`

Jump to content

ร่วมผจญภัย พูดคุย Metal Gear Solid V:The Phantom Pain ปิดตำนานลุงงูไปด้วยกันคับ

103 replies to this topic

#1 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2015 - 06:40 PM

ตั้งไว้ก่อน เด่วตกจิปักหมุดคับ มีทริค วิธีหาตัง กะ Blueprint ทำ S Rank 50 มิชชั่น มาแชร์กันได้เบยฮะ ปล.ถ้าโพสสปอย์ รบกวนซ่อนด้วยนะคับ

เพิ่งแล่นไปเสียเวลากะ GZ เอาเซฟอยู่นาน ถามเบยแระกัน ชุดไรเดนที่เล่นใน GZ แบบ Hard มีซื้อใน TPP ป่าวฮะ ส่วนเกย์ฟอคเคยเห็นใน TPP แต่จิปลดลอคมาใช้ไง ขอบคุงฮะ

Edited by Galaxy Exposition, 06 September 2015 - 10:39 AM.

#2 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2015 - 06:09 AM

ขอบคุณจ้า. คุณโอม

#3 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 06 September 2015 - 09:31 AM

เวลาไปทำมิชชั่นมันจะมีเป้าหมายที่เป็นเครื่องหมายคำถามเ(???) ราจะรู้ได้ยังไงครับว่ามันคืออะไรบ้าง ลองจับทหารมาเค้นก็ยังไม่รู้

#4 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 September 2015 - 09:56 AM

ถ้าเล่นรอบแรกมันจะไม่บอกครับว่าให้ทำอะไร ต้องจบภารกิจนั้นก่อนแล้วค่อยเปิด idroid ดู ถ้าอยากเก็บครบต้องเล่นหลายรอบนั่นเอง

#5 Gobkero

เซียนเกม

Posted 06 September 2015 - 01:40 PM

View PostKappaMan, on 06 September 2015 - 09:31 AM, said:

เวลาไปทำมิชชั่นมันจะมีเป้าหมายที่เป็นเครื่องหมายคำถามเ(???) ราจะรู้ได้ยังไงครับว่ามันคืออะไรบ้าง ลองจับทหารมาเค้นก็ยังไม่รู้

เล่นผ่านรอบนึงคับ. มันจะบอกหมด มิชชั่นหลักจะเล่นซ้ำได้ครับ

#6 H2O

空のティーア

Posted 06 September 2015 - 03:31 PM

ถ้าจะเอาแค่ S เน้นวิ่งสู้ฟัดอย่างเดียวก็พอครับ ยิ่งเร็วยิ่งดี
ถ้ามี quiet แบบอัพเกรดเต็มก็ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่ สั่งน้องนางแกไปอาละวาดในค่ายศัตรูเลย
เราก็วิ่งทำภารกิจอย่างเดียว

ถ้าเล่นตอน Free Roam หรือทำ side quest ถ้าเจอเรดาของศัตรูให้ระเบิดทิ้งทุกครั้ง เพื่อเคลียร์ให้ฮ.ลงจอดในมิชชั่นได้
ทำให้เวลากลับมาทำรอบต่อไปจะง่ายขึ้นมาก อย่างภารกิจ honey bee นี่สามารถโดดผึงลงไปกลางฐานศัตรูได้เลย
ทำไม่ถึง 10 นาที โดนหักนู่นนี่นั่นบ้างแต่คะแนนจะไม่ต่ำกว่า S

ส่วนเรื่องภารกิจย่อยแนะนำให้กลับมาเก็บละเอียดอีกรอบดีกว่า เพราะอาจจะต้องใช้เวลานานอยู่

Edited by H2O, 06 September 2015 - 09:00 PM.

#7 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 06 September 2015 - 11:50 PM

ผมสอบถามนิดนึงครับผมไม่ทราบว่าน้องหมาเอามาจากไหนอะครับ ผมเล่นไปจนถึง มิชชั้น หกและรู้สึกเบื่อม้าอยากได้หมาป่าบ้าง

#8 Galaxy Exposition

Posted 07 September 2015 - 01:02 AM

มิชชั่นที่ 4 ฮะ ลงฮอร์มาคอยฟังเสียงเห่า หมาน้อยจิอยู่แถวๆนั้นฮะ

#9 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 September 2015 - 05:27 AM

เดินเล่นหาเพชรใน mother base แถว medical มีห้องเข้าได้ เข้าไปเจอเซอร์ไพรส์ ซะงั้น

