`

Jump to content

ว่าจะเริ่มเล่น FFXIV

35 replies to this topic

#1 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

• Royal Executive Members

Posted 02 July 2015 - 11:51 AM

กระทู้ปักหมุดมันร้างไปหน่อย เลยขออนุญาติมาโพสตรงนี้ละกัน

คือเสาร์-อาทิตย์นี้กะว่าจะลองใช้สิทธิ์เล่นฟรี 14 วันดู ถ้าถูกจริตก็น่าจะสอยมาเล่นยาวๆ เลยอยากจะถามว่าาา

1. นอกจากลุงเบิ้มแล้วคนอื่นยังเล่นกันอยู่มั๊ยครับ

2. เห็นใน Steam มีตัว Demo อยู่ ถ้าซื้อ Bundle ตามข้อ 3 เนี่ย จะเอามาผูกกับ Steam account ได้มั๊ยครับ

3. สอย Bundle ARR + Heavensward USD 59.99 ที่เวปเหลี่ยม <ตามนี้> จะคุ้มมั๊ยครับ

4. เกมมันมีระบบ referal มั๊ยครับ ผมจะได้ใส่ ID เพื่อนๆตอนสมัคร account

5. อาชีพไหนเหมาะกับการใช้จอย xbox เล่นครับ

6. มีข้อแนะนำก่อนเล่นมั๊ยครับ

#2 isaxnutun

แรงบันดาลใจ..ใจบันดาลแรง

Posted 02 July 2015 - 03:00 PM

ผมก็เล่นอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาวันนึงเล่นแปปๆ อยู่เซิพ Arsura

ไม่ค่อยแนะนำซื้อในสตรีมครับ บ้านเราอยู่นอกโซนที่ตัวเกมวางขายมีแต่เดโม ตัวเกมส์ใหม่อย่างภาคล่าสุดก็ต้องมุดออกนอกไปซื้อ

ซื้อตามแบบข้อ 3 ก็ได้ครับ โซนไหนก็ได้เล่นได้เจอกันหมดขอให้เซิพเดียวกัน

ผมก็ใช้จอย Xbox ผมเล่นสาย Tank แนะนำอาชีพเล่นแบบที่อยากเล่นเลยครับ เพราะเราสามารถเปลี่ยนอาชีพได้ทุกอาชีพ
แต่ต้องไปศึกษาตั้ง Marco ด้วยครับ จะทำให้ใช้จอยเล่นง่ายขึ้นครับ

ข้อแนะนำ เล่นแล้วติด เสียเวลา เสียตังค่าแอร์ไทม์ ครับ 5555+

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 03 July 2015 - 11:22 AM

1. ใน FC ที่ผมอยู่ก็เล่นกันเยอะนะครับ ตอนนี้คนเยอะมากใน Ishgard แต่ถ้าเมืองเก่าๆ ดันเก่าๆ ก็หาคลงยากหน่อย
แต่ในกลุ่ม FC ที่ผมอยู่มีคนใหม่หลายคนเหมือนกัน แต่ถ้าต้องการให้ช่วยลงดันก็บอกกันได้ครับ
2. ไม่ว่าอย่างไร อย่าซื้อตัว steam ปัญหาเยอะ ไม่แนะนำครับ
แนะนำแหล่งซื้อ Green man gaming ครับ มีลด 30%
3. สอย bundle ก็โอเคครับ
4, referral มีครับ http://na.finalfanta...friend_recruit/
ใส่ซะ ==> MD6CVNKZ
ของรางวัลจะได้ คนเชิญจะได้ขนโยะทองไว้แลกของ กับได้ emote ใหม่
คนถูกเชิญจะได้ขนเงิน กับได้ emote
5. จอยใช้ได้หมดทุกอาชีพแหละครับ แต่ต้องบริหาร skill ดีๆ และใช้ปุ่มสลับ skill set เอา
6. ไม่รู้จะแนะนำอะไรอีก ที่แน่ๆ เกมนี้ถ้าหา FC อยู่ได้ก็ดีครับ เวลาที่เสียไปกับเกมนี้หลักๆ ก็รอ duty ถ้ามี FC ก็ชวนคนมาช่วยได้ง่าย
อ้อ สร้างตัวที่ tonberry ตอนนี้ยากมากเลยครับ ต้องช่วง ตี 3- ตี 5 ถึงจะสร้างได้
3.0 มันมาก ขอบอก

