`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Star Wars Battlefront เป็นยังไงบ้างครับ?

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 02 Dec 2015

หลังจาก Advanced Warfare ก็ไม่ได้ซื้อเกมส์ใหม่เลยครับ เอาจริงๆภาคนี้เนื้อเรื่องยังไม่จบเลยด้วยอ่ะ

เห็น Star Wars ภาคนี้น่าเล่นดี multiplayer มีโหมดแปลกๆให้เล่นเยอะดี (ผมไม่เคยดู star wars ซักภาค)

ไม่ทราบว่าถ้าเทียบเกมส์นี้กับ COD black op ล่าสุด ควรซื้อเกมส์ไหนดีครับ???

(จริงๆก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่นด้วยแหละ อาทิตย์นึงเล่น 2 ขั่วโมงไม่เกินนี้ครับ)
ป.ล. เบื่อๆ COD แล้วด้วย มันออกแนวอนาคตเกินไปมากอ่ะ 5555

paahod's Photo paahod 02 Dec 2015

ห่วย

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 02 Dec 2015

paahod, on 02 December 2015 - 01:13 PM, said:

ห่วย

:ohnut06:

WRX's Photo WRX 02 Dec 2015

ด้าน multiplayer online
Cod BO3 จังหวะยิงคล้ายๆของเดิมครับ เกมช้าลงกว่า AW ฉากก็สไตล์ Cod ภาคนี้เอาใจขาซุ่ม ถ้ายังชอบ Cod อยู่แล้วก็ลุยได้เลยครับ
SW สนุกดีครับ มีโหมดให้เล่นเยอะมาก ปรับมุมมองได้ตามใจชอบ เล่นไม่ยากแต่จะเล่นให้เก่งก็ต้องฝึกฝนพอสมควร ฉากต่างๆออกแบบมาสนุก ระบบเสียงสุดยอดครับ

luckyang's Photo luckyang 02 Dec 2015

ด่านน้อย ไม่มีเนื้อเรื่อง บังคับ ตัวละครในหนังน้อย โดนลุมตาย ง่ายๆ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 03 Dec 2015

WRX, on 02 December 2015 - 04:52 PM, said:

ด้าน multiplayer online
Cod BO3 จังหวะยิงคล้ายๆของเดิมครับ เกมช้าลงกว่า AW ฉากก็สไตล์ Cod ภาคนี้เอาใจขาซุ่ม ถ้ายังชอบ Cod อยู่แล้วก็ลุยได้เลยครับ
SW สนุกดีครับ มีโหมดให้เล่นเยอะมาก ปรับมุมมองได้ตามใจชอบ เล่นไม่ยากแต่จะเล่นให้เก่งก็ต้องฝึกฝนพอสมควร ฉากต่างๆออกแบบมาสนุก ระบบเสียงสุดยอดครับ

:ohnut10:

COD นี่เริ่มออกแนว หามาเล่นเมื่อไหร่ก็ได้แล้วหละครับ
SW นี่แบบว่าถ้าดีต้องรีบหามาเล่น ก่อนจะไม่มีคน online ให้ยิงด้วย 5555

luckyang, on 02 December 2015 - 06:45 PM, said:

ด่านน้อย ไม่มีเนื้อเรื่อง บังคับ ตัวละครในหนังน้อย โดนลุมตาย ง่ายๆ

ได้โหมด Hero ที่โดนรุมนี่แหละ ผมเลยสนใจ 5555 แม้ไม่เคยดูหนังเลยซักนิด

NuttomoE's Photo NuttomoE 04 Dec 2015

ผมซื้อมาเล่นแล้วทั้งสองเกม ตอนนี้ขอเงินคืน เกม cod bo3 ไปแล้วครับ ผมว่ามันพอร์ทมาแพตฟอร์ม PC ไม่ไหลลื่นเท่าไรครับ
ส่วน SW ผมว่ามันได้อารมณ์สงครามอวกาศจริงๆ ฉากกว้าง อลังการมาก ยิ่งเล่นโหมดทำลายหุ่นรบของฝ่ายจักรวรรดิ นี้มันหนังสตาร์วอร์ชัดๆ
ใครเป็นแฟน SW อยู่แล้วผมว่าน่าจะเล่นเพลิน อินมากๆ ระบบก็เสถียรดีครับ ภาพไม่กระตุก เหมือน COD BO3 ผมรับไม่ได้จริงๆ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 08 Dec 2015

NuttomoE, on 04 December 2015 - 02:20 PM, said:

ผมซื้อมาเล่นแล้วทั้งสองเกม ตอนนี้ขอเงินคืน เกม cod bo3 ไปแล้วครับ ผมว่ามันพอร์ทมาแพตฟอร์ม PC ไม่ไหลลื่นเท่าไรครับ
ส่วน SW ผมว่ามันได้อารมณ์สงครามอวกาศจริงๆ ฉากกว้าง อลังการมาก ยิ่งเล่นโหมดทำลายหุ่นรบของฝ่ายจักรวรรดิ นี้มันหนังสตาร์วอร์ชัดๆ
ใครเป็นแฟน SW อยู่แล้วผมว่าน่าจะเล่นเพลิน อินมากๆ ระบบก็เสถียรดีครับ ภาพไม่กระตุก เหมือน COD BO3 ผมรับไม่ได้จริงๆ

BO3 ดูแล้วมันเลวร้ายมากกกเลยนะท่าน

WRX's Photo WRX 08 Dec 2015

ใครเล่น ก็ตามมาคุยต่อทีนี่ได้เลยครับ คนเล่นกันเยอะทุกคืน
https://www.facebook...XBOXONETHAILAND