`

Jump to content

Nvidia Tip ทริคการปรับภาพให้ smooth ที่สุด

22 replies to this topic

#21 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2015 - 06:12 PM

View Postneoevangel, on 01 July 2015 - 06:01 PM, said:

เดวเอาไปลองมั่ง

prefer maximum performance นี่ควรตั้งใช่ไม้ครับ

เพื่อนผมบอกว่าตั้งแล้วมันอาจจะทำให้เครื่องทำงานหนักไป

ถ้า power supply เหลือๆ

และระบบระบายความร้อนดี (จริงๆไม่ต้องดีเว่อร์เอาแค่เวลา full load นานๆเสถียรไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอ)

ก็เปิดได้ครับ จริงๆแล้วมันไม่ใช่การไปเร่งกำลังการ์ดเหมือนการ overclock นะครับ แค่เป็นการไป
ตกลงกับการ์ดจอตอนเปิดเกมส์ประมาณว่า หนูจะกินอะไรสั่งได้เต็มที่เลย ป๋าเลี้ยงเอง
(คือจะบังคับให้เครื่อง full load ตลอดตอนเล่นเกมส์ที่ว่า ไม่มีการปรับลงไปโหมดประหยัดไฟ)

#22 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 02 July 2015 - 09:15 AM

เสริมนิด พวกmode ประหยัดไฟ driver การ์ดจอมันจะดูจากปริมาณ load ว่ามากหรือน้อย แล้วเร่งหรือลดความเร็วตามปริมาณ load
แต่การเร่งความเร็ว มันจะมีผลช้า(คือ load เยอะมันถึงเร่ง ไม่ใช่รู้ก่อน load จะเยอะ) ช่วงที่ load เข้ามาและระบบยังเร่งไม่ทัน ก็จะกระตุก
ยกตัวอย่างเกมที่ฉากปกติไม่มี effect อะไรมาก อยู่ดีๆก็ตูมตามขึ้นมานั่นล่ะครับ

#23 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2015 - 01:20 PM

ขอบคุณครับ