`

Jump to content

ช่วยแนะนำ Tablet เน้นดูหนัง HD, เทรดหุ้น หน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2015 - 05:30 PM

สวัสดีครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อ Tablet มาใช้เน้นไว้ดูหนัง HD(เสริม) กับเอาไว้เทรดหุ้นตามร้านกาแฟ(หลัก) และเอาไว้เผื่อไปอบรมสัมมนาน่ะครับ แต่ก่อนใช้โน้ตบุ๊คแต่ปัจจุบันแทบไม่ได้หยิบมาใช้เลย อยู่บ้านใช้ PC เป็นส่วนมาก ประจวบกับโน้ตบุ๊คมันพังพอดี ครั้นจะซื้อโน้ตบุ๊คใหม่มันก็เหมือนใช้ไม่ได้เต็มที่ เลยมาเล็งที่ Tablet น่ะครับ

ที่เล็งๆไว้ก็ iPad Air 2 กับ Samsung Tab S 8.4 (เหมือนขนาดจอมันไม่เท่ากันแฮะ เทียบกันได้ไหมไม่รู้) อยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยว่าควรซื้อตัวไหนดีหรือมีตัวอื่นที่น่าสนใจกว่า?

ขอบคุณครับ

#2 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2015 - 10:33 PM

ถ้าดูหนังผมว่า TabS ฟินสุดครับ จอคมชัด คอนทราสแจ่ม ที่สำคัญ 16/9 ไม่มีดำๆมากวนใจ

#3 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 July 2015 - 01:30 AM

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่อง app ของหุ้นนะครับ

แต่ว่าพี่ที่ทำงาน เขาก็มีความต้องการเดียวกันกับคุณ จขทก ผมเห็นเขาเลือกหาอยู่นาน สุดท้ายแล้ว เขาก็ได้ surface มา
เขาบอกว่า iPad มันไม่สามารถเข้าเว็บหุ้นที่เขาดูอยู่ได้ เพราะมันใช้ flash เลยตัดไป แล้วเขาเลือก surface แทนพวก android
เพราะว่ามันสามารถลง app อะไรต่างๆได้มากกว่า ทำพวก doc , excel ก็ง่าย แล้วเขาก็เป็น programmer ก็ลงพวก app เขียนโปรแกรมได้สบาย
ลองดูนะครับ

#4 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 27 July 2015 - 12:26 PM

ถ้าแค่ใช้ Streaming กับดูหนัง iPad Air 2 เลยครับ ใช้ได้ยาวๆ

แต่ถ้าต้องใช้ Meta Stock , eFin สองตัวนี้หมดสิทธิ์ครับ คงต้องเป็น Tablet ที่เป็น Windows 8.1 อย่าง MS Surface , Acer Switch (http://www.appdisqus...spire-switch-10)

#5 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

Posted 27 July 2015 - 06:17 PM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ Surface ผมก็ดูเป็นตัวเลือกแรกๆแต่เกินงบไปแยะเมื่อเทียบกับความจำเป็นเพราะไม่ได้ออกไปเทรดอะไรนอกบ้านบ่อยๆ

เหลือ Air2 กับ Tab8.4 ที่ต้องตัดสินใจ :)

#6 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 July 2015 - 06:29 PM

steaming นี่ต้องฝั่งios android นี่อืดมาก

#7 KaNom

เซียนเกม

Posted 29 July 2015 - 07:01 AM

steaming ของ android ถึงจะไม่ดีเท่ากับของ ios แต่ผมว่ามันก็ใช้ได้แล้วนะดีก่าตัวแรกเยอะเลยตัวใหม่