`

Jump to content

Star Wars Battlefront เป็นยังไงบ้างครับ?

8 replies to this topic

#1 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 December 2015 - 07:53 AM

หลังจาก Advanced Warfare ก็ไม่ได้ซื้อเกมส์ใหม่เลยครับ เอาจริงๆภาคนี้เนื้อเรื่องยังไม่จบเลยด้วยอ่ะ

เห็น Star Wars ภาคนี้น่าเล่นดี multiplayer มีโหมดแปลกๆให้เล่นเยอะดี (ผมไม่เคยดู star wars ซักภาค)

ไม่ทราบว่าถ้าเทียบเกมส์นี้กับ COD black op ล่าสุด ควรซื้อเกมส์ไหนดีครับ???

(จริงๆก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่นด้วยแหละ อาทิตย์นึงเล่น 2 ขั่วโมงไม่เกินนี้ครับ)
ป.ล. เบื่อๆ COD แล้วด้วย มันออกแนวอนาคตเกินไปมากอ่ะ 5555

#2 paahod

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 02 December 2015 - 01:13 PM

ห่วย

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 December 2015 - 03:46 PM

View Postpaahod, on 02 December 2015 - 01:13 PM, said:

ห่วย

:ohnut06:

#4 WRX

เซียนเกม

Posted 02 December 2015 - 04:52 PM

ด้าน multiplayer online
Cod BO3 จังหวะยิงคล้ายๆของเดิมครับ เกมช้าลงกว่า AW ฉากก็สไตล์ Cod ภาคนี้เอาใจขาซุ่ม ถ้ายังชอบ Cod อยู่แล้วก็ลุยได้เลยครับ
SW สนุกดีครับ มีโหมดให้เล่นเยอะมาก ปรับมุมมองได้ตามใจชอบ เล่นไม่ยากแต่จะเล่นให้เก่งก็ต้องฝึกฝนพอสมควร ฉากต่างๆออกแบบมาสนุก ระบบเสียงสุดยอดครับ

#5 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 December 2015 - 06:45 PM

ด่านน้อย ไม่มีเนื้อเรื่อง บังคับ ตัวละครในหนังน้อย โดนลุมตาย ง่ายๆ

#6 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 03 December 2015 - 08:58 AM

View PostWRX, on 02 December 2015 - 04:52 PM, said:

ด้าน multiplayer online
Cod BO3 จังหวะยิงคล้ายๆของเดิมครับ เกมช้าลงกว่า AW ฉากก็สไตล์ Cod ภาคนี้เอาใจขาซุ่ม ถ้ายังชอบ Cod อยู่แล้วก็ลุยได้เลยครับ
SW สนุกดีครับ มีโหมดให้เล่นเยอะมาก ปรับมุมมองได้ตามใจชอบ เล่นไม่ยากแต่จะเล่นให้เก่งก็ต้องฝึกฝนพอสมควร ฉากต่างๆออกแบบมาสนุก ระบบเสียงสุดยอดครับ

:ohnut10:

COD นี่เริ่มออกแนว หามาเล่นเมื่อไหร่ก็ได้แล้วหละครับ
SW นี่แบบว่าถ้าดีต้องรีบหามาเล่น ก่อนจะไม่มีคน online ให้ยิงด้วย 5555

View Postluckyang, on 02 December 2015 - 06:45 PM, said:

ด่านน้อย ไม่มีเนื้อเรื่อง บังคับ ตัวละครในหนังน้อย โดนลุมตาย ง่ายๆ

ได้โหมด Hero ที่โดนรุมนี่แหละ ผมเลยสนใจ 5555 แม้ไม่เคยดูหนังเลยซักนิด

#7 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

• Royal Executive Members

Posted 04 December 2015 - 02:20 PM

ผมซื้อมาเล่นแล้วทั้งสองเกม ตอนนี้ขอเงินคืน เกม cod bo3 ไปแล้วครับ ผมว่ามันพอร์ทมาแพตฟอร์ม PC ไม่ไหลลื่นเท่าไรครับ
ส่วน SW ผมว่ามันได้อารมณ์สงครามอวกาศจริงๆ ฉากกว้าง อลังการมาก ยิ่งเล่นโหมดทำลายหุ่นรบของฝ่ายจักรวรรดิ นี้มันหนังสตาร์วอร์ชัดๆ
ใครเป็นแฟน SW อยู่แล้วผมว่าน่าจะเล่นเพลิน อินมากๆ ระบบก็เสถียรดีครับ ภาพไม่กระตุก เหมือน COD BO3 ผมรับไม่ได้จริงๆ

#8 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 08 December 2015 - 09:31 AM

View PostNuttomoE, on 04 December 2015 - 02:20 PM, said:

ผมซื้อมาเล่นแล้วทั้งสองเกม ตอนนี้ขอเงินคืน เกม cod bo3 ไปแล้วครับ ผมว่ามันพอร์ทมาแพตฟอร์ม PC ไม่ไหลลื่นเท่าไรครับ
ส่วน SW ผมว่ามันได้อารมณ์สงครามอวกาศจริงๆ ฉากกว้าง อลังการมาก ยิ่งเล่นโหมดทำลายหุ่นรบของฝ่ายจักรวรรดิ นี้มันหนังสตาร์วอร์ชัดๆ
ใครเป็นแฟน SW อยู่แล้วผมว่าน่าจะเล่นเพลิน อินมากๆ ระบบก็เสถียรดีครับ ภาพไม่กระตุก เหมือน COD BO3 ผมรับไม่ได้จริงๆ

BO3 ดูแล้วมันเลวร้ายมากกกเลยนะท่าน

#9 WRX

เซียนเกม

Posted 08 December 2015 - 09:43 AM

ใครเล่น ก็ตามมาคุยต่อทีนี่ได้เลยครับ คนเล่นกันเยอะทุกคืน
https://www.facebook...XBOXONETHAILAND