`

Jump to content

ว่าจะเริ่มเล่น FFXIV

35 replies to this topic

#21 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 July 2015 - 06:46 PM

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะครัช
ถ้าออนถึงสักตี 1 เด๋ว add ไป

ว่าแต่free trial มัน add friend ได้ยัง?

#22 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

• Royal Executive Members

Posted 11 July 2015 - 07:19 PM

จัด full game ละลุง คราวนี้แอดได้ชัว

คืนนี้ออนยาวๆ

#23 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 July 2015 - 01:21 AM

เคร เด๋วทำงานเสร็จเข้าไป add

ปล. ผมเล่นดึกมาก รอแฟนหลับ

#24 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 July 2015 - 11:20 PM

มีไรให้ช่วยบอกได้นะครับ เดียวบอก link TS

#25 aLcHieZ

Posted 13 July 2015 - 10:09 AM

ได้เลยครับลุง ผมน่าจะวิ่ง MSQ ไปเรื่อยๆแหละครับ พึ่งเลือก GC แต่เลเวลล่อไป 27 ละ 5555

ถ้าผมติดอะไรตรงไหนเดี๋ยวทักไปนะค้าบบบบ ขอบคุณครับ

#26 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 July 2015 - 05:51 PM

สอบถามทีครับ
ผมสั่งซื้อจาก SQ Online Store แบบ Download จ่ายผ่าน Paypal
เขาให้ Verify ทาง SMS ก็ใส่เบอร์มือถือไป ก็ส่ง Code มา
พอทำรายการจนจบ ก็บอกเรียบร้อย แต่รอตรวจสอบ อันนี้ปกติหรือเปล่าครับ

แล้วเวลาจะเติม air time จะใช้ paypal ได้เลยป่าวครับ แล้วปกติเติมกันแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ยังสร้างตัวที่ Tonberry ไม่ได้สะที

Edited by huang, 13 July 2015 - 05:52 PM.

#27 aLcHieZ

Posted 13 July 2015 - 05:59 PM

View Posthuang, on 13 July 2015 - 05:51 PM, said:

ผมสั่งซื้อจาก SQ Online Store แบบ Download จ่ายผ่าน Paypal
เขาให้ Verify ทาง SMS ก็ใส่เบอร์มือถือไป ก็ส่ง Code มา
พอทำรายการจนจบ ก็บอกเรียบร้อย แต่รอตรวจสอบ อันนี้ปกติหรือเปล่าครับ

แล้วเวลาจะเติม air time จะใช้ paypal ได้เลยป่าวครับ แล้วปกติเติมกันแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ยังสร้างตัวที่ Tonberry ไม่ได้สะที

ให้ไปดูอีเมล์ที่มันส่งมาครับ subject: Square Enix Confirmation of order

เลื่อนลงมากลางๆเมลจะเจอช่องที่บอกว่า "Click Here to get access to your products" คลิกได้เลยครับ ทำตาม on screen process เลย

#28 Avant-garde

• High Royal Executive Members

Posted 13 July 2015 - 07:42 PM

View Posthuang, on 13 July 2015 - 05:51 PM, said:

ขอบคุณครับ

จะเติมตังขอใส่ Refer Code ผมด้วยะครับ อิอิ

ปกติผมเติมแบบ Crysta ครับ คือ add Crysta ไปก่อนแล้วค่อยกดจ่ายเอง รับบัตรไทย

#29 huang

Posted 13 July 2015 - 10:17 PM

ได้เมล์แล้วครับ เดวไปนั่งอ่านเรื่อง Crysta ก่อนครับ

ว่าแต่ถ้าทำเป็นตัวเต็มแล้ว วันที่เล่นฟรีหายหมดเลยป่าวครับเหลืออีก4 วันเสียดาย ^^

#30 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 13 July 2015 - 10:23 PM

หายครับ
แต่ก็คุยกับเพื่อนได้ เข้ากิลได้นะครับ

ปล ได้เมล์คอนเฟิร์ม referer แล้ว ขอบคุณมากครับ
มีอีก 2 คนมั้ยอ่า จะขี่ twintania

#31 huang

Posted 14 July 2015 - 01:04 AM

Regist เป็นตัวเต็มละ เพิ่งรู้ว่าได้เล่นฟรีอีก 30 วันด้วย ^^
เดวถ้าสร้างตัวที่ Tonberry ได้จะมาขอแอดนะครับ

ขอบคุณครับ

Refer ที่ให้ใส่โค้ด นี่คือต้องเติม air time ครั้งแรก หรือไปใส่ได้เลยครับ

#32 Avant-garde

Posted 14 July 2015 - 09:28 AM

View Posthuang, on 14 July 2015 - 01:04 AM, said:

Regist เป็นตัวเต็มละ เพิ่งรู้ว่าได้เล่นฟรีอีก 30 วันด้วย ^^
เดวถ้าสร้างตัวที่ Tonberry ได้จะมาขอแอดนะครับ

ขอบคุณครับ

Refer ที่ให้ใส่โค้ด นี่คือต้องเติม air time ครั้งแรก หรือไปใส่ได้เลยครับ

ใส่ก่อนเติมตังครั้งแรกครับ เดียวเย็นๆโพส code ให้ครับ

ชื่อในเกมอะไรครับจะแอดไป

#33 aLcHieZ

Posted 14 July 2015 - 12:03 PM

ปกติเวลาลงดัน ถ้าเปิดหีบได้ของที่ไม่ใช่สายอาชีพตัวเองนี่กด pass กันหรือว่าเก็บๆมาก่อนครับ

#34 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 14 July 2015 - 01:23 PM

View PostaLcHieZ, on 14 July 2015 - 12:03 PM, said:

ปกติเวลาลงดัน ถ้าเปิดหีบได้ของที่ไม่ใช่สายอาชีพตัวเองนี่กด pass กันหรือว่าเก็บๆมาก่อนครับ
กด greed ไปเลยครับ
ใช้ไม่ได้ก็ยังเอาไปแลก gc seal ได้
ถ้ามันตรงสายอาชีพเค้า เค้ากด need เค้าได้อยู่แล้วไม่ต้องกลัวหาว่าแย่งครับ

#35 mmmmm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 July 2015 - 08:54 PM

ผมซื้อจาก ม๊อก สเตชั่น ต้องใส่โคดยืนยันไหมคับ
ผมยังไม่ได้รับเมลโคดเลย มีแต่เมลยืนยันการซื้อ
ตอนนี้เล่นจน 50 แล้ว อยู่ธนบุรี ชื่อ Apinan Wida คับ

#36 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 06 August 2015 - 05:16 PM

ไม่น่าจะต้องใส่อะไรแล้วนะครับ
พวกที่ต้องใส่คือพวก pre order ครับ