#4 aLcHieZ

Posted 03 July 2015 - 04:55 PM

เมื่อวานลอง free trial ละครับ ตอนแรกว่าจะสร้างตัวที่ Tiamat แต่สร้างไม่ได้ซะงั้น - -"

เลยลองเข้าไปเล่น sv อื่นดูก่อนขำๆ เริ่มเล่นตอน 2 ทุ่ม เผลอแป๊ปปปปเดียวววววว ตีหนึ่งซะงั้น

ก็เพลินดีครับ เลือกเล่น archer วิ่งทำเควสไปเรื่อยๆ แป๊ปเดียวก็เลเวล 10 กว่าละ แต่รู้สึกว่าระบบต่อสู้มันช้าจัง หรือสกิลยังไม่ค่อยมีให้ใช้ละมั๊ง แล

คืนนี้ลองสร้างตัวที่ Tiamat ดูอีกรอบละกัน

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 July 2015 - 12:06 AM

ไมไม่สร้างที่ Tonberry ล่ะครับ

อย่าลืมใส่ code ด้วยนะ

ระบบสู้มันไม่ช้านะแต่ไม่รู้ว่าเทียบกับเกม online เกาหลีสมัยใหม่อาจจะช้าไป
ไว้พอสกิลเยอะๆ มี cool down แยกกันอาจจะเร็วถูกใจกว่านี้ครับ

Edited เพิ่งไปดูกระทู้เก่า
ผมย้ายไป tonberry นานแล้วนะครับ มันมีช่วงให้ย้ายตัวละครฟรีช่วงแรกๆ
ถ้าจะสร้างตัว tonberry มันต้องสร้างประมาณ ตี3-ตี5 แนะนำว่าให้สร้างแล้ว save apperance ไว้ก่อน จะได้กดเข้าได้ไวๆ

#6 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 July 2015 - 01:12 AM

ผมก็เล่นอยู่ครัช

#7 Telememo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 July 2015 - 05:21 AM

ถ้าคิดจะเล่นยาวๆ คำแนะนำที่จะให้คือ พยายามหา FC ดีๆ สังคมดีๆอยู่
และอย่าเฉียดเข้าไปยุ่งกับเพจใต้ดินอย่างแฟนบอยครับ
(คุณจะรู้ถึงด้านมืดและความโสมมของสังคมคนเล่นเกมนี้ครับ โดยเฉพาะเซิฟทอนเบอรี่)

#8 vut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 July 2015 - 09:06 AM

เคยเล่นแทงค์คับ แล้วโดนฝรั่งด่าบอกให้ลบตัวละครทิ้ง
เลยเลิกเล่นแทงค์เลย 55

#9 aLcHieZ

Posted 06 July 2015 - 10:13 AM

ปัญหาระดับโลก...สร้างตัวที่ Tonbery ไม่ได้ orz

เมื่อเช้าลองตอน 6 โมง ยังไม่ได้ สงสัยพรุ่งนี้ต้องลองตี 3-5

ปล. ตอนนี้อาชีพไหนกำลังเป็นที่ต้องการเป็นพิเศษมั๊ยครับ จะได้เล่นซะเลย

#10 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 06 July 2015 - 01:10 PM

ปกติก็แท้งกับ healer นะ แต่เล่นอะไรก็ได้อย่างที่ชอบ

#11 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 06 July 2015 - 03:20 PM

