`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

จอย xbox one รุ่นใหม่ผิวมันเป็นไงครับ

silapakorn's Photo silapakorn 01 Feb 2016

คือผมจะซื้อมาแทนจอย xbox360 ตัวเก่าผมครับ แต่ร้านแถวบ้านไม่มีขายเลย คงต้องสั่งออนไลน์ซึ่งคงไม่มีโอกาสได้ลองจับก่อน
ไปเจอมาจากร้านนี้ http://www.chalarmsh...arranty-3-month เขาบอกเป็นรุ่นใหม่ ปรับปรุง RB/LB แต่ผมไม่แน่ใจว่าผิวจอยมันเป็นอย่างไร

ส่วนตัวเคยใช้จอยผิวแบบ rubberized ของ razer กับ logitech มาแล้วมันกากมากครับ นานๆ ไปยางมันเป็นคราบเหนียวๆ เต็มมือเลย
อยากได้ผิวเป็นพลาสติกมันๆ ลื่นๆ ดีกว่า

อีกอย่างนึงสติกเกอร์เคฟล่านี่มันดีปะครับ หรือว่าจะเลือกเอาซิลิโคนดี

sadmovie's Photo sadmovie 01 Feb 2016

ผมเคยซื้่อในบอร์ดนี้ครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ เพราะจะเอามาใช้กับ com
แต่เป็นรุ่นที่LB,RB กดยากนะ รุ่นใหม่ ยังไม่เคยได้ลอง

แต่ผิวมัน ก็โอเคไม่ลื่น ไม่ลอกครับ
แนะนำแบบธรรมดาดีกว่า อย่าติดติ๊กเกอร์เลย
เวลาขายนี่ ขายยาก

แต่อยากได้ตัว Elite มาก แต่ตั้ง 7 พัน

FanaGu's Photo FanaGu 02 Feb 2016

ผมใช้จอย ฮาโล
ปุ่มlb rb กดง่ายขึ้นเยอะ ไม่แข็งโป๊กเหือนตัวแรก
แล้วก็ตรงอุ้งมือ มีผิวที่ทำให้ติดมือ

aeader's Photo aeader 03 Feb 2016

ผิวมันเหมือน Semi matte จะออกเนื้อด้านละเอียดมากอ่ะครับ ด้านหลังก็ปกติด้านน้อยกว่าหน่อย
มีส่วนเงาๆตรงปุ่มกด ปุ่ม LB/RB กดง่ายแล้ว ตัวใหม่มีรู 3.5 mm. เสียบหูฟังสะดวก
สัมผัสดีนะครับ ผมใช้เพียวๆไม่มีเสริม กระชับมือไม่ค่อยเมื่อย ทำความสะอาดง่ายครับ

umbababa's Photo umbababa 03 Feb 2016

บนpcมันจะริงรับระบบสั่นที่ปุ่มทริกเกอรใหมครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 05 Feb 2016

View Postaeader, on 03 February 2016 - 03:23 AM, said:

ผิวมันเหมือน Semi matte จะออกเนื้อด้านละเอียดมากอ่ะครับ ด้านหลังก็ปกติด้านน้อยกว่าหน่อย
มีส่วนเงาๆตรงปุ่มกด ปุ่ม LB/RB กดง่ายแล้ว ตัวใหม่มีรู 3.5 mm. เสียบหูฟังสะดวก
สัมผัสดีนะครับ ผมใช้เพียวๆไม่มีเสริม กระชับมือไม่ค่อยเมื่อย ทำความสะอาดง่ายครับ
ตัวสี midnight forces สีน้ำเงิน+สีกรมท่า เป็นรุ่นเก่าหรือรุ่นใหม่ครับ

แล้วตัว halo ทั้งสีเขียวกับสีเทาอ่อน เป็นรุ่นใหม่รึเปล่าครับ(สีขาวด้วย)

รบกวนตอบด้วยนะคร้าบบบบ ขอบคุณครับ

ปล.แค่อยากรู้ว่าปุ่มนิ่มรึยังครับ?
Edited by finalekung^^, 05 February 2016 - 08:39 PM.

aeader's Photo aeader 06 Feb 2016

midnight forces น่าจะตัวเก่าแล้วครับ
นอกนั้นที่ว่ามาเพิ่งออกปลายปี 2015 ครับ ก็น่าจะใหม่ ขาวใหม่สุด กับตัว Elite
ปุ่มก็น่าจะนิ่มดีขึ้นหมดแล้ว แต่ผมเองก็ไม่มีนะ แหะๆ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 06 Feb 2016

View Postaeader, on 06 February 2016 - 12:08 AM, said:

midnight forces น่าจะตัวเก่าแล้วครับ
นอกนั้นที่ว่ามาเพิ่งออกปลายปี 2015 ครับ ก็น่าจะใหม่ ขาวใหม่สุด กับตัว Elite
ปุ่มก็น่าจะนิ่มดีขึ้นหมดแล้ว แต่ผมเองก็ไม่มีนะ แหะๆ
ขอบคุณมากครับ เสียดายสั่ง มิดไนท์ฟอร์ซมาแล้ว สงสัยต้องสั่งใหม่ล่ะครับ