเป็นคราบเหนียวๆ เต็มมือเลย
อยากได้ผิวเป็นพลาสติกมันๆ ลื่นๆ ดีกว่า

อีกอย่างนึงสติกเกอร์เคฟล่านี่มันดีปะครับ หรือว่าจะเลือกเอาซิลิโคนดี

#2 sadmovie

พระเจ้าไม่ได้สร้างมนุษย์ มนุษย์ต่างหากที่สร้าง พระเจ้า

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2016 - 10:23 PM

ผมเคยซื้่อในบอร์ดนี้ครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ เพราะจะเอามาใช้กับ com
แต่เป็นรุ่นที่LB,RB กดยากนะ รุ่นใหม่ ยังไม่เคยได้ลอง

แต่ผิวมัน ก็โอเคไม่ลื่น ไม่ลอกครับ
แนะนำแบบธรรมดาดีกว่า อย่าติดติ๊กเกอร์เลย
เวลาขายนี่ ขายยาก

แต่อยากได้ตัว Elite มาก แต่ตั้ง 7 พัน

#3 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 02 February 2016 - 08:23 AM

ผมใช้จอย ฮาโล
ปุ่มlb rb กดง่ายขึ้นเยอะ ไม่แข็งโป๊กเหือนตัวแรก
แล้วก็ตรงอุ้งมือ มีผิวที่ทำให้ติดมือ

#4 aeader

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:Xbox360

Posted 03 February 2016 - 03:23 AM

ผิวมันเหมือน Semi matte จะออกเนื้อด้านละเอียดมากอ่ะครับ ด้านหลังก็ปกติด้านน้อยกว่าหน่อย
มีส่วนเงาๆตรงปุ่มกด ปุ่ม LB/RB กดง่ายแล้ว ตัวใหม่มีรู 3.5 mm. เสียบหูฟังสะดวก
สัมผัสดีนะครับ ผมใช้เพียวๆไม่มีเสริม กระชับมือไม่ค่อยเมื่อย ทำความสะอาดง่ายครับ

#5 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 February 2016 - 06:53 AM

บนpcมันจะริงรับระบบสั่นที่ปุ่มทริกเกอรใหมครับ

#6 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 05 February 2016 - 07:04 PM

View Postaeader, on 03 February 2016 - 03:23 AM, said:

ผิวมันเหมือน Semi matte จะออกเนื้อด้านละเอียดมากอ่ะครับ ด้านหลังก็ปกติด้านน้อยกว่าหน่อย
มีส่วนเงาๆตรงปุ่มกด ปุ่ม LB/RB กดง่ายแล้ว ตัวใหม่มีรู 3.5 mm. เสียบหูฟังสะดวก
สัมผัสดีนะครับ ผมใช้เพียวๆไม่มีเสริม กระชับมือไม่ค่อยเมื่อย ทำความสะอาดง่ายครับ
ตัวสี midnight forces สีน้ำเงิน+สีกรมท่า เป็นรุ่นเก่าหรือรุ่นใหม่ครับ

แล้วตัว halo ทั้งสีเขียวกับสีเทาอ่อน เป็นรุ่นใหม่รึเปล่าครับ(สีขาวด้วย)

รบกวนตอบด้วยนะคร้าบบบบ ขอบคุณครับ

ปล.แค่อยากรู้ว่าปุ่มนิ่มรึยังครับ?

Edited by finalekung^^, 05 February 2016 - 08:39 PM.

#7 aeader

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy
  • Interests:Xbox360

Posted 06 February 2016 - 12:08 AM

midnight forces น่าจะตัวเก่าแล้วครับ
นอกนั้นที่ว่ามาเพิ่งออกปลายปี 2015 ครับ ก็น่าจะใหม่ ขาวใหม่สุด กับตัว Elite
ปุ่มก็น่าจะนิ่มดีขึ้นหมดแล้ว แต่ผมเองก็ไม่มีนะ แหะๆ

#8 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 06 February 2016 - 06:12 PM

View Postaeader, on 06 February 2016 - 12:08 AM, said:

midnight forces น่าจะตัวเก่าแล้วครับ
นอกนั้นที่ว่ามาเพิ่งออกปลายปี 2015 ครับ ก็น่าจะใหม่ ขาวใหม่สุด กับตัว Elite
ปุ่มก็น่าจะนิ่มดีขึ้นหมดแล้ว แต่ผมเองก็ไม่มีนะ แหะๆ
ขอบคุณมากครับ เสียดายสั่ง มิดไนท์ฟอร์ซมาแล้ว สงสัยต้องสั่งใหม่ล่ะครับ