ใน DGO นี่มีใครรอ ลง อเล็กกันบ้านขอเสียงโหน่ยยยยย อิอิ

#12 aLcHieZ

Posted 07 July 2015 - 10:59 AM

ตั้งปลุกตี 4 ตื่นมาสร้างตัว...ว่างทุก sv ยกเว้น Tonberry

เอาวะ ตี 4 ครึ่งลองอีกที...ว่างทุก sv ยกเว้น Tonberry

ไหนๆก็ตื่นละ ลองมันเรื่อยๆยันตี 5 ครึ่งเลยละกัน...ว่างทุก sv ยกเว้น Tonberry

/me คลานกลับขึ้นเตียง

Edited by aLcHieZ, 07 July 2015 - 11:00 AM.

#13 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 July 2015 - 02:00 PM

สอบถามครับ ตอนนี้เล่นตัวฟรี 14 วันอยู่ครับ
ถ้าผมจะเล่นต่อนี่ต้องซื้อยังไงครับ คือซื้อ A Realm Reborn มาเล่นก่อนแล้วค่อยซื้อ Heavensward อีกที
หรือซื้อ Heavensward มาเล่นได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมก็สร้างที่ Tonberry ไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้จะสร้างอันไหนเลยเลือก Typhoon เลย

#14 aLcHieZ

Posted 07 July 2015 - 05:10 PM

คือยังไงต้องมีภาคหลัก ARR ก่อนครับ

ส่วนภาคเสริม HW จะซื้อหรือยังไม่ซื้อก็ได้

หรือจะซื้อเป็น Completed Experience ไปเลยตาม link ก็ได้ครับ จะถูกกว่าซื้อแยกพอสมควร

#15 aLcHieZ

Posted 09 July 2015 - 01:02 PM

น้ำตาจะไหล สร้างตัวได้แว้วววววว!!!!!

1 นาทีก่อนปิดปรับปรุง sv

#16 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 09 July 2015 - 04:38 PM

เมื่อวานไปถามราคาที่ Nadz มา ชุด Complete 2090.-
เดวหมดลองฟรี 14 วัน จะลองสร้างใหม่มั่งครับ ^^

#17 GameMAX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 July 2015 - 05:08 PM

Tonberry ผมเคยสร้างต้อง 8.00-12.00 ไม่มีปัญหานะครับ
ตอนนี้มันหนักกว่าเดิมอีกหรอ

Edited by GameMAX, 09 July 2015 - 05:09 PM.

#18 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 09 July 2015 - 06:48 PM

GameMAX, on 09 July 2015 - 05:08 PM, said:

Tonberry ผมเคยสร้างต้อง 8.00-12.00 ไม่มีปัญหานะครับ
ตอนนี้มันหนักกว่าเดิมอีกหรอ

มากอ่ะครับ
ยิ่งภาคใหม่ออก สร้างยากมาก
ตกลงมีใครใส่ code referer ผมมั่งไหมเนี่ย :o_cry:

aLcHieZ, on 09 July 2015 - 01:02 PM, said:

น้ำตาจะไหล สร้างตัวได้แว้วววววว!!!!!

1 นาทีก่อนปิดปรับปรุง sv

ชื่ออะไรอ่ะลุง on กี่โมง
เด๋ว add ไป (มันต้อง on พร้อมกันถึง add ได้)

#19 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2015 - 06:56 PM

http://eu.finalfanta...racter/2329386/

add มาด้วยครัช

#20 aLcHieZ

Posted 10 July 2015 - 01:05 PM

Alco Aluco ฮะ

http://eu.finalfanta...acter/11759371/

วันนี้น่าจะออนประมาณ 4 ทุ่ม

ปล. referral มันให้ใส่ตอนที่สอย full game แล้วอ๊ะเปล่าอ่ะลุงเบิ้ม ผมยังไม่ได้จัดเลย