`

Jump to content

ถามผู้ใช้ไอโฟน6พลัสหน่อยครับ

3 replies to this topic

#1 wichean

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 June 2015 - 10:24 PM

แบตมันลดลงเร็วประมาณครึ่งชั่วโมง2%รึเปล่าครับ
ใช้เที่ยงถึงสี่ทุ่มแบตลดเหลือ45%เองไม่ได้เล่นเกมส์อะไรใช้ไลน์นิดหน่อยเอง

#2 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2015 - 11:06 PM

เร็วเกินไปครับผมใช้ปกติถ้าไม่ได้เดินทางไปไหนก็อยู่ได้วันเกือบครึ่งครับ

หลังจากชาร์จเต็มแล้วใช้ใกล้ๆหมดลองกดดูที่ Settings > General > Usage > Battery Usage ดูครับมันจะบอกนะว่าอะไรกินแบตไปเยอะที่สุด
ถ่ายหน้าจอมาแปะก็ได้ครับเดี๋ยวผมช่วยดูให้ เอาหน้านี้นะครับ

#3 wichean

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 June 2015 - 02:45 AM

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวลองดู

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 June 2015 - 02:18 PM

ลองไปดู location services ว่ามีแอพมันใช้ gps เยอะไปหรือเปล่า ลองปิดๆ ไปบ้างครับ ของผมช่วยได้บ้างครับ ลดช้าลงใช้ได้เลย อีกส่วนก็พวกโปรแกรมแชตอย่าง wechat นี่ซดแบตเยอะเหมือนกัน เปิดโปรแกรมพวกนี้ไว้เยอะๆ นี่ แบตลดเร็วเหมือนกัน