#10 Gobkero

เซียนเกม

Posted 07 September 2015 - 09:53 AM

มาบอกข่าวคนที่ต้องการซื้อหนังสือ Official Guide Book ของเกมนี้นะคับ
ที่ร้าน Kinokuniya นำมาขายแล้วนะครับ ของกำลังจะเข้าภายในอาทิตย์นี้ มี ปกแข็ง+ปกอ่อน เท่าที่ผมทราบเนื้อหาในเล่มเหมือนกันแต่ปกแข็งจำนวนหน้าเยอะกว่าเพราะมีภาพวาดของใครจำชื่อไม่ได้แล้ว ใครสนใจก็ไปจองกันได้นะคับ ผมโทรไปจอง 2 เล่ม ก็มีคนจองแล้วเยอะใช้ได้เหมือนกัน ตอนนี้ยังพอมีของ

ปกแข็ง ประมาณ 1200
https://thailand.kin...w/9781908172761

ปกอ่อน ราคา 865
https://thailand.kin...78?no_flag=true

แล้วรบกวนให้เพื่อนๆ มาคุย-ถามเกม Phantom Pain กันในกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวจะขอให้ mod ปักหมุดให้ กระทู้จะได้ไม่กระจาย เพราะเกมนี้มีอะไรให้แชร์กันเยอะมาก :ohnut06:

#11 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 September 2015 - 11:38 AM

ใครขี้เกียจวิ่งทางไกลนี่ แต่ละเมืองมีจุดขนส่งอยู่ ไปดึงป้ายออก เก็บไว้เมื่อไปถึง จากนั้นใช้กล่อง กด สามเหลี่ยม จะ Fast Travel ได้นะครับ เผื่อใครไม่ทราบ แรกๆ ผมละวิ่งจนเหนื่อย

#12 Halmos

Posted 07 September 2015 - 11:42 AM

ว่าแต่ผมลืมถามไปเลย ว่าเวลาจบฉากนี่ได้ emblem มา เอาไปทำไรได้หรือครับ? oOขอโทษที่โพสซ้ำครับ มัน edit โพสเก่าไมไ่ด้

#13 Gobkero

เซียนเกม

Posted 07 September 2015 - 12:10 PM

View PostHalmos, on 07 September 2015 - 11:42 AM, said:

ว่าแต่ผมลืมถามไปเลย ว่าเวลาจบฉากนี่ได้ emblem มา เอาไปทำไรได้หรือครับ? oOขอโทษที่โพสซ้ำครับ มัน edit โพสเก่าไมไ่ด้

เอาไปสร้างทำ emblem หรือโลโก้ส่วนตัวของกองกำลังของเราครับ เอาไปใช้ในโหมด MGO online ที่จะเปิดเดือนหน้าได้ ผมทำแล้วมันจะติดอยู่แขนขวา snake นะคับ แล้วที่ฐานทัพแม่ก็จะมีโลโก้ของเราคับ
แล้วถ้าใช้รูปผีเสื้อ จะช่วยกันไม่ให้มิชชั่นอันนึงโผล่ซึ่งจะทำให้ quiet ออกจากเราไปถาวร แต่ก็จะไม่จบเกมแบบสมบูรณ์เหมือนกันคับ อันนี้อ่านมาจาก gamefaqs นะคับ

Edited by Gobkero, 07 September 2015 - 12:11 PM.

#14 Halmos

Posted 07 September 2015 - 01:19 PM

View PostGobkero, on 07 September 2015 - 12:10 PM, said:

เอาไปสร้างทำ emblem หรือโลโก้ส่วนตัวของกองกำลังของเราครับ เอาไปใช้ในโหมด MGO online ที่จะเปิดเดือนหน้าได้ ผมทำแล้วมันจะติดอยู่แขนขวา snake นะคับ แล้วที่ฐานทัพแม่ก็จะมีโลโก้ของเราคับ
แล้วถ้าใช้รูปผีเสื้อ จะช่วยกันไม่ให้มิชชั่นอันนึงโผล่ซึ่งจะทำให้ quiet ออกจากเราไปถาวร แต่ก็จะไม่จบเกมแบบสมบูรณ์เหมือนกันคับ อันนี้อ่านมาจาก gamefaqs นะคับ

ขอบคุณมากครับ .. เคยเข้าไปสร้างเล่นอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงแรกๆ มันมีแค่ วงกลม วงรี สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยมเอง เลยไมไ่ด้สนใจเท่าไร

#15 Galaxy Exposition

Posted 07 September 2015 - 01:37 PM

เสริมจบมิชชั่นที่ 21 ถึงจิเล่น FOB ยึดฐานได้นะคับ แต่เซิฟเน่าเด่วหลุดๆ

Edited by Galaxy Exposition, 07 September 2015 - 01:37 PM.

#16 strikerzap

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 07 September 2015 - 02:28 PM

View PostGobkero, on 07 September 2015 - 09:53 AM, said:

มาบอกข่าวคนที่ต้องการซื้อหนังสือ Official Guide Book ของเกมนี้นะคับ
ที่ร้าน Kinokuniya นำมาขายแล้วนะครับ ของกำลังจะเข้าภายในอาทิตย์นี้ มี ปกแข็ง+ปกอ่อน เท่าที่ผมทราบเนื้อหาในเล่มเหมือนกันแต่ปกแข็งจำนวนหน้าเยอะกว่าเพราะมีภาพวาดของใครจำชื่อไม่ได้แล้ว ใครสนใจก็ไปจองกันได้นะคับ ผมโทรไปจอง 2 เล่ม ก็มีคนจองแล้วเยอะใช้ได้เหมือนกัน ตอนนี้ยังพอมีของ

ปกแข็ง ประมาณ 1200
https://thailand.kin...w/9781908172761

ปกอ่อน ราคา 865
https://thailand.kin...78?no_flag=true

แล้วรบกวนให้เพื่อนๆ มาคุย-ถามเกม Phantom Pain กันในกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวจะขอให้ mod ปักหมุดให้ กระทู้จะได้ไม่กระจาย เพราะเกมนี้มีอะไรให้แชร์กันเยอะมาก :ohnut06:

ไม่น่ามาบอกเลย อดใจไม่ไหว สั่งไปละปกแข็ง ของเข้าวันไหนอะครับ

#17 Gobkero

เซียนเกม

Posted 07 September 2015 - 02:41 PM

View Poststrikerzap, on 07 September 2015 - 02:28 PM, said:

ไม่น่ามาบอกเลย อดใจไม่ไหว สั่งไปละปกแข็ง ของเข้าวันไหนอะครับ

อะ กดสั่งทางเว็บเหรอลองโทรไปดีกว่าคับ ผมเพิ่งตามเมื่อตอนเที่ยง เห็นเขาว่าปกแข็งโดนจองหมดแล้วนะคับ แต่ปกอ่อนเหลือจะขายที่ร้าน ตอนนี้ของอยู่ที่คลังนะคับ น่าจะเข้าร้านอย่างช้าพรุ่งนี้

View PostGalaxy Exposition, on 07 September 2015 - 01:37 PM, said:

เสริมจบมิชชั่นที่ 21 ถึงจิเล่น FOB ยึดฐานได้นะคับ แต่เซิฟเน่าเด่วหลุดๆ
ปักหมุดหน่อยจิ :ohnut10:

Edited by Gobkero, 07 September 2015 - 02:41 PM.

#18 strikerzap

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 07 September 2015 - 04:54 PM

กำ มันตัดบัตรไปแล้วอะ คิดว่ามีของอยู่

#19 Gobkero

เซียนเกม

Posted 07 September 2015 - 05:17 PM

View Poststrikerzap, on 07 September 2015 - 04:54 PM, said:

กำ มันตัดบัตรไปแล้วอะ คิดว่ามีของอยู่

อาจจะได้นะ เพราะผมโทรไปถามปกแข็งจองหมดแล้ว 2 สาขาอะคับ เหลือที่ EmQuartier เขาไม่ได้เช็คให้

#20 Gobkero

เซียนเกม

Posted 07 September 2015 - 05:33 PM

View PostGalaxy Exposition, on 05 September 2015 - 06:40 PM, said:

ตั้งไว้ก่อน เด่วตกจิปักหมุดคับ มีทริค วิธีหาตัง กะ Blueprint ทำ S Rank 50 มิชชั่น มาแชร์กันได้เบยฮะ ปล.ถ้าโพสสปอย์ รบกวนซ่อนด้วยนะคับ

เพิ่งแล่นไปเสียเวลากะ GZ เอาเซฟอยู่นาน ถามเบยแระกัน ชุดไรเดนที่เล่นใน GZ แบบ Hard มีซื้อใน TPP ป่าวฮะ ส่วนเกย์ฟอคเคยเห็นใน TPP แต่จิปลดลอคมาใช้ไง ขอบคุงฮะ

Grey Fox cyborg ninja
1.R&D level 40 ขึ้นไป
2.Grand Master Certificate ได้มาโดยเล่นจบทุก mission (ไม่แน่ใจว่าเฉพาะด่านหลักหรือรวม side ops แต่ผมว่าไม่น่ารวมนะ)
3.เงิน 460,000
ที่มา
http://www.gamepur.c...antom-pain.html

Raiden Costume
1.R&D level 53 ขึ้นไป
2.Grand Master Certificate
3.เงิน 1,190,000
ที่มา
http://www.gamepur.c...antom-pain.html